• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

mình đang xài con htc diamondtouch, có bác nào biết cách set cái nút cảm ứng tròn ngay giua máy không, truoc đây khi xem ảnh hay lướt nét, dùng ngón tay vuốt vòng quanh nút tròn theo chiều kim dồng hồ hay ngược lại thì nó zoom in hay out, giờ lúc được lúc không mà mình không bik chỉnh đâu, có bác nào cao thủ chỉ mình với, thanks all

các bro cho mình hỏi, máy mình dùng gần đây bị tình trạng mất tiếng, ban đầu dùng máy bình thường, để standby 1 thời gian là máy bắt đầu rơi vào tình trạng im re, gọi đến chuông không reo, chỉnh volume cũng không lên tiếng, mọi phần mềm nghe nhạc hay gì gì cũng không âm thanh, soft reset lại thì lại có tiếng, nhưng cứ standby 1 lát là lại bị, đã thử Hardreset và up ROM 6.1 cloudy v3 hay 6.5 energy nhà mình rồi, tình trạng không khá hơn
không biết bị như vậy là làm sao, có phải hỏng phần cứng loa không ???

"there is not enough memory to launch album. Do you want to stop some running programs?" , Nó hiện ra task manager mà không thấy chương trình nào chạy hết. Làm sao tắt chương trình đang chạy vậy mấy bạn?
Mình đã cài htcaddict cleanRam. sau khi clean thì touchfo 3D không hiện ra nữa, làm sao để nó hiện lại bình thường?

Chỉnh sửa cuối:
Chào các bạn, bạn nào biết trường hợp này xin giúp mình với. Điện thoại mình giờ mở màn hình không thấy gì hết, lúc vừa khởi động thì thấy sáng lên một tí rồi thôi. Không biết làm sao nữa, mình đã thử uprom khác nhưng vẫn hiện trạng trên. Mong các bạn giúp mình với nha. Cảm ơn các bạn rất nhiều .

mình đang xài con htc diamondtouch, có bác nào biết cách set cái nút cảm ứng tròn ngay giua máy không, truoc đây khi xem ảnh hay lướt nét, dùng ngón tay vuốt vòng quanh nút tròn theo chiều kim dồng hồ hay ngược lại thì nó zoom in hay out, giờ lúc được lúc không mà mình không bik chỉnh đâu, có bác nào cao thủ chỉ mình với, thanks all

bạn dùng Rom gì ?? có thể do bản Rom của bạn ko hỗ trợ nhiều phần đó !! bạn có thể dùng phần mềm này để tùy chỉnh các phím ( các phím của Diamond đêu là cảm ứng cả )!!

Sử dụng Bluetooth cho máy tính và điện thoại

Xin cho em hỏi 1 vấn đề, em đang sử dụng máy tính xách tay Dell 1545 inspiron. Máy tính nhận ra điện thoại, và điện thoại nhận ra máy tính. Từ máy tính co thể truyền dữ liệu cho điện thoại được, nhưng ngược lại từ điện thoại HTC lại không truyền được dữ liệu cho máy tính, trên điện thoại nó thông báo là không truyền được. Các bác chỉ dùm

cho em hỏi làm sao để đọc và viết tiếng hoa trên ppc. em hoàn toàn ko bit ji, nếu có thể xin hướng dẫn đầy đủ để người ko bit cũng làm đc.
tiên thể cho em hỏi làm sao để chỉnh reg hay HKML ji ji đó

thank

bạn phải cài phần mềm chỉnh sửa Registry có tên Registry editor, phần này thường được tích hợp trong bản Rom hoặc bạn cũng có thể chạy từ *.cab !! hiện mình không có file gốc nên không up lên cho bạn được !! Bạn chịu khó tìm trong box phần mềm nha !

Không bắt được GPS

Mod xóa dùm bài này, Bạn này hỏi nhiều nởi qúa. Mình đã trả lời ở topix khác rồi.

Last edited by a moderator:
các bro cho mình hỏi, máy mình dùng gần đây bị tình trạng mất tiếng, ban đầu dùng máy bình thường, để standby 1 thời gian là máy bắt đầu rơi vào tình trạng im re, gọi đến chuông không reo, chỉnh volume cũng không lên tiếng, mọi phần mềm nghe nhạc hay gì gì cũng không âm thanh, soft reset lại thì lại có tiếng, nhưng cứ standby 1 lát là lại bị, đã thử Hardreset và up ROM 6.1 cloudy v3 hay 6.5 energy nhà mình rồi, tình trạng không khá hơn
không biết bị như vậy là làm sao, có phải hỏng phần cứng loa không ???

