• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.
Con E72 của mình đã hack ok,dùng cũng good lắm,không thấy một số lỗi như các bạn kêt trên.Có điều thắc mắc là coi youtube trên mạng ok, vậy mà nó lại không chạy được file flv cóp từ youtube về,dù chạy real, smart hay core player đều không được chẳng biết là sao?Ai biết chỉ mình với

buoi man hinh nhiu la do khe nap tren cua may hay bi ho. cai loi nay` la do ky thuat cua cty thoi. ai co biet xai facebook cho e72 sao ko em tim mai ma ko thay

Hãy sử dụng tiếng việt có dấu nhé bạn
Máy mình ko bị lỗi hở nắp cạnh trên, rất khít. Facebook thì bạn vào ovi store đấy,mục lưu trữ trên máy đấy tải facebook for E71/E72 về. Có tài khoản facebook rồi thì đăng nhập vào cũng như yahoo đấy.

Mình đang sử dụng E72 Firmware 031.023 , mọi thứ đều ngon, chỉ có điều khi soạn tin nhắn hay soạn văn bản, mìn dùng phím shift kết hợp phím điều hướng bôi đen đoạn văn bản cần copy, sau đó nhấn Ctrl+C để copy chép vào clipboard của máy thì ko có tác dụng gì hết, nên ko thể paste đoạn văn bản bằng chức năng Ctrl+V, nếu dùng chức năng copy & paste bằng menu của máy thì copy& paste văn bản bình thường, có ban nào bị jống mình ko, xin chỉ giúp mình, thanks

bác nào giúp em với máy của em cứ tháo pin ra thay sim vào là lại phải chỉnh lại giờ va ngày tháng . Hồi mới mua thì ko bị thế mà giờ nó lại giở chứng

bác nào giúp em với máy của em cứ tháo pin ra thay sim vào là lại phải chỉnh lại giờ va ngày tháng . Hồi mới mua thì ko bị thế mà giờ nó lại giở chứng
Do cái pin cmos mất tác dụng nên bị thế, thay cục pin khác ok liền.

ko biết chừng nào ra cái fw mới cho thằng này. bản sau ra nữa là chạy hoàng thiện hơn

Mình đang sử dụng E72 Firmware 031.023 , mọi thứ đều ngon, chỉ có điều khi soạn tin nhắn hay soạn văn bản, mìn dùng phím shift kết hợp phím điều hướng bôi đen đoạn văn bản cần copy, sau đó nhấn Ctrl+C để copy chép vào clipboard của máy thì ko có tác dụng gì hết, nên ko thể paste đoạn văn bản bằng chức năng Ctrl+V, nếu dùng chức năng copy & paste bằng menu của máy thì copy& paste văn bản bình thường, có ban nào bị jống mình ko, xin chỉ giúp mình, thanks
bạn thử cách này xem, khi ấn ctrl+c hay +v, bạn giữ phím c(v) rồi nhả phím ctrl ra trước sao đó đến phím c(v). chúc bạn thành công

may len ovi tim thi no bao ko co muc san co. con cai facebook minh dang xai thi no lai vao ko dc hinh nhhu do loi cua nha mang hay j ay minh xai viettel ace nao bi nhu minh ko?

ai biet cach thay doi font chu cho may e72 thi pm nao. em doi font chu = ung dung thi khi chep phone vao the nho khoi dong lai may ko dc. ai co unhg dung nao hay chi cho em voi

DÙNG TIẾNG VIỆT CÓ DẤU NHÉ BẠN!!

Dùng PM fontRouter manager để đổi font nhé, search trên PV là có

Em định mua con E72 đen . nghe đồn đại 1 số em màu đồng màu tím bây h là em màu trắng có hiện tượng hở nắp gần phím bật nguồn k biết em màu đen có bị không. hôm gì đi xem máy e cũng k để ý lắm

Em định mua con E72 đen . nghe đồn đại 1 số em màu đồng màu tím bây h là em màu trắng có hiện tượng hở nắp gần phím bật nguồn k biết em màu đen có bị không. hôm gì đi xem máy e cũng k để ý lắm
màu sắc ko quan trọng đâu bạn, tùy vào cảm hứng của bạn mà bạn lựa chọn cho mình 1 màu vùa ý. còn mình nghe nói hở vỏ... thì tùy máy thôi có phải cái nào cũng bị đâu bạn nè!

