• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình đã mượn thẻ nhớ của 1 người bạn dùng N70 khác và cắm thẻ nhớ mình sang đó. Máy mình vẫn có hiện tượng trên trong khi máy đứa bạn (dùng thẻ nhớ của mình) thì dùng bình thường.
CÒn việc fomart thì mình đã fomart cả trên PC (qua đầu đọc thẻ) và trên máy (ấn 4 nút gì đó sau khi restart lại - bạn mình làm hộ) và vẫn ko đc. Theo mình nghĩ là do giác cắm thẻ nhớ bị lỏng. Không biết có đúng ko?
Mình cũng cùng suy nghĩ với bạn. Bạn có thể kiểm tra lại nắp đạy khe cắm thẻ nhớ xem nhé, nắp ko chặt sẽ gây lên hiện tượng đó.
Còn việc tháo thẻ thường xuyên tự 4mat thì bạn có thể nói rõ ràng hơn đc ko?

Mọi người cho em hỏi có ứng dụng nào cho N70 thực hiẹn đc việc ngoài hiện tên người gọi thì hiện luôn cả số đang gọi đến, vì nhiều tên có 2 số nhưng nếu 1 trong 2 số gọi đến thì nó chỉ hiện tên??
Ngoài ra mọi người cho em hỏi, em có cài VideoRingTone và LiveRingtone nhưng VideoRing thì ko chạy dc(xem và add các file video vào, xem thử thì màn hình toàn màu đen), LiveRing thì hoạt động, xem thử thì video ok nhưng khi chạy thì cũng bị màn hình đen xì(dùng video có sẵn của chương trình)???

Mọi người cho em hỏi có ứng dụng nào cho N70 thực hiẹn đc việc ngoài hiện tên người gọi thì hiện luôn cả số đang gọi đến, vì nhiều tên có 2 số nhưng nếu 1 trong 2 số gọi đến thì nó chỉ hiện tên??
Ngoài ra mọi người cho em hỏi, em có cài VideoRingTone và LiveRingtone nhưng VideoRing thì ko chạy dc(xem và add các file video vào, xem thử thì màn hình toàn màu đen), LiveRing thì hoạt động, xem thử thì video ok nhưng khi chạy thì cũng bị màn hình đen xì(dùng video có sẵn của chương trình)???
Bạn dùng phần mềm FSCaller vừa hiển thị ảnh người gọi, vừa hiển thị tên, vừa hiển thị số :D trên forum có cả bản Việt hoá và bản Tiếng Anh đó!
Mình dùng N70, và cũng bị như bạn về vụ video ringtone, chắc là ko xài được rồi!

Mình cũng cùng suy nghĩ với bạn. Bạn có thể kiểm tra lại nắp đạy khe cắm thẻ nhớ xem nhé, nắp ko chặt sẽ gây lên hiện tượng đó.
Còn việc tháo thẻ thường xuyên tự 4mat thì bạn có thể nói rõ ràng hơn đc ko?

Mình nghĩ ko phải do nắp thẻ nhớ. Vì cắm thẻ nhớ vào, không đậy nắp mà cũng hiện dòng chữ "Remove memory card and click OK".
CÒn về việc thẻ nhớ tự fomart thì mình cũng ko rõ. Sau khi thấy lỗi trên nhièu quá mà đang cần việc có thẻ nhớ nên tháo ra tháo vào liên tục. Sau đó tự nhiên thấy thẻ nhớ còn có vài trăm KB thôi. Mình ko đưa máy cho ai cả, mình cũng ko ấn fomart. Cái này khá là khó hiểu

Đoản mạch do bị ngắt kết nối nhiều lần khi đang được kích hoạt .
Lỗi này có thể vá,nhưng đữ liệu sẽ bị phân đoạn.Do đó bạn nên mua thẻ nhớ mới !

