• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.
Với N70 bác nào biết cách để tin nhắn lưu sang thẻ nhớ thì giúp em với tại khi nhận mấy file bờ lu tút dung lượng lớn mà cứ lưu tại ổ c thì phiền quá.Bác nào chỉ hộ em kỹ một tí.Thk
Vào messager ->> Option ->> Settings ->> Other ->> Memory in use ->> Chọn bộ nhớ mà bạn muốn lưu tin nhắn .

Về những file nhận từ bluetooth thì bạn xài xplore đi nhé. Khi đã nhận 1 file từ bluet bạn hãy mở xplo lên, nhấn phím (4) để đến tin bluet, nhấn phím (2) để di chuyển file đó tới nơi nào tùy thích. Hoặc với những file như ảnh hay nhạc, bạn chỉ việc mở file đó lên và tìm đến save cũng ok. Chú thành công!

Vào messager ->> Option ->> Settings ->> Other ->> Memory in use ->> Chọn bộ nhớ mà bạn muốn lưu tin nhắn .
Về những file nhận từ bluetooth thì bạn xài xplore đi nhé. Khi đã nhận 1 file từ bluet bạn hãy mở xplo lên, nhấn phím (4) để đến tin bluet, nhấn phím (2) để di chuyển file đó tới nơi nào tùy thích. Hoặc với những file như ảnh hay nhạc, bạn chỉ việc mở file đó lên và tìm đến save cũng ok. Chú thành công!

Cám ơn 2 bác nhiều.Cho em hỏi thêm có 2 cách để formatn70 là dùng lệnh vvà ngón nhưng em nhưng em quên mất lệnh bác nào tiện chỉ lại cẩn thận hộ em được hok đụng đến cái này ghê ghê nên hỏi kĩ mong các bác giúp.thk

Cám ơn 2 bác nhiều.Cho em hỏi thêm có 2 cách để formatn70 là dùng lệnh vvà ngón nhưng em nhưng em quên mất lệnh bác nào tiện chỉ lại cẩn thận hộ em được hok đụng đến cái này ghê ghê nên hỏi kĩ mong các bác giúp.thk

Lệnh 4 ngón là: *+3+call+nguồn sẽ là OK nhất nếu bạn muốn fmat.

Format *#7780# hoặc *#7370#
Format 4 phím : Bật nguồn - sau đó ấn đồng thời phím [Gọi] + [3] +
[*]

Phải tắt nguồn chứ em, lấy thẻ nhớ ra sau đó ấn 4 phím cùng lúc nhưng phím nguồn phải là cuối cùng.

Em luôn làm vậy đó anh :D
Làm vậy tỉ lệ thành công vẫn 100%. Ý em là Tắt máy sau đó bật nguồn và bấm đồng thời 3 phím kia luôn :D

Em luôn làm vậy đó anh :D
Làm vậy tỉ lệ thành công vẫn 100%. Ý em là Tắt máy sau đó bật nguồn và bấm đồng thời 3 phím kia luôn :D

Quen như anh em mình thì như thế cũng không sai, nhưng với những người chưa quen thì có khi họ lại mở nguồn trước khi bấm 3 phím còn lại.:D

MinhThang nói rất đúng đó DreamLand. Với ae chưa thạo 4mét 4ngón thì cứ tắt nguồn trước, sau đó bấm chặt 3 phím(* + 3+ call) rồi nhấn phím nguồn cuối cùng. Chờ khi máy khởi động xog rồi hãy nhả tay khỏi các phím.Lưu ý là phải đảm bảo 4phím đều đc thực thi thì mọi việc sẽ tốt đẹp. Đừng quên sao lưu danh bạ vào sim hay thẻ. Chúc thành công!

MinhThang nói rất đúng đó DreamLand. Với ae chưa thạo 4mét 4ngón thì cứ tắt nguồn trước, sau đó bấm chặt 3 phím(* + 3+ call) rồi nhấn phím nguồn cuối cùng. Chờ khi máy khởi động xog rồi hãy nhả tay khỏi các phím.Lưu ý là phải đảm bảo 4phím đều đc thực thi thì mọi việc sẽ tốt đẹp. Đừng quên sao lưu danh bạ vào sim hay thẻ. Chúc thành công!

