• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.
có cách nảo đổi tên profiles mặc định như general và silent không bro :D, có hd em với nha

có cách nảo đổi tên profiles mặc định như general và silent không bro :D, có hd em với nha

Mặc định của máy với 2 cấu hình GeneralOffline thì hiện tại không thể nào đổi tên được đâu bạn,vì trong giao diện không có dòng mục Profile name để ta vào đổi tên được.
Còn các cấu hình còn lại (kể cả cấu hình Silent) thì ta có thể Điều chỉnh hay Đổi tên lại vẫn được bạn nhé!!!;;)

anh à. Khi em bấm nhiều phím kết hợp với nhau thì bị out ứng dụng. Liệu có thể tắt cái này không anh. Chứ để vậy khó chơi qúa. :D

anh à. Khi em bấm nhiều phím kết hợp với nhau thì bị out ứng dụng. Liệu có thể tắt cái này không anh. Chứ để vậy khó chơi qúa. :D

Bạn hãy nói rõ một chút xem nào?:-??Bạn đang sử dụng phần mềm gì mà bấm nhiều phím kết hợp dẫn đến out ứng dụng thế?

em chơi đá bóng :D , miết phím là bị out. Hi

Nếu là chơi Game thì bạn nên Exit (hay Thoát) tất cả các ứng dụng đang chạy ẩn hoặc đang chạy.Sau đó mới vào chơi Game để tránh trường hợp máy chạy song song nhiều ứng dụng,gây tốn dung lượng Ram máy và cũng tránh được các trường hợp bị out hoặc bị treo.

em chơi đá bóng :D , miết phím là bị out. Hi
Miết phím thì game sẽ thực thi một lúc nhiều chức năng,out từ trong game chứ đâu phải ram nhỉ,các lệnh được thực thi cùng lúc sẽ gây ra xung dột và quá tải thôi thì phải

Miết phím thì game sẽ thực thi một lúc nhiều chức năng,out từ trong game chứ đâu phải ram nhỉ,các lệnh được thực thi cùng lúc sẽ gây ra xung dột và quá tải thôi thì phải

trang trí chữ đẹp nhẩy! :D
trường hợp này anh đoán do hụt Ram, hoặc ko thì bàn phím bị chạm.
Hiện tại anh test game trên 1 số dòng s40 thể loại game (Multiscreen) thì có 1 số máy choi xíu báo ứng dụng sai rồi đóng cửa. Nhưng trên con E72 thì lại quá okey!

em có 1 thắc mắc từ lúc mua máy mà bh mới có thời gin để hỏi là
con n70 của em khi cop nhạc phim vào đt bằng cáp thì rất chậm
phải rút thẻ ra để dung đầu đọc cho nhanh nhưng khi đc khi thì k đc
nó báo the disk is protected please remove... và k coppy đc vào:(
như vậy là ntn ạ????

em có 1 thắc mắc từ lúc mua máy mà bh mới có thời gin để hỏi là
con n70 của em khi cop nhạc phim vào đt bằng cáp thì rất chậm
phải rút thẻ ra để dung đầu đọc cho nhanh nhưng khi đc khi thì k đc
nó báo the disk is protected please remove... và k coppy đc vào:(
như vậy là ntn ạ????
copy bằng cáp usb thì chậm là đúng rùi.
còn cái lỗi của thẻ nhớ thì bạn xem lại đầu đọc thẻ nếu không hết thì seach cách fix lỗi The disk is write-protected của windown nhé.

Anh whin chỉ rõ hộ em tí nữa đc k? Em dùng win 7 nên k rõ lắm thanks:)
tại em dùng đầu đọc thẻ với thẻ mini sd của n95 và n78 vẫn ok k bị lỗi này mà mỗi thẻ n70 thì bị:(

Chỉnh sửa cuối:
mình bị vấn đề này mong anh em giúp đỡ
thẻ nhớ 1G của N70 không biết bị vấn đề gì khi cài pm hoặc nhạc ví dụ như khi cài nhạc xong mình cài pm khi vào quản lý file như x-plores hoặc fileman vào phần :e / system/app/ứng dụng đó thì trong phần này có những ứng dụng không thể đọc được ,nó chứa các file kỳ lạ lắm mà kích cỡ của file lên đến 5 hoặc 10G , tên của file cũng không bình thường ,nó là những ký tự như @#$+ $ v.v.. không hiểu như thế là bị gì các pro nào rành vấn đề này có thể giúp giùm mình . cám ơn nhiều

Thẻ nhớ của bạn đã bị nhiễm virus. Không biết nó là loại virus gì mà không có phần mềm nào diệt dc, và những file đã bị đổi tên đó phải sử dụng phần mềm Unlocker trên PC mới xóa dc. Con PPC của mình đã từng nhiễm nó vài lần. Bạn thử quét thẻ nhớ lại xem, không dc thì sử dụng Unlocker để xử lý.

mình bị vấn đề này mong anh em giúp đỡ
thẻ nhớ 1G của N70 không biết bị vấn đề gì khi cài pm hoặc nhạc ví dụ như khi cài nhạc xong mình cài pm khi vào quản lý file như x-plores hoặc fileman vào phần :e / system/app/ứng dụng đó thì trong phần này có những ứng dụng không thể đọc được ,nó chứa các file kỳ lạ lắm mà kích cỡ của file lên đến 5 hoặc 10G , tên của file cũng không bình thường ,nó là những ký tự như @#$+ $ v.v.. không hiểu như thế là bị gì các pro nào rành vấn đề này có thể giúp giùm mình . cám ơn nhiều

Thẻ nhớ của bạn bị Virut tấn công rồi đó.Bây giờ bạn hãy làm theo cách ở trên của VIP NokuaN70 thử xem sao.

Bạn hãy tháo Thẻ nhớ ra dùng 1 phần mềm diệt Virut trên PC để quét.Nếu không được thì chỉ còn cách Format Thẻ luôn bạn à,để đề phòng trên máy bạn cũng nên Format luôn bằng tổ hợp 4 phím nóng luôn nhé!!!;;)

Mình đang dùng Nokia N70 V5.0705.3.0.1 30-01-07 RM - 84, thỉnh thoảng máy bị đơ, tự reset trắng lại màn hình. Mình cũng đọc các bài hướng dẫn để up lại FW cho nó. Cho mình hỏi là có cần phải down dùng bản có version như trên ko?
Mình đã up thử bằng cách dùng NSU nhưng sau khi down xong thì ko thể chạy đc vào ??

Mình đang dùng Nokia N70 V5.0705.3.0.1 30-01-07 RM - 84, thỉnh thoảng máy bị đơ, tự reset trắng lại màn hình. Mình cũng đọc các bài hướng dẫn để up lại FW cho nó. Cho mình hỏi là có cần phải down dùng bản có version như trên ko?
Mình đã up thử bằng cách dùng NSU nhưng sau khi down xong thì ko thể chạy đc vào ??
bạn dùng pc dow fw 5.1003..(150mb). Và Pm phoenix (95mb) .Về mà flash rất đơn giản .Mà an toàn.

bạn dùng pc dow fw 5.1003..(150mb). Và Pm phoenix (95mb) .Về mà flash rất đơn giản .Mà an toàn.

Mình down FW này rồi RM-84_dp_v140_SW_51003301_EURO, dùng Phoenix flash mà ko được, ko hiểu lỗi gì nữa :(((

kobold3012

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back