Mình nghĩ ko phải do nắp thẻ nhớ. Vì cắm thẻ nhớ vào, không đậy nắp mà cũng hiện dòng chữ "Remove memory card and click OK".
CÒn về việc thẻ nhớ tự fomart thì mình cũng ko rõ. Sau khi thấy lỗi trên nhièu quá mà đang cần việc có thẻ nhớ nên tháo ra tháo vào liên tục. Sau đó tự nhiên thấy thẻ nhớ còn có vài trăm KB thôi. Mình ko đưa máy cho ai cả, mình cũng ko ấn fomart. Cái này khá là khó hiểu

bạ coi lại bài này xem có giup được gì không nha
Cho mình hỏi : Sao bây giờ máy N70ME của mình thỉnh thoảng hiện thông báo "Remove memory card and pess OK" cho dù thẻ nhớ vẫn đang nằm trong máy. Mình ấn OK sau đó tháo thẻ nhớ ra thì đc 1 thời gian (vài phút) thì nó lại hiện lên thông báo đó. Mình không thể chạy đc các ứng dụng trong máy, rất bất tiện. Ai biết chỉ giúp mình với
Posted via Mobile Device
Dưới nắp đậy thẻ nhớ trên máy N70 cũng như các máy có thể tháo nóng thẻ nhớ có 1 contact nhỏ khi bạn cậy nắp thẻ contact đóng máy sẽ báo lệnh 'gỡ thẻ nhớ và nhấn ok'.Do đó khi nắp đậy thẻ nhớ không im sẽ dẫn tới tình trạng máy báo vậy.Bạn hãy kiểm tra lại nắp đậy thẻ nhớ đi chứ không phải lỗi thẻ nhớ đâu
Contact đó hở mạch khi nắp thẻ đóng lại,còn khi contact kín mạch máy sẽ báo 'gỡ thẻ nhớ' do vậy khi contact này hỏng không kín mạch được thì máy luôn xác lập chế độ thẻ đang trong máy, vẫn dùng bình thường có điều bạn không thể gỡ lóng thẻ thôi nếu bạn vẫn gỡ lóng sẽ rất dễ hỏng thẻ.Còn khi contact hỏng thì thay cái contact khác thôi

Posted via Mobile Device
Dưới nắp đậy thẻ nhớ trên máy N70 cũng như các máy có thể tháo nóng thẻ nhớ có 1 contact nhỏ khi bạn cậy nắp thẻ contact đóng máy sẽ báo lệnh 'gỡ thẻ nhớ và nhấn ok'.Do đó khi nắp đậy thẻ nhớ không im sẽ dẫn tới tình trạng máy báo vậy.Bạn hãy kiểm tra lại nắp đậy thẻ nhớ đi chứ không phải lỗi thẻ nhớ đâu
Contact đó hở mạch khi nắp thẻ đóng lại,còn khi contact kín mạch máy sẽ báo 'gỡ thẻ nhớ' do vậy khi contact này hỏng không kín mạch được thì máy luôn xác lập chế độ thẻ đang trong máy, vẫn dùng bình thường có điều bạn không thể gỡ lóng thẻ thôi nếu bạn vẫn gỡ lóng sẽ rất dễ hỏng thẻ.Còn khi contact hỏng thì thay cái contact khác thôi

Thanks bạn. Nhưng xin lỗi là mình hơi "gà" nên không biết contact là gì :( . Mà máy mình khi đang bình thường (nhận thẻ nhớ) thì tự nhiên màn hình sáng đèn, hiện lên dòng chữ "Remove memory card and click OK". Đc khoảng 1-2 giây sau thì nó mất dòng chữ đó. Sau khi màn hình tối trở lại đc 1 lúc lại sáng lên như cũ. Nói chung là không đụng chạm gì vào mãy thì thỉnh thoảng lại hiện lên dòng đó. Như vậy có nghĩa contact "chập chờn"???? :-/:-/:-/
Nói chung màn hình mình như là đèn nhấp nháy ấy, lúc tự nhiên sáng, sáng xong thi tắt và sau đó lại sáng (do cái thông báo ấy)

Em lắp thử cục pin BR-6C của N-Gage vào N70 cũng ok dù hơi kẹt một chút, nhưng sao 6C nó có 950mAh, so với cục BL-5C tới 1020mAh.
Vậy xài cục nào hơn?