Um, nhưng mà có ai nói anh MinhThang nói không đúng đâu nhỉ :-?
Mỗi người một kinh nghiệm thôi mà :D
Xoá font rồi bấm *#7370# cũng Format gọn lắm :D

Um, nhưng mà có ai nói anh MinhThang nói không đúng đâu nhỉ :-?
Mỗi người một kinh nghiệm thôi mà :D
Xoá font rồi bấm *#7370# cũng Format gọn lắm :D

cái nì hem dùng cho n70 đc ah...tui thử lâu oy mà hem đc...dùng cách ấn cùng lúc 3 phím thì đc...ahh cho tui hỏi tí...tui dùng thẻ 1g nhưng mà khi chứa nhạc nhiều hơn 150m, video hơn 10m,pic hơn 2m thì bị lỗi file...đã format thẻ, máy nhưng hem đc...có bác nào biết bệnh của thằng bạn tui hem??

cái nì hem dùng cho n70 đc ah...tui thử lâu oy mà hem đc...dùng cách ấn cùng lúc 3 phím thì đc...ahh cho tui hỏi tí...tui dùng thẻ 1g nhưng mà khi chứa nhạc nhiều hơn 150m, video hơn 10m,pic hơn 2m thì bị lỗi file...đã format thẻ, máy nhưng hem đc...có bác nào biết bệnh của thằng bạn tui hem??
Nói như bạn thì có nghĩa là dưới 150mb nhạc ,10mb video ,2mb bic vẫn chạy tốt????=> Điều này ko chắc là do thẻ bạn àh,vì bạn nói chung chung quá ae ko biết bạn lỗi như thế nào??1 file hay tất cả các file nói trên.bạn thử thay thẻ khác xem do máy hay thẻ nhé!!!nếu thay thẻ khác vào mà vẫn thế thì hãy kết luận do đâu nha.phiền bạn cho ae PDA chút ít thông tin nữa nhé!!

các mod cho em hỏi em đang dùng n70me khj khởi động lại máy xong thì bị mất cột sóng và cột pjn pải ấn nút đỏ mớj trở lại bình thường mặt khác khj có người gọi đến chuông kêu vàj s đầu bình thường sau đó bị rè như đài mất sóng ! còn nữa khi vào bất kì 1 pm nào thì music player của máy rất hay tự chạy và load nhạc dù ko ấn vào nút nhạc rìa bên pảj của máy.những lỗi ở trên là do virus hay do máy bị lỗi vậy? :-?

có thể bạn chạy vài phần mềm tự khởi động nên nó chậm thế thui. ko vấn đề đâu

Bác nào cho em hỏi trước em dùng pin BL-5C 1202 mAh 3.7v giờ mới kiếp được con pin xịn nhưng là BL-5C 940mAh 3.7v liệu N70 có dùng được hok
em láp thử dùng được nhưng hok hay có ảnh hưởng đến máy hok
Thak

1202 mAh có nghỉa là nếu xả hết pin trong 1 giờ pin của bạn có thể cung cấp dòng điện 1202 mili ampe cho thiết bị điện.Vậy bạn xài pin có 940mAh trên cùng 1 thiết bị điện đương nhiên sẽ nhanh hết hơn.Có vậy thui.Chỉ số mAh càng cao pin càng bền

1202 mAh có nghỉa là nếu xả hết pin trong 1 giờ pin của bạn có thể cung cấp dòng điện 1202 mili ampe cho thiết bị điện.Vậy bạn xài pin có 940mAh trên cùng 1 thiết bị điện đương nhiên sẽ nhanh hết hơn.Có vậy thui.Chỉ số mAh càng cao pin càng bền
Ra vậy thak bác
nhưng cái pin 940mAh của em chưa chai nên dùng lâu hơn nhiều cái 1202mAh.hỏi để yên tâm là dùng được:))

các mod cho hỏi với , con N70Me của em chẳng hiểu tại sao khi vào GPRS ( mạng ViNa ) lại chăng đc ( bất cứ sim nào ) còn các sim của mạng # thì lại vào bình thường , em thử lấy sim Vina của em lắp vào con 3110c thì lại vào bình thường, gọi điện lên tổng đài thì hỏi các thông số thì đều đúng cả , em đã 4mart máy rồi vẫn không được ! lên giờ chẳng biết là vì đâu ! mod nào từng bị thì bảo em với !

Chỉnh sửa cuối:
mình cũng đã thử mọi cách rồi , cách đây hơn 1 tháng dùng thì chẳng sao nhưng bây giờ thì lại bị thế ( lấy cả sim vina # chưa đăng ký GPRS lắp vào máy , rồi đăng ký như bình thường lưu cả cấu hình rồi ) nhưng vẫn không đc , thế với tức ! trong khi đó các sim của mạng # vào thì lại chẳng sao !

Status
Không mở trả lời sau này.
Back