• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

Sau khi lên WM6.5 thì ko tài nào dò được đài fm, có pro nào bị giống mình ko?
Nhiều rom quá mình ko biết rom nào phù hợp với WM 6.5 nữa, Mod giúp dùm một số rom cho WM 6.5 được ko? (nêu tên thui)
Giao diện 6.5 đẹp quá, muốn tìm rom nào nhẹ nhẹ, ít hao pin tí, ko cần hoa lá cành nhiều.

Bộ nhớ hiện tại như sau:

Storage:
Total: 63.82 MB
In use: 36.23 MB
Free: 27.59 MB
Program:
Total: 107.71 MB
In use: 82.39 MB
Free: 25.32 MB

------------------------

DIAM100 MFG 64M
spl-1.40.OliNex
MicroP-Diam ()LED v11
PSOC-Diam STAGE_PVT v0x32

Tạm thời như thế có ổn ko?

Chức năng vuốt trang chính để cuộn sang ngang và lên xuống của máy mình ko sử dụng được sau khi reset máy. Làm thế nào để chỉnh lại đc hả các bạn?

Chỉnh sửa cuối:
có cách gì không các pro oi tối wa minh làm theo hướng dẫn đầu tiên mình unlock cid giờ máy mình có thông số
DIAM MFG 64M
SPL-1.40.olinex
MicroP-Diam{LED} v11
PSOC-Diam STAGE_PUT v0 32
là mình đã thành công chưa?mà sao giờ mình không thể vào được window mong được hướng dẫn cả ngày nay không có máy sử dụng rồi thank các pro nhiều thấy lo quá nếu thành công rồi thi bước tiếp theo là chỉ việc up rom thôi đúng không các pro mà lẽ ra máy unlock cid thì vẫn vào window nghe gọi bình thường chứ nhỉ

Máy báo như vậy là đã unlock xong nếu muốn dùng lại ROM cũ thì chọt nút reset màu đỏ ngay chỗ rút cây bút cảm ứng hay Hardreset là được. nếu muốn up ROM mới thì để chế độ bootloader như vậy kết nối cab với PC rồi up thôi.

Máy báo như vậy là đã unlock xong nếu muốn dùng lại ROM cũ thì chọt nút reset màu đỏ ngay chỗ rút cây bút cảm ứng hay Hardreset là được. nếu muốn up ROM mới thì để chế độ bootloader như vậy kết nối cab với PC rồi up thôi.

mình làm reset từ tối wa tới giờ mà ko thể được nó chỉ hiện lên la window 6.1 rồi đứng nguyên đó luôn không chạy nữa bạn à

mình làm reset từ tối wa tới giờ mà ko thể được nó chỉ hiện lên la window 6.1 rồi đứng nguyên đó luôn không chạy nữa bạn à
cho máy về bootloader, tải ROM ship về up lại cho máy. Nhớ kiểm tra dung lượng pin còn trên 50% nhé.

cho máy về bootloader, tải ROM ship về up lại cho máy. Nhớ kiểm tra dung lượng pin còn trên 50% nhé.

wa mình up len win6.5 đươc rồi nè mừng quá tạm thời mình sài bản này thử được không cảm ơn bạn nhiều giờ máy mình có th3 up bất kì rom nào đúng không bạn?cảm ơn sự nhiệt tình của bạn nhiều nhé......giờ mình kiểm tra lại thì thấy máy mình không ổn bạn à ở chỗ cột sóng chỉ có dấu chấm than cho nên mình không thể thực hiện cuộc gọi hoặc nhận dc mình up win6.5 Ahen_D6p2_sense cố giúp mình tí nữa nhé..

Chỉnh sửa cuối:
hôm nay không có ai lên mang hết sao chờ từ lúc đi làm về tới giờ để giúp đỡ mình tí đó mà

hôm nay không có ai lên mang hết sao chờ từ lúc đi làm về tới giờ để giúp đỡ mình tí đó mà
Bạn kiểm tra lại sim xem thế nào? hoặc mượn sim nào đó còn dùng tốt cài vào máy thử. Kiểm tra tiếp xúc giữa máy và sim (khe sim) còn tốt không.

Bạn kiểm tra lại sim xem thế nào? hoặc mượn sim nào đó còn dùng tốt cài vào máy thử. Kiểm tra tiếp xúc giữa máy và sim (khe sim) còn tốt không.

mọi thứ vẫn bình thuòng hết pro ơi hay là phải up radio mình chưa up radio minh up radio 1.11.25.1 dc không win 6.5 chắc vẫn sử dụng được chứ giơ up thử chứ 3 ngày rồi ko có máy sử dụng bạn bè gọi ko được cứ tưởng bị gì

hay là phải up radio nua mình chua up radio co can phai up radio không dùng bản radio nao thi hop cho win 6.5 vay may pro

hay là phải up radio nua mình chua up radio co can phai up radio không dùng bản radio nao thi hop cho win 6.5 vay may pro
Mấy bản Radio sau này đều tốt cả. Bạn qua box Radio tải về up vào xem sao.

