• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.
Bạn nào biết xài đồng hồ bấm giây trên E72 không, chỉ mình với, Thanks trước nha

các pác nào biết cách dùng e72 làm modem cho LAPTOP không ? vốn là em có lên mạng tìm nhưng dùng phần mềm pc suite không sử dụng . Có pác biết cách kết nối chỉ em với , càng chi tốt càng tốt

các pác nào biết cách dùng e72 làm modem cho LAPTOP không ? vốn là em có lên mạng tìm nhưng dùng phần mềm pc suite không sử dụng . Có pác biết cách kết nối chỉ em với , càng chi tốt càng tốt

bạn cài Joikusoft.JoikuSpot.Premium.v2.60.907.S60v3.v5. vào máy. PM này có tác dụng biến GPRS hoặc 3G mà ĐT đang kết nối (ĐT có hỗ trợ wifi) thành điểm phát wifi luôn

bạn cài Joikusoft.JoikuSpot.Premium.v2.60.907.S60v3.v5. vào máy. PM này có tác dụng biến GPRS hoặc 3G mà ĐT đang kết nối (ĐT có hỗ trợ wifi) thành điểm phát wifi luôn

Có cách nào để biến ADSL dùng cho laptop thành sóng wifi để điện thoại dùng được ko bạn. Mình có vào google và làm theo hướng dẫn nhưng ko thành công. Bạn có thì hướng dẫn giúp mình. Thanks!!

minh mới up lên 051 sao bây giờ camera lai bi vạch sọc đen chạy ngang máy nhỉ,mấy pro giúp mình với

xin lỗi những chủ nhân đang dùng E 72 nhé ! đời em dùng nokia cũng không nhiều lắm nhưng thấy nó ngu thật . 8800 thì ngày sạc pin 3lần , tới n96 thì ngu hơn 1 chút ( bỏ thì tiếc , dùng thi ngày sạc 1lần ), giờ em mua thêm con E72 (fpt) dùng được 10ngày bị lỗi fw trong khi chưa kịp cài đặt gì , gọi điện cho cửa hàng fpt thì được nghe mang máy đi bảo hành đi lại còn gây khó dễ , nghe mà bực mình . may mà vào trang hỗ trợ nokia xem cách format E72 nó sống lại không em cho nó thành cục gạch luôn . trong số nokia em dùng thì có E63 dùng còn tạm được . may còn con HTC dùng được . thề từ giờ không mua nokia dùng nữa , chót mua thì chỉ mua cục gạch của nokia thôi . mua thì chỉ la HTC thôi .
làm ơn cho em hỏi hack E72 bằng bản hellox nào vậy ? em dùng từ v2.0 tới 2.03 không được

xin lỗi những chủ nhân đang dùng E 72 nhé ! đời em dùng nokia cũng không nhiều lắm nhưng thấy nó ngu thật . 8800 thì ngày sạc pin 3lần , tới n96 thì ngu hơn 1 chút ( bỏ thì tiếc , dùng thi ngày sạc 1lần ), giờ em mua thêm con E72 (fpt) dùng được 10ngày bị lỗi fw trong khi chưa kịp cài đặt gì , gọi điện cho cửa hàng fpt thì được nghe mang máy đi bảo hành đi lại còn gây khó dễ , nghe mà bực mình . may mà vào trang hỗ trợ nokia xem cách format E72 nó sống lại không em cho nó thành cục gạch luôn . trong số nokia em dùng thì có E63 dùng còn tạm được . may còn con HTC dùng được . thề từ giờ không mua nokia dùng nữa , chót mua thì chỉ mua cục gạch của nokia thôi . mua thì chỉ la HTC thôi .
làm ơn cho em hỏi hack E72 bằng bản hellox nào vậy ? em dùng từ v2.0 tới 2.03 không được
Có trách thì trách số bạn đen quá thôi. Biết bao nhiêu anh em dùng E72 có bị sao đâu. Mình dùng N82 và E72 thấy tốt chán. Chỉ có hack flash thôi bạn. Bạn qua mục S60V3 FW đấy. Có hướng dẫn chi tiết, có cả hình mình họa