Chình xác. Máy mình E72 màu đồng có bị hở vỏ phía trên đâu. Chỉ bị hơi lỏng nắp pin mặt sau. Mà lỗi này thì hình như E72 màu nào cũng bị. Nó ko được cứng cáp như nắp pin của E71. Hiện tại màu đồng thì nhiều người thích hơn. Màu đen nếu nắp pin cũng đen thì tuyệt, nắp pin nó lại trắng. Màu trắng thì dùng mau bẩn, nữ tính.

khi đi mua máy bạn ko test lại mà mua car hộp về mơí đập ra ah? Mua con nào thi test kĩ con đấy hãy mua. Bảo đảm ko bị lỗi liếc j cả.
Cho mình hỏi thêm là có ai biết cách làm sao cho mục quản lý hình ảnh chỉ load hình tại 1 mục nhất đọnh và cả máy nghe nhạc cũng thês. Ko load lung tung nữa bực bội ghê

cho mình hỏi mọi người chút fw mới nhất của E72 bây giờ là bao nhiêu nhỉ? có phải là 31.023 không vậy?

Dùng Navfirm đấy bạn. Mình check cũng thấy FW mới nhất là 31.24 nhưng ko có tiếng việt. Đợi thôi. Ko biết FW này sẽ cải thiện được những gì đây.

không hiểu tại sao may mình gần đây thỉnh thoảng bị thông báo tháo thẻ nhớ và bấm ok,phải rút lại thẻ ra cắm vào là được,mình sợ lỗi phần mềm nên đã khôi phục cài đặt gốc,nhưng sau khi khôi phục cài đặt gốc thì phím 1 chạm không thể chọn được các ứng dụng được cài trên thẻ nhớ,chỉ dùng được các ứng dụng cài trên máy,mình có xóa thử 1 phần mềm cài trên thẻ nhớ đi rồi cài lại thì vào trong mục cài đặt phím 1 chạm có phần mềm đó,còn các phần mềm khác không hiện lên trong mục này,các phần mềm đó vẫn chạy tốt,các bạn giúp mình nhé!

mình mới mua máy E72 màu đồng, kiểm tra thì thấy hở vỏ trên đầu máy, không biết có bị bụi nó chui vào màn hình không ae? Ai đã kinh qua vụ này cho xin 500 kinh nghiệm.

mình up FW 31.23 và hack phoenix rùi, nhưng thấy máy chạy không ổn định, nó load hinhf lung tung (tên file ảnh 1 đằng nó hiển thị ảnh 1 nẻo, lung tung hết cả, mà thỉnh thoảng bị đơ máy phaỉ khởi động lai. Minh up laị FW bằng NSU ruì sign mà cài phần mềm thui. (mình thấy hình như thư mục private mà được mở thì máy nó mới bắt đầu bị điên hay sao âý). Các bạn có thâý như vậy hok?

Vấn đề với E72

Hno mò mẫm ngồi trên mạng học cách hack E72 để cài phần mềm , mà giờ đâm ra nghịch ngu , tình hình là e cắm dt vào máy tính , chạy cái phonenix gì e cũng k hiểu , nh hướng dẫn là thế , nh đang chạy cái dòng j ý thì e thấy k đúng như hướng dẫn thế là rút ra . giờ dt k lên nữa , bật kiểu j cũng k lên , cắm vào máy tính cũng k .Pro nào giúp e với k e chết liền nè,dt e vừa mua chưa cả đc 1 tháng :(:)(:)(:)((
E đã mang lên care ngta bắt đợi 2 3 hôm để lấy máy về nh e thật sự rất lo lắng cho cái dt .mỗi ng 1 ý có ng bảo hỏng main là hỏng hắn máy .e lo quá :(:)((

Status
Không mở trả lời sau này.
Back