• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

Máy bị khởi động lại khi bấm vào phím cứng????

Các bác cho e hỏi con touch diamond của em trước kia sdụng hoàn toàn bình thường cho đến hôm qua cứ động vào nút cứng trên máy kể cả nút tăng giảm âm lượng (trừ nút Power trên đỉnh máy) là bị khởi động lại, em đã Up lại rom & format Internal Storage nhưng tình hình vẫn thế.
Vậy là sao nhỉ? có bác nào bị tình trạng này giống e ko? chỉ bảo em với :(

HTC Diamond không khởi động vào Win được?

Tình hình là em có con HTC diamond, đag dùng bình thường thì tự nhiên nó đơ ra, em tháo pin ra rồi bỏ vào lại thì chỉ lên chữ TOUCH Diamond thôi. Vào bootloader dc và hard reset bình thường. Em đã thử up lại nhiều bản rom rồi cũng vậy. Anh em nào đã từng gặp trường hợp này thì xin cho em lời khuyên ạ.
Chân thành cảm ơn anh em.

Không ai giúp em hết ạ ???? Pleaseeeeee

Không ai giúp em hết ạ ???? Pleaseeeeee

Vào Bootloader kiểm tra xem máy đã chạy HardSPL chưa?
Nếu đã có thì tìm và Up lại ROM Ship nào đó xem sao.
Nếu máy chưa có HSPL thì hơi phiền phức đấy.

[ Hỏi ] Phần mềm tự xoay màn hình cho Diamond

Các bro có phần mềm nào tự xoay màn hình giống Iphone không ? Auto-rotate của Diamond mỗi lần xoay toàn biến biến, không đẹp như iphone

Vào Bootloader kiểm tra xem máy đã chạy HardSPL chưa?
Nếu đã có thì tìm và Up lại ROM Ship nào đó xem sao.
Nếu máy chưa có HSPL thì hơi phiền phức đấy.

Đã HSPL rồi chú Quang ạ..... chú có cách nào giúp cháu với...

Giúp em về Wifi với ạ!

Tình hình là em đã dùng qua 2 bé WinMo và tình trạng chung là Wifi ở rất nhiều nơi cả 2 máy đều không nhận ra wifi ( trong đó có nhà em ), thế nhưng mà ở một số chỗ nó lại bắt được ngon lành cành vàng, thế mới lạ, chỗ được chỗ không, mấy quán CAFE thì không bắt được, Megastar cũng chịu, at home cũng no signal, nhưng mà ở 1 cửa hàng điện thoại trên phố Cầu Giấy thì bắt ngon lành, trước cửa hàng đĩa ở Hàng Bài có cái wifi chùa cũng ngon lành luôn... chẳng hiểu sao nữa... các bác giúp em với....

sao không ai giúp mình về cái bluetooth hết vậy??có ai biết không xin giúp với

sao không ai giúp mình về cái bluetooth hết vậy??có ai biết không xin giúp với

mình cũng không dùng tai nghe bluetooth nên cũng không rõ, nhưng mình đã từng để máy laptop của mình làm...tai nghe bluetooth rùi :D nói chung mình làm thế này, mình nghĩ chắc cái nào cũng vậy thôi. đầu tiên bạn vào cấu hình bluetooth (BT), (nhớ tick vào ô "Make this device visible to orther devices" nhé!) sau đó vào setting/connections/bluetooth/devices chọn "add new device..." rồi máy sẽ tự động tìm thiết bị tai nghe BT của bạn, sau khi thiết bị hiện xong, bạn chỉ vào tên thiết bị tai nghe BT đó, bạn chọn next. Rồi nó sẽ ra 1 cửa sổ, ở đó có 4 sự lựa chọn để tick, bạn tick vào ô "headset" nha! rồi save nó lại, thế là ok!
chúc bạn thành công! :)

mình sẽ làm thử được không máy mình sài toàn tiếng nhật cho nên phải có thời gian mò mẫm nữa chứ không có tiếng anh cảm ơn bạn nhiều hỏi từ lâu rồi nay mới có được 1 người hồi âm mừng quá mong sẽ nhận được nhiều hướng dẫn hơn nữa cảm ơn mọi người

mình sẽ làm thử được không máy mình sài toàn tiếng nhật cho nên phải có thời gian mò mẫm nữa chứ không có tiếng anh cảm ơn bạn nhiều hỏi từ lâu rồi nay mới có được 1 người hồi âm mừng quá mong sẽ nhận được nhiều hướng dẫn hơn nữa cảm ơn mọi người
Sao bạn không úp bản rom tiếng Anh ? Dùng tiếng Nhật làm chi cho khổ..