Kiểu này chắc bro xài 8800 của anh Hồ quá, N96 chắc bị thuốc pin hoặc cũng bị chiêu " di hoa tiếp mộc " của anh Hồ luôn quớ >:)
E72 mà giờ vẫn xài v2.0 và 2.03 thì...........=))
Xài 1202 cho nó chắc bạn ơi
p/s : Vào chê bai Nokia ì xèo tè le, nói ko mua ko xài Nokia nữa mà....cuối cùng hỏi cách hack là sao \-/
Tẩu tán em nó đi :mad:)

Chào tất cả các bác ! Em từ trước toàn dùng ĐT đen trắng của Nokia.Nay em định đổi máy mới.Các bác cho em hỏi về kinh nghiệm khi mua E72 với ạ:
- Cửa hàng nào nên mua: Hoanghamobile , Thegioididong , FPTshop , So8mobile , Nhatcuongmobile
- Khi mua cần kiểm tra xem những điểm nào hay bị lỗi của máy mà người sử dụng trước đã gặp phải: Em chỉ biết mỗi cái nắp che pin đằng sau bị lỏng
- Màu nào thì đẹp hơn: Trắng , Đen , Nâu , Tím
Các bác tư vấn giúp em với nhé vì đây là lần đầu tiên em dùng ĐT đắt tiền kiểu này nên hơi lo lắng chút. Em cảm ơn nhiều ạ !

Chào tất cả các bác ! Em từ trước toàn dùng ĐT đen trắng của Nokia.Nay em định đổi máy mới.Các bác cho em hỏi về kinh nghiệm khi mua E72 với ạ:
- Cửa hàng nào nên mua: Hoanghamobile , Thegioididong , FPTshop , So8mobile , Nhatcuongmobile
- Khi mua cần kiểm tra xem những điểm nào hay bị lỗi của máy mà người sử dụng trước đã gặp phải: Em chỉ biết mỗi cái nắp che pin đằng sau bị lỏng
Các bác tư vấn giúp em với nhé vì đây là lần đầu tiên em dùng ĐT đắt tiền kiểu này nên hơi lo lắng chút. Em cảm ơn nhiều ạ !

Hoanghamobile: 6490k
So8mobile: 6490k
Nhatcuong: 6550k
FPT shop: 6599k
Thegioididong: Thường và Navi: 6849k; White: 7449k;

Máy thì ở đâu cũng vậy cả thôi. Màu sắc thì tùy sở thích mỗi người.

Dòng E72 loa ngoài bé hơn E71. Bạn nên test kỹ trước khi mua. Dòng S60v3 mình không thích một điểm là không hiện thị số người gọi đã lưu trong danh bạ mà chỉ hiện thị tên.

Ông bạn thật chán ! Chót mua rồi bán đi thì rẻ , đời tôi chưa bao gìơ biết dùng loại khác ngoài HTC và nokia , nhưng tôi dùng qua những con nokia gần đây thâý nó ngu thì tôi noí cho mọi người tham khảo vậy thôi

Dòng E72 loa ngoài bé hơn E71. Bạn nên test kỹ trước khi mua. Dòng S60v3 mình không thích một điểm là không hiện thị số người gọi đã lưu trong danh bạ mà chỉ hiện thị tên.

uhm, mình cũng đang xài con e72, loa ngoài bé thiệt, thua con e71 lun, có phải bạn đang nói đến hiển thị số điện thoại trong danh bạ khi có cuộc gọi đến không, nếu là vậy thì có thể khắc phục được bằng pm safe manager, pm quản lý bảo vệ đt n in 1, thay thể được nhiều pm nhỏ lẻ khác, mình xài thấy ok lắm

Thank bạn nhiều ! Mình viết những thắc trên mong mọi người dùng hiểu được sản phẩm họ bỏ tiền ra mua như thế nào thôi , nhưng có ngừơi họ đâu hiểu được và chê bai thật nực cười, mình bị mâý con nokia như 8800 thương mua 2005 kém va n96 mua năm 2009 nữa mình dùng thì thấy e63 được , giờ dùng e72 thì nó như vậy thấy chán . ! Chắc tháng tới mình cho đi và thay chiếc khác thử coi .

