• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.
Các bác ơi giúp em với.
Con N70 của em hm qua đang dùng bình thường tự nhiên mất sóng(ko va đập,rơi...).cột sóng và logo mạng biến mất.ở cột sóng thỉnh thoảng hiện chữ 3G rùi lại mất.em đã lắp 3 sim viettel mobi vina đều ko có sóng.format 4 ngón đều ko được.
Posted via Mobile Device
Vấn đề này cũng ko có gì đâu Sim Vina hay bị như vậy, có thể do chỗ ấy sóng yếu quá nên bị thế.Mình bị suốt, thỉnh thoảng đút đt vào túi rút ra bị vậy, do mạng thôi đừng mag ra quán nó thịt con máy ngay.Hj

Có thể do máy của bạn cài nhiều ứng dụng hay là có 1 ứng dụng chạy ẩn nào đó tự khởi động nhưng do trình dọn rác hay do ai đó lỡ tay xóa 1 file nào đó nên máy bạn mới bị như thế.
Nếu ko khắc phục đựoc thì hãy dùng lệnh format máy nhé.

Mình đã 4mat 4 ngón rồi mà vẫn ko được bạn ah. :((

Mình đã 4mat 4 ngón rồi mà vẫn ko được bạn ah. :((

Bạn đã 4mat 4 ngón đúng cách chưa?? Nên thử lại vài lần xem sao, hoặc nhờ thêm 1 người nữa ấn phụ cho chắc.

Kô đc nữa thì chỉ còn cách chạy lại FW thoai.>!

Ủa những trường hợp như thế không nên lạm dụng format, hôm trước mình cũng bị y hệt và có xuất hiện chữ 3G(Trên Sim Mobif) nhưng một lúc điện thoại lại bình thường. Mình nghĩ trong lúc nâng cấp 3G của nhà mạng, thì gặp phải một vài trường hợp như vậy ở một vài địa điểm nhất định.Còn nếu máy bạn không có sóng nữa thì nên nghe lời anh Minh Thắng là đem đi sửa ở nơi uy tín.
Posted via Mobile Device

nhưng nếu mà như vậy thì chỉ mất sóng với sim mobi thui chứ sao lại mất tất?mình tìm kiếm trên mạng thấy rất nhiều lổj này nhưng chưa thấy pro nào cho kết quả chính xác.huhu
Posted via Mobile Device

À.con N70 của mình từ lúc chạy lại FW thấy font nhỏ xíu.các ứng dụng việt hóa đều lỗi font.ko hiển thị được tv ngoài menu.mình đã kài tất cả các loại rùi kể kả font tuyệt vời cho n70 5MB nhưng tình trạng ko thay đổi.FW của mình ver 5.07
Posted via Mobile Device

À.con N70 của mình từ lúc chạy lại FW thấy font nhỏ xíu.các ứng dụng việt hóa đều lỗi font.ko hiển thị được tv ngoài menu.mình đã kài tất cả các loại rùi kể kả font tuyệt vời cho n70 5MB nhưng tình trạng ko thay đổi.FW của mình ver 5.07
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Hìn như Font ngoài menu lớn hay nhỏ đôi khi còn do theme bạn đang dùng nữa bạn ạ.Bạn thử tất cả các loại font rồi thì bó tay rồi,chắc liên quan tới code tv như mấy prô nói rồi

Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Vậy là máy bạn đã chạy lại fw china hoặc fw thái.Bạn qua topic font của mình mình sẽ hướng dẫn cho.Nhớ là chụp 1 cái screenshoot dữ liệu font ở ổ Z để mình edit lại fontroute.ini cho.Hoặc bạn chạy lại fw châu âu hay update đổi code việt nam (cái này bạn không thể tự làm phải mang ra hiệu bảo họ làm cho)

Chỉnh sửa cuối:
Úi mý anh chị ui, tình hình là máy em lại có vấn đề.....
- em gắn tai nghe vào thì nó hiện NO TABS VOICE SAVED rồi ko nghe gì. trong khi đó máy vẫn báo hình cái tai nghe trên góc phải màn hình. Có ai biết thì giúp em phát.

P/s: em thữ rất nhiều Jack cắm và tai nghe rồi nhưng tình hình là vẫn vậ....

Úi mý anh chị ui, tình hình là máy em lại có vấn đề.....
- em gắn tai nghe vào thì nó hiện NO TABS VOICE SAVED rồi ko nghe gì. trong khi đó máy vẫn báo hình cái tai nghe trên góc phải màn hình. Có ai biết thì giúp em phát.

P/s: em thữ rất nhiều Jack cắm và tai nghe rồi nhưng tình hình là vẫn vậ....