Máy mình cũng đã từng bị như vậy, sau đó mình up bản ROM RUU_Diamond_hTC_Asia_WWE_2.03.707.2_Radio_Signed_Diamond_52.51.25.26_1.09.25.23_Ship thấy ko còn hiện tượng này nữa. Bạn thử tìm bản ROM này Up xem nhé.

minh đang cài cái bản tiếng hoa mà muốn chuyển sang tiếng anh nhưng nghe nói ko gõ tiếng hoa đc. ai biết chỉ mình với. vừa thi xong jo mới có cơ hội vọc

minh đang cài cái bản tiếng hoa mà muốn chuyển sang tiếng anh nhưng nghe nói ko gõ tiếng hoa đc. ai biết chỉ mình với. vừa thi xong jo mới có cơ hội vọc

bạn cài bản Rom tiếng Anh !! rồi cài thêm Phần mềm bàn phím tiếng Hoa vào là gõ được tiếng Hoa thôi !! Nếu bạn chuyên dùng tiếng Hoa thì tại sao bạn không dùng Rom tiếng Hoa luôn nhỉ, như vậy sẽ đồng bộ hơn ???

cái mediaplayer của mình nó ko nhận đc các file nhạc trong internal storage, làm cách nào để nó nhận đc giờ, mấy bro chỉ mình với vào library tìm ko thấy internal storage lun, nhưng nếu "open file" thì sẽ thấy. Tương tự cái mobireader nhìn thấy internal storage nhưng ko thấy đc các file prc trong đó, khắc phục như thế nào...các bro giúp mình với.
tks all.

có thể máy bạn bị virut hoặc bị lỗi !! quét virut , hoặc bạn có thể vào Explorer tắt ẩn của những file đó !!!

Mấy file của mình ko có ẩn.
Mà khi kđ máy, nó báo lỗi cái file "VCDeamon.exe" gì đó...là lỗi seo z mấy bro, có khắc phục đc hok.

Mấy file của mình ko có ẩn.
Mà khi kđ máy, nó báo lỗi cái file "VCDeamon.exe" gì đó...là lỗi seo z mấy bro, có khắc phục đc hok.

Nếu máy có sử dụng cyberon voice commander Bạn thử tắt ứng dụng đó đi softreset máy, hoặc chép các thư mục ra máy khác quyét virus và format lại thẻ xem thế nào.

vấn đề vè active sync cho diamond

con diamond cảu em ko hiểu sao ko sync hay nhận kiểu usb vơi pc được ko hiểu la do cáp hay do chân usb cảu em này
hay là do cài đặt j đó cho em àny nên h ko sync đựoc
vào chỗ active sync trên DT thi đúng ra lf cái từ SYNC pahir sáng lên để mình chọn nhưng con của em cứ tôi om ẩn ko hiện như kiểu là đa sync rồi ý
khi em cắm với pc thì pc vân nhận alf có 1 usb mới kết nối và báo ko ,thôi sau đó thì mất ko hiểu sao nữa
có bác àno đã từng bị ko
em mới được cho em này thấy khó quá
thanks

con diamond cảu em ko hiểu sao ko sync hay nhận kiểu usb vơi pc được ko hiểu la do cáp hay do chân usb cảu em này
hay là do cài đặt j đó cho em àny nên h ko sync đựoc
vào chỗ active sync trên DT thi đúng ra lf cái từ SYNC pahir sáng lên để mình chọn nhưng con của em cứ tôi om ẩn ko hiện như kiểu là đa sync rồi ý
khi em cắm với pc thì pc vân nhận alf có 1 usb mới kết nối và báo ko ,thôi sau đó thì mất ko hiểu sao nữa
có bác àno đã từng bị ko
em mới được cho em này thấy khó quá
thanks
có hai khả năng xảy ra:
- Do PC, nếu PC mới update thêm win hay cài thêm phần mềm mà bị tình trạng không kết nối được thì restore lại hệ thống là được.
- Do ROM, Có thể lấy Rom khác up vào thử lại, tốt nhất là rom ship.

Diamond chỉ dùng được SIM Beeline?

các bác cho em hỏi,ê mới mua con diamon.nhưng sài dc sim beeline ah,gắn sim mạng khác vô thì nó khởi động đến logo htc rồi lại khởi động lại.ko vào win.mình gắn lai sim beeline thì lại ok.chỉnh chọn mạng manual thanh sim mình gắn cũng ko dc.các pro giúp đỡ mình với.
thông số ở device information là như thế này
operator version :V03 by pdaviet
rom version :1.93.831.03 wwe
rom date :09/07/08
radio version :1.20.Olinex
protocol version :52.26a.25.09H

thông số như vậy là đã hardspl chưa?mình khắc phục tình trạng sim như thế nào?

Back