• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.
Posted via Mobile Device
Nhấn trên thanh address cũng là một cách,nhưng khi vào các thư mục con thì sao ạ.em thường click phải vào biểu tượng của usb hay thẻ nhớ rồi Explore để lấy dữ liệu,như thế thì autorun khóc sướt mướt
Con autorun cũng ko quan trọng mấy vì dung lượng quá nhỏ và ko ảnh hưởng gì đến đt.

Con autorun cũng ko quan trọng mấy vì dung lượng quá nhỏ và ko ảnh hưởng gì đến đt.
Đúng vậy, nhưng cứ Delete nó đi cho khỏi ngứa mắt.. Mình là người thường xuyên rút thẻ nhớ để Download, vì thếmình gặp những loại file rác .exe...rất nhiều, đa dạng. VD: foreve.exe, mygame. exe, love.exe, autorun.ifn, CMD.exe v. v. v Nhưng đều có thể xóa bỏ chúng 1 cách dểdàng. Nếu dính phải Mygame.exe thì các bạn phải tìm và xóa thật kỹ vì loại này phát tán hầu hết trong các thư mục. Có 1 số loại dù bạn có ấn phím 6 để bỏ đánh dấu thì vẫn kg thể xóa đc. Vì bên trong file đó vẫn còn 1-2 file nữa chưa đc bỏ ẩn dấu. Vì vậy ta chỉ có thể xóa từ trong ra ngoài mà thôi. Mình dùng máy mấy năm nay rồi mà chưa bao giờ phải 4mat vì mấy loại virus đó cả..

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Autorun đúng là rất nhẹ,nó nằm im trong đt thì bỏ qua được,nhưng kết nối trực tiếp với pc mà bạn click đúp trực tiếp vào các thư mục để mở là bạn đã kích hoạt cho autorun lôi virus ra môi trường thẻ nhớ,các virus nhân như phimnguoilon.exe hay hangdep, forever... sẽ có măt ở tất cà các folder.nó sẽ tạo 1 file .exe có tên là folder chứa nó.hoac file mang tên nó.Túc là nó sẽ làm tăng số lượng folder lên theo cấp số nhân.bạn thử xem trong thẻ bạn có bao nhiêu folder

thường thường thì thư mục Recycler trong card là do virus tạo ra đó, nếu vô Windows thì sẽ thấy còn có thêm 1 tập tin Autorun.inf, bạn chỉ cần xóa cái autorun.inf và folder kia đi là OK, hoặc dùng x-plore, nhấn phím 6, xóa Read-only đi là xóa được

là xóa trên máy tính hay diện thoại vậy bạn?:-/
trên máy tính thì mình hok thấy thư mục này,
chỉ thấy nó trong fileman và trong FExplorer trên điện thoại ah
mà chọn delete thì vẫn còn "ẻm"
bạn nào biết thì hướng dẫn chi tiết hộ m tí nha.
Thanks mấy bạn nhìu:)

N70ME chạy được những đuôi gì vậy các bác.Em dow phần mềm về chỉ đọc được đuôi sis thôi.Sao đuôi jar máy không đọc được

là xóa trên máy tính hay diện thoại vậy bạn?:-/
trên máy tính thì mình hok thấy thư mục này,
chỉ thấy nó trong fileman và trong FExplorer trên điện thoại ah
mà chọn delete thì vẫn còn "ẻm"
bạn nào biết thì hướng dẫn chi tiết hộ m tí nha.
Thanks mấy bạn nhìu:)
Posted via Mobile Device
Trên Pc thì bạn phải chọn tôl=>folder option=>show...thì mới thấy được folder này.cick phải rồi bỏ đấu phần read only đi và xóa

N70ME chạy được những đuôi gì vậy các bác.Em dow phần mềm về chỉ đọc được đuôi sis thôi.Sao đuôi jar máy không đọc được
Posted via Mobile Device
N70me đọc được gần như tất cả các loại file nếu bạn hỗ trợ cho máy.máy có hỗ trợ java 2.0 nên đọc được file jar.bạn kiểm tra lại nha

Last edited by a moderator:
Posted via Mobile Device
Trên Pc thì bạn phải chọn tôl=>folder option=>show...thì mới thấy được folder này.cick phải rồi bỏ đấu phần read only đi và xóa

thanks bạn nha! mình dien wa, downd cái winfile ve xử lý "nó" rùi:)
, tại nhìn mặt "no" thấy ghét wa

Mình sài con n70me thấy trong thư mục connec nó có mục device manager nhưng ma kô biết để làm gì có bác nào biết nó dùng để làm gì kô? Cho mình hỏi thêm là n70 lưu tin nhắn trong thư mục nào trên máy và trên thẻ nhớ vây?

Chỉnh sửa cuối:
thường thì n70 lưu tin nhắn trên máy, nhưng nếu bạn mún nó lưu trên thẻ thì vào messenger-> setting->other->memory in use->memory card là ok ah

Trưa nay bị 1 trận mưa lớn quên mất cái N70ME trong túi quần về lấy ra tháo pin nước vô đầy máy, sau khi lau sạch sẽ mình đem hơ nóng đằng sau khe tản nhiệt laptop, 1 lát sau khô nhưng bật ko lên nguồn, đem ra thợ nói chạm nguồn đòi 200k, lắp lại đem về hỏi các bác xem có chổ nào sửa uy tín mà rẻ 1 chút ko (em ở Q11 tpHCM), thanks các bác nhiều !

chổ nào sửa uy tín mà rẻ 1 chút ko (em ở Q11 tpHCM), thanks các bác nhiều ![/QUOTE]