Nếu bạn đã thử với nhiều dây phone thì không cần kiểm tra dây phone,bạn vệ sinh lại chấu cắm 1 chút.Và bạn không lưu danh bạ trên máy phải không?Bạn tạo bất kỳ một số nào trong danh bạ thì nó không hiện câu thông báo đó nưa

Posted via Mobile Device

Nếu bạn đã thử với nhiều dây phone thì không cần kiểm tra dây phone,bạn vệ sinh lại chấu cắm 1 chút.Và bạn không lưu danh bạ trên máy phải không?Bạn tạo bất kỳ một số nào trong danh bạ thì nó không hiện câu thông báo đó nưa

Posted via Mobile Device

Mình lấy bàn chải chà vật vã nó ra oài. =))=))=))Còn danh bạ thì mình luu trên máy vì N70 mình chưa tìm ra được danh bạ trên sim :O:O:O( coi trực tiếp ) nên mình copy từ sim vào máy ngay từ đầu sử dụng rồi. :)):)):))Hix hix, mình dang phân vân coi có nen 4mat ko vì mình đã 4mat nhiều làn oài. mình sợ nó lỗi này nọ nữa....:(:)(:)(:)((

Mình lấy bàn chải chà vật vã nó ra oài. =))=))=))Còn danh bạ thì mình luu trên máy vì N70 mình chưa tìm ra được danh bạ trên sim :O:O:O( coi trực tiếp ) nên mình copy từ sim vào máy ngay từ đầu sử dụng rồi. :)):)):))Hix hix, mình dang phân vân coi có nen 4mat ko vì mình đã 4mat nhiều làn oài. mình sợ nó lỗi này nọ nữa....:(:)(:)(:)((

Bạn thử không cám phone và nhấn giữ phím chọn phải mà xem,nó cũng sẽ hiện ra câu thong báo như thế.Cũng giống như khi bạn ấn giữ nút gọi trên phone.Bạn thử gạt khóa dây phone rồi cám vào xem,nếu không báo nữa thì là do dây phone.

Posted via Mobile Device

Có ai biết move icon từ mục My own qua mục khác kô thế chỉ cho em với.
Em cài nhiều chương trình quá nên vào mục đó rối hết cả lên.(em sài n70me)

Giúp em tạo một mục khác bên trong mục Menu với nhé.Lúc trước cài game tưng bóng (hình như là boun..của Nokia) em thấy nó tự tạo thêm mục game ở trong Menu được đó

À muốn đổi đường dẫn cài đặt ứng dụng vào máy thì làm thế nào vậy. hay fải sửa lại file sis :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

Trời bạn chọn icon cần move rồi option=>move to folder rồi chọn chỗ muốn đưa tới thôi mà.
Còn muố tạo thêm thư mục con thì hơi rác rối tí.Hình như có hướng dẫn trong này đấy
Posted via Mobile Device

NHưng mình đọc hết cả 59 trang trong này rùi nhưng kô thấy cách nào tạo thêm mục mới trong Menu hết. Bạn hướng dẫn dùm mình với nhé;;);;);;);;);;);;);;)

NHưng mình đọc hết cả 59 trang trong này rùi nhưng kô thấy cách nào tạo thêm mục mới trong Menu hết. Bạn hướng dẫn dùm mình với nhé;;);;);;);;);;);;);;)

Bạn muốn tạo mục mới trong menu thì option=>New folder thôi.Hay là bạn muốn tạo thư mục con trong thư mục ở menu

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Nếu bạn muốn tạo thêm thư mục trong menu thì làm như sau
Tại menu chính bạn nhấn options >di chuyển vạch sáng tới New foder rồi nhập tên thư mục cần tạo (hehe kiểu này chắc điểm english của bạn là âm cũng nên.Cố kiếm lấy con N series có tiếng Việt mà xài).
Còn nếu muốn tạo thư mục con trong thư mục mẹ thì rắc rối hơn, diễn đạt thì khó nhưng làm thì cũng dễ lắm.

Cái N70 của mình tự nhiên mất nguồn sau khi nhập sai mã pin sim, bị treo máy tắt nguồn ko được mình tháo pin ra gắn lại thì mở nguồn ko lên luôn, cho mình hỏi cái N70 của mình nó bị bệnh gì vậy?

Posted via Mobile Device
Thì vậy mới là spam đấy bạn.nó gần giống như tin nhắn flash,nhưng tin này không lưu như tin flash được..bạn đã xem được dạng tin này từ mobiphone và vina chưa.dự báo thời tiết,giá vàng...
Đây là mình dựa vào nội dung của tin nhắn mà bạn post để đoán thôi hì hì.

bây giờ nó còn tự động gửi tin nhắn nữa, nó gửi cho 1 sdt nào đó ở trung quốc, nội dung là 1 chuỗi ký tự rất kỳ lạ.
format vài hôm lại bị lại => muốn đập đt quáX-(

bây giờ nó còn tự động gửi tin nhắn nữa, nó gửi cho 1 sdt nào đó ở trung quốc, nội dung là 1 chuỗi ký tự rất kỳ lạ.

Hic vẫn kô đc à bạn,bây giờ bạn thử lắp sim này qua một máy khác.Và lắp sim khác vào máy này 1 vài ngày xem có còn tình trạng này kô bạn.(đổi máy cho người yêu tí).

Posted via Mobile Device

Bệnh này có vẻ lạ nhỉ! chắc bạn cài 1 trong các pm made in china rùi! Bạn cứ 4mat cả thẻ đi!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back