mình đang ở nhật nếu up rom tiếng anh sài mạng của nhật có ảnh hưởng gì không nhỉ
Mọi chương trình trong ROM đều giống nhau cả chỉ khác thay vì tiếng nhật thì up xong nó hiển thị tiếng Anh thôi.

Mọi chương trình trong ROM đều giống nhau cả chỉ khác thay vì tiếng nhật thì up xong nó hiển thị tiếng Anh thôi.

vậy hả bạn longnguyen30 cảm ơn bạn nhiều...1 lần nữa bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể 1 chút cách úp không?mình có đọc và tham khảo rồi nhưng mình hơi tệ 1 chút không hiểu cho lắm mong bạn nhiệt tình hướng dẫn mình chút nhé mình tin nếu được hướng dẫn mình có thể tự làm được vì thấy các bạn nói làm cũng dễ đúng không bạn thank bạn nhiều

vậy hả bạn longnguyen30 cảm ơn bạn nhiều...1 lần nữa bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể 1 chút cách úp không?mình có đọc và tham khảo rồi nhưng mình hơi tệ 1 chút không hiểu cho lắm mong bạn nhiệt tình hướng dẫn mình chút nhé mình tin nếu được hướng dẫn mình có thể tự làm được vì thấy các bạn nói làm cũng dễ đúng không bạn thank bạn nhiều
Đọc ở đây và làm theo thôi, dễ lắm: http://www.pdaviet.net/showthread.php?33109-Hướng-dẫn-Flash-ROM-cho-dòng-HTC-Diamond
nếu chưa hiểu chỗ nào bạn cứ hỏi mình sẽ giúp.

unlock cid ko biet sao ma thành ra may giờ khởi động chỉ đứng ở màng hình thôi không sử dụng được nữa

chức năng miết để sang ngang và lên xuống của máy em ko sử dụng được sau khi em reset máy. Làm thế nào để e chỉnh lại đc hả các bác
Mình cũng bị trình trạng này, mong các bác giúp đỡ!

có cách gì không các pro oi tối wa minh làm theo hướng dẫn đầu tiên mình unlock cid giờ máy mình có thông số
DIAM MFG 64M
SPL-1.40.olinex
MicroP-Diam{LED} v11
PSOC-Diam STAGE_PUT v0 32
là mình đã thành công chưa?mà sao giờ mình không thể vào được window mong được hướng dẫn cả ngày nay không có máy sử dụng rồi thank các pro nhiều thấy lo quá nếu thành công rồi thi bước tiếp theo là chỉ việc up rom thôi đúng không các pro mà lẽ ra máy unlock cid thì vẫn vào window nghe gọi bình thường chứ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:
có cách gì không các pro oi tối wa minh làm theo hướng dẫn đầu tiên mình unlock cid giờ máy mình có thông số
DIAM MFG 64M
SPL-1.40.olinex
MicroP-Diam{LED} v11
PSOC-Diam STAGE_PUT v0 32
là mình đã thành công chưa?mà sao giờ mình không thể vào được window mong được hướng dẫn cả ngày nay không có máy sử dụng rồi thank các pro nhiều thấy lo quá nếu thành công rồi thi bước tiếp theo là chỉ việc up rom thôi đúng không các pro mà lẽ ra máy unlock cid thì vẫn vào window nghe gọi bình thường chứ nhỉ

máy bro đã unlock,
trường hợp này bro nên up rom lại. Bro cứ yên tâm uprom dễ dàng lắm. Bây giờ bro up rom mới đi, có gì anh em 4rom hướng dẫn cho.

Back