• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

pro cho hoi minh moi sai htc diamond 2 lan dau ma sao thay tin nhan chi co chuong ma ko rung . pro nao chi voi . va chi cach cai cac fan mem coi flim hay fan mem nao hay voi pro .
thank truoc nha

các bác ơi ai biết download với xem phim trên htc diamond kiểu gì ko, xem bình thường cũng đc hoặc online, có cần phần mềm nào hỗ trợ ko, hiện em đang có adobe flash rồi!

pro cho hoi minh moi sai htc diamond 2 lan dau ma sao thay tin nhan chi co chuong ma ko rung . pro nao chi voi . va chi cach cai cac fan mem coi flim hay fan mem nao hay voi pro .
thank truoc nha
Vào start/setting/personal/phone hoặc sounds notification rồi cài đặt nhạc chuông cho cuộc gọi, tin nhắn...

các bác ơi ai biết download với xem phim trên htc diamond kiểu gì ko, xem bình thường cũng đc hoặc online, có cần phần mềm nào hỗ trợ ko, hiện em đang có adobe flash rồi!
Bạn qua topic phần mềm cho PPC, chú ý các phần mềm multimedia có rất nhiều phần mềm dành cho việc coi phim ..vv

Thắc mắc về RAM ?

Mình xài HTC diamond 1, ở góc trên phải màn hình nó có ghi số % gì đó có phải là RAM ko ạ :(??? Sao mình thấy cái số này khi mở 1 ứng dụng nào đó thì sẽ tăng lên còn khi tắt thì có giảm có lúc ko :| và xài cỡ 2 3 ngày nó lên 9x% và máy giựt giựt muốn đứng máy luôn :| . Cho hỏi làm sao để giảm cái số này xuống dc ( ngoại trừ reset máy :D )

Mình xài HTC diamond 1, ở góc trên phải màn hình nó có ghi số % gì đó có phải là RAM ko ạ :(??? Sao mình thấy cái số này khi mở 1 ứng dụng nào đó thì sẽ tăng lên còn khi tắt thì có giảm có lúc ko :| và xài cỡ 2 3 ngày nó lên 9x% và máy giựt giựt muốn đứng máy luôn :| . Cho hỏi làm sao để giảm cái số này xuống dc ( ngoại trừ reset máy :D )

Bạn kiểm tra xem có ứng dụng nào chạy ẩn ko, chạy nhìu ứng dụng chiếm ram làm giảm free ram gây ra hiện tượng giật, máy chạy ko mượt

vấn đề tự cài GPRS off 3G

Em Đang dùng bản Rom nầy không tự động cập nhật GPRS nhưng dùng pin lâu hết em vẫn thích Eto.X_1.1_WWE_Rhodium_PP12Mb

còn bản nầy tự cập nhật GPRS nhưng mau hết pin Ahen_D6p2-Sense hoặc Ahen_D6p2-Titan

ai có phần mềm nào tự nhận GPRS hoặc cách cài đặt bằng tay giúp với "máy em vẫn hiện 3G viettel nhé "

Xin hỏi có dòng Diamond nào không có 3G không?

Cho e hỏi 1 câu là có con Diamond nào là 2G ko, dòng của e là dòng ko có camera trước. Không hiểu vì sao e dùng 2 con 1 con có camera trước bật 3G lên thì nhận chữ H liền và dùng ok, còn con ko có camera trước thì chả dc, dùng cùng 1 bản rom, bản radio, 1 sim và cùng 1 chổ luôn. Con ko có camera đã thử nhiều rom và radio rồi vẫn không được. Ai tu vấn giúp em cái

Hôm qua mình cài gói all codec ở http://www.pdaviet.net/showthread.php?20472-CODEC-ALL-IN-ONE-CHO-WMP
Giờ chạy nhạc bằng chương trình có sẵn ở tab ngoài màn hình cứ 8s là ngừng. Không biết lỗi gì :-??
Đã gỡ bộ codec kia mà không được. Liệu khi đổi tên internal storage thành internal storage2 có vấn đề gì không nhỉ :-?
Giúp mình với
Một số phần mềm khi bạn cài vào máy nó nhận diện qua đường dẫn khi cài vào, nếu khi kích hoạt nó tìm file gốc không ra thì nó không chạy nữa. như vậy việc đổi tên bộ nhớ là có ảnh hưởng đấy.

Cho em hỏi radio và rom 6.1 ổn định, ít hao pin nhất . Em up mấy bản rồi mà thấy hao hơn nguyên bản

sao không nghe ai nói gì tới bluetooth hết vậy?mình không biết cách sử dụng khi gọi điện mà chỉ đeo tai buetooth thôi,có ai hướng dẩn giúp mình không,mình co mua tai blutooth mà không biết sài tiếc ghê mong mọi ngươi giúp đỡ mình nhé mình đang ở Nhật Bản nên không biết hỏi ai hết xin cảm ơn mọi người nhiều nhiều nhé!

thông thường để máy chạy tốt thì % Ram phải tầm 80 % trở lại , sau một ngày sử dụng nên reset máy thì tốt hơn

Mình vào Opera thì máy tự động chuyển bàn phím sang kiểu có phím ".com" thay phím "space". Làm thế nào để chuyển lại bình thường được?

Back