• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.
Hiện tượng này nếu đi kèm với hiện tượng ngắt cuộc gọi thường xuyên thì đt của bạn chắc làm rơi nhiều=>cong main(hoặc bị ẩm),cứ thử lau lai main bằng axeton coi thế nào

các anh cho e hỏi máy em n70 me . dùng thấy ram cũng to và cài nhìu ứng dụng ra phết . chỉ phải cái là nhìu lúc vào khoảng 3 đến 4 ứng dụng nặng cùng lúc thì nó bi treo trắng màn hình . hoặc khi để 3 hoặc 4 phần mềm cùng chạy ẩn khi khởi động máy cũng bị tương tự . hok bít cái này là do phần mềm hay phần cứng máy hả mấy anh .em đã up lên firmware năm 2010 .thấy chạy cũng mượt hơn đôi chút nhưng vẫn nhìu lúc ức chế lắm . cảm giác không được sướng như con 6681 hồi trc em dùng

các anh cho e hỏi máy em n70 me . dùng thấy ram cũng to và cài nhìu ứng dụng ra phết . chỉ phải cái là nhìu lúc vào khoảng 3 đến 4 ứng dụng nặng cùng lúc thì nó bi treo trắng màn hình . hoặc khi để 3 hoặc 4 phần mềm cùng chạy ẩn khi khởi động máy cũng bị tương tự . hok bít cái này là do phần mềm hay phần cứng máy hả mấy anh .em đã up lên firmware năm 2010 .thấy chạy cũng mượt hơn đôi chút nhưng vẫn nhìu lúc ức chế lắm . cảm giác không được sướng như con 6681 hồi trc em dùng
Do phần mềm đó bạn, chứ N70 là 1 trong những máy thành công nhất của dòng V2 đó bạn à.

mình đang định bán N70 ME để mua 5233, theo mọi người em có nên không? N70 ME thì có 3g nhưng chậm quá! hix! xin mọi người cho ý kiến!!!!

mình đang định bán N70 ME để mua 5233, theo mọi người em có nên không? N70 ME thì có 3g nhưng chậm quá! hix! xin mọi người cho ý kiến!!!!
Nâng cấp lên HĐH tốt hơn thì nên lắm chứ. Sẽ có nhiều trải nghiệm mới mẻ hay hơn nhiều.

Các bác cho mình hỏi con N70ME của mình loa ngoài nghe nhạc bị rè rè, mình mua loa khác về thay vẫn bị, loa thoại thì ko bị j cả ?!

Các bác cho mình hỏi con N70ME của mình loa ngoài nghe nhạc bị rè rè, mình mua loa khác về thay vẫn bị, loa thoại thì ko bị j cả ?!

Vấn đề này có thể do máy dùng khá lâu rồi nên tuổi thọ máy cũng giảm đi,bạn hãy thử mở nhạc nhỏ lại 1 chút xem còn bị rè không?Nếu vẫn bị thì bạn nên đưa máy đến các Cửa hàng sửa chữa ĐT đáng tin cậy rồi nhờ nhân viên kĩ thuật kiểm tra lại xem sao nhé!!!;;)

MÀNG HÌNH N70

các pác ơi giúp tui với
cái N70 đang sài tự nhiên bị trắng màng hình, nhưng vẫn nghe gọi bình thường.
có cái đặt biệt là tắt máy vài giờ mở máy lên thì bình thường
sử dụng liên tục thì không sao nhưng bỏ yên một chút là bị trắng lại nữa.
làm ko biết sài thế nào tính mang ra tiệm đợi ý kiến mấy pác tại ở quê mình mấy pác ở tiệm tệ lắm :((

các pác ơi giúp tui với
cái N70 đang sài tự nhiên bị trắng màng hình, nhưng vẫn nghe gọi bình thường.
có cái đặt biệt là tắt máy vài giờ mở máy lên thì bình thường
sử dụng liên tục thì không sao nhưng bỏ yên một chút là bị trắng lại nữa.
làm ko biết sài thế nào tính mang ra tiệm đợi ý kiến mấy pác tại ở quê mình mấy pác ở tiệm tệ lắm :((

Thử format lại đi bạn,kô đc thì mang ra tiệm vậy :|

mọi người chỉ cho mình cách tao file sis với, mình bung file sis ra nhưng ko biết sử dụng makesis để tạo lại?

mọi người chỉ cho mình cách tao file sis với, mình bung file sis ra nhưng ko biết sử dụng makesis để tạo lại?