Mấy bản Radio sau này đều tốt cả. Bạn qua box Radio tải về up vào xem sao.

mình cưu được rồi mình up lại radio sau đó thì chỉnh thêm thông số mạng nữa giờ thì ngon lành rồi à mà longnguyen ơi mình unlock sim luon thì có ảnh hưởng gì không nhỉ hay là chỉ khi về Việt Nam thì mới nên unlock sim tại đang mày mò nghịch tí thấy thành công nên muốn thử unlock sim luôn trả lời giùm mình cái để mạnh dạn mà làm nhe

mình cưu được rồi mình up lại radio sau đó thì chỉnh thêm thông số mạng nữa giờ thì ngon lành rồi à mà longnguyen ơi mình unlock sim luon thì có ảnh hưởng gì không nhỉ hay là chỉ khi về Việt Nam thì mới nên unlock sim tại đang mày mò nghịch tí thấy thành công nên muốn thử unlock sim luôn trả lời giùm mình cái để mạnh dạn mà làm nhe

Cứ để máy như vậy mà dùng. Khi về VN nếu không vào mạng được hãy unlock bạn nhé.

Cứ để máy như vậy mà dùng. Khi về VN nếu không vào mạng được hãy unlock bạn nhé.
longnguyen ơi simcad mình trước kia lưu tên bằng tiếng Nhật giờ mình up wa rom tiếng Anh rồi cho nên những cái tên đó giờ thành những ô vuông làm mình ko thể tìm ra số điện thoại được vì nhìn toàn ô là ô không thôi trong khi mình không thể nhớ hết các số đt đó giờ phải làm sao?cài thêm 1 fone để có thể đọc được tiếng Nhật hả bạn mình phải tìm ở đâu? xin lỗi vì mình cũng đã đặt câu hởi này ở nơi khác nhưng chờ lâu wa mà không thấy ai trả lời giúp mình hết cho nên mình mới đem qua hởi ở đây ...mong các pro quan tâm và trả lời giúp mình nhé

mấy pro ơi sao ko có ai online hết vậy nghỉ lễ nhiều mà trả lời giúp mình cái thank mấy pro nha

longnguyen ơi simcad mình trước kia lưu tên bằng tiếng Nhật giờ mình up wa rom tiếng Anh rồi cho nên những cái tên đó giờ thành những ô vuông làm mình ko thể tìm ra số điện thoại được vì nhìn toàn ô là ô không thôi trong khi mình không thể nhớ hết các số đt đó giờ phải làm sao?cài thêm 1 fone để có thể đọc được tiếng Nhật hả bạn mình phải tìm ở đâu? xin lỗi vì mình cũng đã đặt câu hởi này ở nơi khác nhưng chờ lâu wa mà không thấy ai trả lời giúp mình hết cho nên mình mới đem qua hởi ở đây ...mong các pro quan tâm và trả lời giúp mình nhé

mấy pro ơi sao ko có ai online hết vậy nghỉ lễ nhiều mà trả lời giúp mình cái thank mấy pro nha
Font tiếng Nhật bạn tải tại đây nhé... Cài xong nhớ SoftReset máy...

Font tiếng Nhật bạn tải tại đây nhé... Cài xong nhớ SoftReset máy...

pro oi mình tải về ok rồi nhưng khi cài đặt nó cứ kêu phải xóa bớt bộ nhớ mặc dù bộ nhớ máy mình chưa sử dụng tới là sao nhỉ khi cài đặt mình cũng đã chọn cài đặt bên bộ nhớ thẻ kia mà

pro oi mình tải về ok rồi nhưng khi cài đặt nó cứ kêu phải xóa bớt bộ nhớ mặc dù bộ nhớ máy mình chưa sử dụng tới là sao nhỉ khi cài đặt mình cũng đã chọn cài đặt bên bộ nhớ thẻ kia mà
Bạn khởi động lại máy rồi cài lại, nhớ cài trên main nha...

Bạn khởi động lại máy rồi cài lại, nhớ cài trên main nha...

pro ơi mình hơi gà 1 tí ko hiểu cài trên main như pro noi là nên làm như ra sao cả pro hướng dẫn mình cái nha thank pro nhiều lắm

pro ơi mình hơi gà 1 tí ko hiểu cài trên main như pro noi là nên làm như ra sao cả pro hướng dẫn mình cái nha thank pro nhiều lắm

Font hệ thống thì chỉ cài trên bộ nhớ chính của máy(main),không cài trên thẻ(storage card,internal storage)
Trường hợp máy bạn báo lỗi đầy bộ nhớ thì bạn phải xem lại bộ nhớ chính có đầy thật không(Settings/System/Memory).
Trong quá trình sử dụng lâu ngày,cài và gỡ soft,lướt web nhiều...dễ gây đầy bộ nhớ chính.Thử reset máy rồi cài lại như hướng dẫn trên nhé.

Font hệ thống thì chỉ cài trên bộ nhớ chính của máy(main),không cài trên thẻ(storage card,internal storage)
Trường hợp máy bạn báo lỗi đầy bộ nhớ thì bạn phải xem lại bộ nhớ chính có đầy thật không(Settings/System/Memory).
Trong quá trình sử dụng lâu ngày,cài và gỡ soft,lướt web nhiều...dễ gây đầy bộ nhớ chính.Thử reset máy rồi cài lại như hướng dẫn trên nhé.
bộ nhớ mình kiểm tra rồi còn rất nhiều chỉ ko thể cài đặt được thôi pro ơi hơn nữa máy mình mới up rom xong chưa động gì tới bộ nhớ cả mình đã reset máy lại rất nhiều lần rồi nhưng tình hình vẫn vậy mấy pro nghĩ sao về trường hợp này?gần đây sao thấy trên diễn đàn chỉ co 1 mình mình đặt câu hỏi ko thôi hay chỉ có 1 mình mình gặp rắc rối thôi sao mong nhận được câu trả lời của các pro....thank you

Back