Ngồn 200 là giá trần thì phải.Bạn muốn uy tín chất lượng thì tới care mà sửa cho chắc ăn

Con N70 của em màn hình cứ giật giật. Khi em đang ở ct nào đó bấm liệt menu để chuyền wa tác vụ khác thì lập tức trắng màn hình khoản 15s sau đó mới bt. Có lần tự nhiên trắng màn hình nhưng vẫn nghe gọi bt. Mang ra thợ mất hơn 100k. Hjx
Posted via Mobile Device

Vậy cuối cùng là máy bị sao thế bạn.Máy mình lâu lâu cũng hay bị như thế

Con N70 của em màn hình cứ giật giật. Khi em đang ở ct nào đó bấm liệt menu để chuyền wa tác vụ khác thì lập tức trắng màn hình khoản 15s sau đó mới bt. Có lần tự nhiên trắng màn hình nhưng vẫn nghe gọi bt. Mang ra thợ mất hơn 100k. Hjx
Posted via Mobile Device
Bạn có dùng bộ gõ Unikey ko? Bộ gõ này dùng lâu ngày (ban đầu cài vào ko sao hết) đối với 1 số máy sẽ gây ra hiện tượng như vậy, có khj còn bị out ứng dụng khj chuyển tác vụ nữa, cách tốt nhất là chỉ nên mở bộ gõ khj nào cần thjết thuj, còn bình thường thì tắt đi..

Posted via Mobile Device

Bạn có dùng bộ gõ Unikey ko? Bộ gõ này dùng lâu ngày (ban đầu cài vào ko sao hết) đối với 1 số máy sẽ gây ra hiện tượng như vậy, có khj còn bị out ứng dụng khj chuyển tác vụ nữa, cách tốt nhất là chỉ nên mở bộ gõ khj nào cần thjết thuj, còn bình thường thì tắt đi..
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Hiện tượng này mình thấy không liên quan gì đến unikey.bạn ấ có nói tự nhiên trắng màn hình cơ mà,đâu có vào tác vụ nào đâu.màn hình bị giật nữa thì liên quan đến nguồn chăng

n70 bị virus

n70 của mình bị như thế này: khi có tin nhắn tới, máy kêu lên rồi tắt ngay, trên màn hình hiện 1 dòng chữ "there are nothing, good playing", vào inbox thì k thấy tin nhắn, dùng pm xem tin nhắn đã xóa thì thấy có tin nhắn. search trên google thì thấy trên 1 trang web nước ngoài bào là do cài mumsms, nhưng em đâu có cài pm này?
4mat lại máy thì hết 1 thời gian, bây giờ nó bị lại. không hiện 1 câu như trước kia nữa, hiện mỗi lần 1 câu khác nhau bằng tiếng anh. đại loại như " there is nothing. no way to happiness, happiness is the way"
dùng kav quét k thấy ji, update rồi quét thì tự out ra. Vào lại myown thì mất luôn biểu tượng kav. vào appmanager thì thấy vẫn còn.
ai có pm diệt vius cho mình đi, mình thử cả chục cái rồi vẫn k đc

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Hiện tượng này mình thấy không liên quan gì đến unikey.bạn ấ có nói tự nhiên trắng màn hình cơ mà,đâu có vào tác vụ nào đâu.màn hình bị giật nữa thì liên quan đến nguồn chăng

Người ta cũng có nói là khi chuyển tác vụ là bị trắng màn hình khoảng 15s mà bạn.

Và mình cũng có nói là "một số máy" bị trục trặc với Unikey thôi (mình cũng hay bị kể cả cài bản fix), chứ có nói là ai cũng bị đâu?? Bạn thấy kô liên quan thì tốt rồi (mừng cho bạn), nhưng người khác bị thì sao (đơn cử là mình đây)?? Bạn có tất cả các máy để kiểm tra điều này kô??

n70 của mình bị như thế này: khi có tin nhắn tới, máy kêu lên rồi tắt ngay, trên màn hình hiện 1 dòng chữ "there are nothing, good playing", vào inbox thì k thấy tin nhắn, dùng pm xem tin nhắn đã xóa thì thấy có tin nhắn. search trên google thì thấy trên 1 trang web nước ngoài bào là do cài mumsms, nhưng em đâu có cài pm này?
4mat lại máy thì hết 1 thời gian, bây giờ nó bị lại. không hiện 1 câu như trước kia nữa, hiện mỗi lần 1 câu khác nhau bằng tiếng anh. đại loại như " there is nothing. no way to happiness, happiness is the way"
dùng kav quét k thấy ji, update rồi quét thì tự out ra. Vào lại myown thì mất luôn biểu tượng kav. vào appmanager thì thấy vẫn còn.
ai có pm diệt vius cho mình đi, mình thử cả chục cái rồi vẫn k đc
Posted via Mobile Device
Cái nà theo mình thì giống như một dạng spam hơn là vỉú đấy bạn.bạn dịch thử ra thì rõ.nó giống như một câu "ranh ngôn".có thể bạn đã tham đăng ký trên một trang nào đó và để lại số đt.
Bạn thử và messaging và off hết các mục trong Cell broadcast và Service message xem

Posted via Mobile Device
Cái nà theo mình thì giống như một dạng spam hơn là vỉú đấy bạn.bạn dịch thử ra thì rõ.nó giống như một câu "ranh ngôn".có thể bạn đã tham đăng ký trên một trang nào đó và để lại số đt.
Bạn thử và messaging và off hết các mục trong Cell broadcast và Service message xem

không phải. Nó còn ẩn toàn bộ tin nhắn trong inbox nữa mà. Dòng chữ hiện lên ngay, đâu phải là tin nhắn.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back