• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

nó là phần mềm bẻ khóa phải ko bạn?Đang dùng có bản quyền giờ lại phải xài bẻ khóa thì chán thật đấy,có thuốc gì chữa dc bệnh này mà ko can hard-reset ko.bây giờ dùng chán lắm.nghe gọi thôi mà CPU cũng chạy đến trên 80%.vào mạng = wifi thì toàn bị treo máy thôi.Ai có cách gì tư vấn giúp nhé

Chỉnh sửa cuối:
nó là phần mềm bẻ khóa phải ko bạn?Đang dùng có bản quyền giờ lại phải xài bẻ khóa thì chán thật đấy,có thuốc gì chữa dc bệnh này mà ko can hard-reset ko.bây giờ dùng chán lắm.nghe gọi thôi mà CPU cũng chạy đến trên 80%.vào mạng = wifi thì toàn bị treo máy thôi.Ai có cách gì tư vấn giúp nhé
Cái này là do bản ROM có vấn đề chứ...

Điển hình ROM [WWE] Windows Revolution Manila 2.1 Edition 1.1A (23017) thì 1h online WIFI... pin từ 100% tụt xuống 20% (pin không chai nhé) >"<

máy mình bị tình trạng khởi động lúc lên lúc không, đang xài tự nhiên tắt máy khởi động ko lên, pin còn đầy. máy thêm bệnh tự động reset nữa. có ai biết tại sao ko?

máy mình bị tình trạng khởi động lúc lên lúc không, đang xài tự nhiên tắt máy khởi động ko lên, pin còn đầy. máy thêm bệnh tự động reset nữa. có ai biết tại sao ko?

bạn thử up bản rom khác coi còn bị không ?

Hỏi: Move My documents sang Internal Storage

Em mới sử dụng Winmo lần đầu. Các bác cho em hỏi làm thế nào để move được My documents sang Internal Storage để mỗi lần up lại rom đỡ phải backup ạ.

Dùng Resco File Explorer coppy thư mục My documents sang Internal Storage trước khi Up Rom là dùng được chứ sao đâu! Còn ko thì chỉnh trong Regedit thôi! Tìm hiểu khóa Reg đi! Nó cũng giống như Windows trên PC vậy!!

Bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không. Em mới dùng lần đầu. Trên Windows chỉ cần đơn giản chuột phải vào My Documents rồi move nó sang ổ D là được thôi ạ.

Em mới sử dụng Winmo lần đầu. Các bác cho em hỏi làm thế nào để move được My documents sang Internal Storage để mỗi lần up lại rom đỡ phải backup ạ.

Như Anh Phê đã nói, bác có thể dùng trình quản lý file như Resco Explorer, Total Commander, File Explorer để copy, cut các file cũng như các thư mục trong My Document sang thẻ nhớ. Nếu máy tính bác dùng Windows XP thì bác cài Active Sync, nếu dùng Vista hay Win7 thì cài Windows Mobile Device Centrer rồi đồng bộ với PPC, khi đó nó sẽ tạo trên destop một thư mục chính là thư mục được đồng bộ với My Document của PPC. Tất cả các file và thư mục của một trong 2 cai thay đổi thì cái kia cũng thay đổi theo tương ứng mỗi khi bác cắm cable sync PPC với máy tính. Như vậy nếu bác HR chẳng hạn thì sau khi HR, bác sync lại với máy tính thì nội dùng My Document của bác trong PPC sẽ được phục hổi như lần cuối bác sync với máy tính trước khi HR.

Mấy bác ơi cho em hỏi con này lắp sim ở chỗ nào thế? Em được người nhà ship cho 1 con HTC Diamond hàng của Verizon Wireless mà không thể nào tìm được chỗ lắp sim luôn? Bật máy lên lại thấy báo có vạch sóng luôn là sao hả các bác?

Mấy bác ơi cho em hỏi con này lắp sim ở chỗ nào thế? Em được người nhà ship cho 1 con HTC Diamond hàng của Verizon Wireless mà không thể nào tìm được chỗ lắp sim luôn? Bật máy lên lại thấy báo có vạch sóng luôn là sao hả các bác?

con này là CDMA rồi.

Alo bác pro nào hướng dẫn giúp mình cách cài đặt file có đuôi .EXE vào máy . Vì lính mới gà quá , mới qua xài con HTC Diamont này . Ai giúp cho mình thanhk trước nha ?