Xin mời bạn vào đây để tham khảo thêm và nhớ đọc kĩ hướng dẫn sử dụng nhé!!!;;)
Nhưng theo mình thì bạn nên dùng phần mềm Sisboom (đã có trên Forum) thì sẽ dễ dàng sử dụng hơn đó bạn à!!!;;)

Bạn đang nói tới MS chạy trên Python, hay MS chạy trên PC ?
Trên PC mình dùng Sisware, trên Mobile mình toàn dùng Sisboom, Sisboom đóng gói rất đơn giản mà hiệu quả.
Bạn cứ thử dùng Sisboom xem.

cái N70 của mình tự nhiên màng hình bị trắng
nhưng mà tắt máy vài giờ mở lên thi bình thường, nhưng nếu để yên điện thoại không sử dụng một chút là nó bị trắng trở lại còn sài liên tục thì không bị trắng.
các bạn chỉ mình cách khắc phục đi

cái N70 của mình tự nhiên màng hình bị trắng
nhưng mà tắt máy vài giờ mở lên thi bình thường, nhưng nếu để yên điện thoại không sử dụng một chút là nó bị trắng trở lại còn sài liên tục thì không bị trắng.
các bạn chỉ mình cách khắc phục đi

Bạn hãy thử Format máy (chiêu 4 ngón) và cả Thẻ nhớ xem sao nhé!!!
Trường hợp màn hình bị trắng cũng có thể do quá trình sử dụng ta vô tình để va chạm hay làm rớt máy dẫn đến bên trong máy các chân rắc,cáp màn hình bị lỏng,chạm chập.
Cách tốt nhất là bạn nên đem máy này đến các Cửa hàng sửa chữa ĐT lớn,đáng tin cậy rồi bảo nhân viên kĩ thuật mở ra kiểm tra lại xem nhé!!!;;)

Bác nào giúp em với con N70ME của em bị rè loa khi có người gọi tới là sao ạh.ma nghe nhạc thì vẫn ngon không phải nghĩ
Em cứ mang nó ra thợ thì nó lại chẳng sao hết thay loa nó vẫn bj như vậy

Bác nào giúp em với con N70ME của em bị rè loa khi có người gọi tới là sao ạh.ma nghe nhạc thì vẫn ngon không phải nghĩ
Em cứ mang nó ra thợ thì nó lại chẳng sao hết thay loa nó vẫn bj như vậy

Có thể do quá trình sử dụng lâu dài + nghe nhạc bạn đã để loa quá to nên cấu hình máy giờ chắc cũng yếu đi!
Để hết rè!Tạm thời bây giờ bạn vào chọn lại cấu hình với nhạc chuông máy nhỏ lại khi có người gọi tới nhé!!!;;)

Nó không ẳn như vậy bác àh mà lúc bị lúc không nên em mới không biết làm thế nào
Dù Cho âm lượng nhỏ nhất thì nó vẫn bị có lẽ em đến thay con này đi mất.hết thuốc luôn

Mấy anh ơi, giúp e với kon 70 của e khi tháo lắp sim nhìu lần thì nó tự chuyển sang language khác mặc dù e đang để auto lang, phải chỉnh qua english mới dùng được. Thứ 2 bản mdict pro 2.0 or 2.01 có thuốc ko. Thanks mọi người.

các pro cho em hỏi .sao con n70me của em khi gọi mình nói nó cứ bị vọng âm lại .nhưng mà người đầu dây bên bia vẫn nghe đc .thế là mắc bệnh j hả các huynh

các pro cho em hỏi .sao con n70me của em khi gọi mình nói nó cứ bị vọng âm lại .nhưng mà người đầu dây bên bia vẫn nghe đc .thế là mắc bệnh j hả các huynh

Bạn hãy thử tắt nguồn rồi khởi động lại máy xem sao nhé!
Cái này là do sóng nhà mạng đó bạn!Để vài hôm nó sẽ tự hết thôi!!!;;)

Status
Không mở trả lời sau này.
Back