Chỉnh sửa cuối:
perua134 này! cái E72 của bác xài có bị hiển thị sai ngày và giờ ở phía ngoài không?(khi mở khóa thì cập nhật lại). cái màu trắng các bác xài trầy xướt có khó xem không nhỉ? vì mình mua cái màu grey nhưng tính đổi em màu trắng nhìn sang quá.

Kiểu này chắc bro xài 8800 của anh Hồ quá, N96 chắc bị thuốc pin hoặc cũng bị chiêu " di hoa tiếp mộc " của anh Hồ luôn quớ >:)
E72 mà giờ vẫn xài v2.0 và 2.03 thì...........=))
Xài 1202 cho nó chắc bạn ơi
p/s : Vào chê bai Nokia ì xèo tè le, nói ko mua ko xài Nokia nữa mà....cuối cùng hỏi cách hack là sao \-/
Tẩu tán em nó đi :mad:)
Nghe ông nói thấy chán quá , tôi viết để mọi người để ý mua thôi , 2005 tôi dùng 8800 có hàng trung quốc rồi sao ? 2009 mua n96 13500k không xem đựơc tv của vtc mất toi 2000k đăng kí cả thẻ , trong khi 2006 dùng n92 thì xem được . Giờ thì mua e72 hoỉ hack bằng hellox v.2.. bao nhiêu thì ông lại nói về fw e72 , có thể ông vào coi trả lời tôi cho vui không ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Bạn suy nghĩ kỹ rồi mua cũng chưa muộn mà , bạn nói đúng về e72 , mình mua e72 black mà không tham khảo vì mình đi biển không có thời gian để biết thông tin khi mua máy bị lỗi hỏi thằng bạn làm sửa chữa đt 58 điện biên phủ , hp . nó bảo hay lỗi lắm , chúc bạn lựa chọn được đt bạn yêu thích , good luck !

Chỉnh sửa cuối:
Màn hình e72 cuả em quá nhiều bụi , e đã tháo và vệ sinh sạch nhưng thơì gian ngắn sau lại có , rất khó chịu. Em muốn thay vỏ không biết có hết hiện tượng bụi này không ạ

perua134 này! cái E72 của bác xài có bị hiển thị sai ngày và giờ ở phía ngoài không?(khi mở khóa thì cập nhật lại). cái màu trắng các bác xài trầy xướt có khó xem không nhỉ? vì mình mua cái màu grey nhưng tính đổi em màu trắng nhìn sang quá.

không bạn ạ, nếu hiển thị sai ngày giờ bác vô chỉnh lại là ok mà, còn khi mở khóa cập nhật lại thì chưa bao giờ bị, chắc máy bác cài nhiều pm lắm đa, hehe mình thấy con nào trầy cũng khó xem hết, cẩn thận vẫn hơn bác ạ

Hic, sau khi bật chức năng "Lock when power on" trên pm Advance Device Lock thì sau khi tắt máy khởi động lại để xem tác dụng thì máy của ình vừa vào tới màn hình chờ thì lại đứng hình và liên tục khởi động lại, mình không thể tác động được gì hết.
Mình đã tháo thẻ nhớ và format = 4 nút " nguồn + call + * + 3" nhưng vẫn không có tác dụng.
Anh em nào cao tay chỉ mình zới, bây giờ đang nằm ôm xác máy nè! Hic
Thanks nhiều!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 54 minutes:

Hic, sau khi bật chức năng "Lock when power on" trên pm Advance Device Lock thì sau khi tắt máy khởi động lại để xem tác dụng thì máy của ình vừa vào tới màn hình chờ thì lại đứng hình và liên tục khởi động lại, mình không thể tác động được gì hết.
Mình đã tháo thẻ nhớ và format = 4 nút " nguồn + call + * + 3" nhưng vẫn không có tác dụng.
Anh em nào cao tay chỉ mình zới, bây giờ đang nằm ôm xác máy nè! Hic
Thanks nhiều!

May quá, Plash lại bằng phoenix ngon roài!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back