Nhờ các cao thủ

:(Ở trang http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=517300 Có bản Rom 6.5 rất đẹp, tôi đã cài nhưng có một nhược điểm duy nhất là quá nhiu phần mềm cài làm tốn hết rung lượng của Ram. Ko chê bản Rom đó nhưng lặng wa... Mong các cao thu Lược bớt đi cho nhẹ, cho anh em được thưởng thức. Link down: http://hotfile.com/list/93325/99ab7ab Rất cảm ơn các cao thủ nghiên cứu cứu dùm!!!:(

Cho em hỏi về GPRS của máy diamond
máy em khi vào GPRS thì lướt web dc, update thời tiết dc.
Nhưng khi send thử sms có chèn hình hay nhạc thì lại ko dc
Ko biết có cần cài đặt gì ko bà kon?

:(Ở trang http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=517300 Có bản Rom 6.5 rất đẹp, tôi đã cài nhưng có một nhược điểm duy nhất là quá nhiu phần mềm cài làm tốn hết rung lượng của Ram. Ko chê bản Rom đó nhưng lặng wa... Mong các cao thu Lược bớt đi cho nhẹ, cho anh em được thưởng thức. Link down: http://hotfile.com/list/93325/99ab7ab Rất cảm ơn các cao thủ nghiên cứu cứu dùm!!!:(

rom nay có khác gì energy rom của thế khoa đâu
xem thử nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=66978

HTC Diamond của em đột nhiên không vào EDGE và 3G được

Em đang xài HTC touch diamond 3G, em đã đăng kí dùng dịch vụ 3G và EDGE mấy hôm nay vào mạng vô tư, nhưng tự nhiên từ hôm qua vào mạng thông qua 3G, EDGE thậm chí cả wifi đều không được. Tình trạng của nó là nhìn thấy mạng, nhận ra mạng, conect vào mạng được nhưng khi vào web, youtube hoặc Jivetalk đều không access được ( không lấy dữ liệu về được). Em không biết bị sao nữa.

Sau khi hard reset cũng vẫn không vào mạng đựoc bằng các kết nối trên, kể cả wifi. Em mày mò vào chỉnh trong conection, em trong setting => conection => network manager ment chọn kết nối là ISP thì vào mạng bằng wifi đã được, nhưng vẫn không vào qua 3G và EDGE được.
Em nghĩ chắc ko phải 3G và EDGE bị lỗi vì e đã thử mấy ngày ròi, mà trên máy vẫn hiện thì biểu tượng kết nối vào mạng 3G và EDGE connected, nhưng ko lấy dữ liệu về được.
Có anh em nào biết cách cấu hình sao đó chỉ em với. Em mò mấy ngày nay chưa ra.

co bac nao biet cach chinh tat man hinh ma van nghe nhac duoc o con diamon 2 ko :-/,xin chi giao em voi:((

Dùng chương trình S2P v0.73 mà nghe nhạc. cho phép Bạn nhấn nút Power vẫn nghe được nhạc!!

Alo bác pro nào hướng dẫn giúp mình cách cài đặt file có đuôi .EXE vào máy . Vì lính mới gà quá , mới qua xài con HTC Diamont này . Ai giúp cho mình thanhk trước nha ?

File *.exe Bạn nên cài qua PPC sync với PC nhé! Hoặc dùng Winrar bung nén ra bên trong file *.exe đó có file *.cab Bạn coppy file *.CAB đó vào PPC mà cài!! Chúc may mắn!!

dạo này có ai xài diamond mà thường bị rút mất bớt sóng giống máy của em ko.....máy em tự nhiên dạo này bị rút mất sóng ở trong nhà là ko kết nối GPRS dc chỉ có ra ngoài trời may ra mới dc ko bít có phải bị mạng 3g rút mất sóng ko nữa

dạo này có ai xài diamond mà thường bị rút mất bớt sóng giống máy của em ko.....máy em tự nhiên dạo này bị rút mất sóng ở trong nhà là ko kết nối GPRS dc chỉ có ra ngoài trời may ra mới dc ko bít có phải bị mạng 3g rút mất sóng ko nữa

thế mà tớ cứ tưởng máy bị lỗi gì, định up lại rom luôn :D, chẳngvào dc GPRS gì cả, ở ngoài trời thì chưa thử dc, mình ở GL, hôm vào SG sóng 3g, 2g nghe nói chèn nhau làm mất cả sóng luôn, bực mình ghê luôn
;)

Back