Thanks bạn. Nhưng xin lỗi là mình hơi "gà" nên không biết contact là gì :(
Contact chính là "Công tắc" đó bạn :)

Em lắp thử cục pin BR-6C của N-Gage vào N70 cũng ok dù hơi kẹt một chút, nhưng sao 6C nó có 950mAh, so với cục BL-5C tới 1020mAh.
Vậy xài cục nào hơn?
Contact chính là "Công tắc" đó bạn :)
N70 em phải sài pin BL 5C , 1020mAh nhé, đấy là pin chuẩn của n70 mà em.

Có cách nào tạo một folder bên trong folder trên N70 ko?
Ví dụ tạo 1 folder là Games, bên trong đó là folder iDreams?

Có cách nào tạo một folder bên trong folder trên N70 ko?
Ví dụ tạo 1 folder là Games, bên trong đó là folder iDreams?
Có cách đó, tương tự như kiểu đổi tên icon thủ công thôi. Ngày xưa có bài hướng dẫn của Ongtrungducx52 up rùi nhưng mình onl đt ko tìm ra, bạn đọc bài dưới xem nhé, Bài NguyenTranDung post ý. Cuối trang.Bạn làm tương tự như thế nhưng đảo icon<=>folder là đc
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=62154&page=2

Cho mình hỏi thêm câu nữa, sao theme mặc định xanh lá của mình nó có màu xanh...úa chứ không xanh như hình chụp màn hình của 1 số máy khác nhỉ?
Cái này do firmware hay màn hình bị sao vậy, màu sắc thể hiện vẫn bình thường?

Chỉnh sửa cuối:
Cho mình hỏi thêm câu nữa, sao theme mặc định xanh lá của mình nó có màu xanh...úa chứ không xanh như hình chụp màn hình của 1 số máy khác nhỉ?
Cái này do firmware hay màn hình bị sao vậy, màu sắc thể hiện vẫn bình thường?
Em cho anh xin ảnh minh hoạ xem nào, máy N70 của anh ko có theme mặc định màu xanh lá.

Em cho anh xin ảnh minh hoạ xem nào, máy N70 của anh ko có theme mặc định màu xanh lá.

Ủa, kỳ vậy?? Anh dung N70 ME thì phải có theme mặc định màu xanh lá chứ nhỉ ?:-/ Chỉ N70 thường mới kô có thôi, mà khi up lên thành ME cũng sẽ có cái theme màu xanh lá đó.

Không biết có phải tại màn hình không mà khi nhìn màn hình N70 thì nó là màu xanh cỏ úa, còn chụp Screenshot ra màn hình PC thì nó lại là màu xanh lá :(

Ủa, kỳ vậy?? Anh dung N70 ME thì phải có theme mặc định màu xanh lá chứ nhỉ ?:-/ Chỉ N70 thường mới kô có thôi, mà khi up lên thành ME cũng sẽ có cái theme màu xanh lá đó.
Anh thấy nó ko giống màu xanh em ơi, giống màu vàng á, có 3 theme, đỏ, xanh da trời, vàng nè em

Anh thấy nó ko giống màu xanh em ơi, giống màu vàng á, có 3 theme, đỏ, xanh da trời, vàng nè em

uhm, hình như thế, mà chụp ScreenShot cho vô PC xem lại thấy rõ màu xanh lá :|:| kô hỉu sao luôn.

Thế là tức là không phải do cái màn hình rồi :-??
Cũng có thể là do màn hình điện thoại chứ bạn. Khi màn hình có vấn đề thì màu sắc sẽ ko hiển thị chính xác nữa. Nhiều trường hợp cùng một theme defaut nhưng trên 2 máy nhìn màu sắc thấy khác nhau !

Chính xác thì theme xanh lá mặc định của N70 nhìn nó thế này đây, mấy tấm hình chụp quảng cáo thì màu xanh lá. Còn nhìn tận mắt thì màu cỏ úa :|

Status
Không mở trả lời sau này.
Back