• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.
Sao em cài mãi mà không được,bác có thể nêu ra quy trình cho em được không ạ.Em tham khảo bao nhiêu hướng dẫn rồi mà không được máy toàn bị đơ và bị mất biểu tượng game N-gate màu cam chả hiểu gì:-??,toàn phải format mới có lại cái biểu tượng đấy
1 là nó nằm ở menu.
2 là ở menu/applications ;)
Posted via Mobile Device

Ui các bác ui em lại có thắc mắc mới,sao sau khi format máy giờ em cắm cái tai nghe của nó vào nghe nhạc thì tất cả các phím trên tai nghe giờ bấm đều không được.Có phải em format máy nó trở về chế độ gốc rồi nên giờ phải chỉnh lại cái gì không ạ,bác nào biết chỉnh kô chỉ em với,trước khi format các phím đấy vẫn dùng được bình thường mà sao giờ đơ hết thế này

Ui các bác ui em lại có thắc mắc mới,sao sau khi format máy giờ em cắm cái tai nghe của nó vào nghe nhạc thì tất cả các phím trên tai nghe giờ bấm đều không được.Có phải em format máy nó trở về chế độ gốc rồi nên giờ phải chỉnh lại cái gì không ạ,bác nào biết chỉnh kô chỉ em với,trước khi format các phím đấy vẫn dùng được bình thường mà sao giờ đơ hết thế này

Theo mình cách test duy nhất là ấy tai nghe này, tìm 1 máy nào đó, N95 chẳng hạn, cắm vào xem có điều khiển được không, tốt nhất là test trên con N81 luôn :) Nếu vẫn không được thì cái tai nghe hết pin, chỉ nghe chứ ko điều khiển được.

Theo mình cách test duy nhất là ấy tai nghe này, tìm 1 máy nào đó, N95 chẳng hạn, cắm vào xem có điều khiển được không, tốt nhất là test trên con N81 luôn :) Nếu vẫn không được thì cái tai nghe hết pin, chỉ nghe chứ ko điều khiển được.
Hết pin àh bác,thế giờ thay pin làm sao ạ:(,có đắt không.Thế mà em tưởng tại chưa chỉnh cái gì trong điện thoại

N81 tai nghe giống n95 phải hôn?
Có thể hết pin or là vô tình gạt cái nút nhó xíu bên hông bộ đk rồi.
Posted via Mobile Device

Các bác cho em hỏi là sao con N81 8GB của em cứ cài phần mềm game nào vào ví dụ như cái game N-gate ở bên mục game là máy nó cũng cài như bình thường nhưng khi chạy hết phần cài đặt thì nó hiện ra chọn lựa Wap,MMS,GPRS và bắt đầu đơ từ đấy .Biểu tượng game N-gate màu cam có trong máy cũng biến mất tiêu theo luôn,thế là làm sao ạ,cài game thì có liên quan gì đến Wap,MMS với GPRS đâu nhờ mà nó bắt chọn lựa:-?

Các bác cho em hỏi là sao con N81 8GB của em cứ cài phần mềm game nào vào ví dụ như cái game N-gate ở bên mục game là máy nó cũng cài như bình thường nhưng khi chạy hết phần cài đặt thì nó hiện ra chọn lựa Wap,MMS,GPRS và bắt đầu đơ từ đấy .Biểu tượng game N-gate màu cam có trong máy cũng biến mất tiêu theo luôn,thế là làm sao ạ,cài game thì có liên quan gì đến Wap,MMS với GPRS đâu nhờ mà nó bắt chọn lựa:-?
Uhm tại nó đòi check đó pác!
Pác cho nó check đi, đừng cancel, k tốn gì nhiều đâu!
Cài xong icon nó ở menu or menu/appcalition
Posted via Mobile Device

Uhm tại nó đòi check đó pác!
Pác cho nó check đi, đừng cancel, k tốn gì nhiều đâu!
Cài xong icon nó ở menu or menu/appcalition
Posted via Mobile Device

Em vẫn không tìm được icon đâu cả bác ơi,bác nói cho em từng bác đi ạ từ menu vào mục ứng dụng xong làm sao nữa ạ

Em vẫn không tìm được icon đâu cả bác ơi,bác nói cho em từng bác đi ạ từ menu vào mục ứng dụng xong làm sao nữa ạ
Hi thì 1là menu
2 là trong application thôi mà.
Posted via Mobile Device

Em nghĩ có cách này chắc chắn bác chưa thử. Tai nghe N81 kèm theo máy có mấy bộ nút chơi nhạc, bên cạnh bộ nút đó là 1 cái chốt nhỏ. Nếu chốt chuyển sang đỏ thì đương nhiên là ko xài đc rồi. Bác thử xem nếu như thế thì gạt lại

Em nghĩ có cách này chắc chắn bác chưa thử. Tai nghe N81 kèm theo máy có mấy bộ nút chơi nhạc, bên cạnh bộ nút đó là 1 cái chốt nhỏ. Nếu chốt chuyển sang đỏ thì đương nhiên là ko xài đc rồi. Bác thử xem nếu như thế thì gạt lại

Cái gạt đó ngay cả Mp3 trung quốc cũng có, cái này ai mà chả biết, chủ yếu là cái pin cúc ở bên trong nó hết hoặc bị chảy nước nên ko dùng được thôi. Có cái chả dùng bao giờ, nhiều khi lôi ra vẫn hết, có cái dùng cả mấy tháng liên tục vẫn ok.

Cái gạt đó ngay cả Mp3 trung quốc cũng có, cái này ai mà chả biết, chủ yếu là cái pin cúc ở bên trong nó hết hoặc bị chảy nước nên ko dùng được thôi. Có cái chả dùng bao giờ, nhiều khi lôi ra vẫn hết, có cái dùng cả mấy tháng liên tục vẫn ok.
Khi dùng là nó sạc đó.
K dùng => k sạc nó mới hết ;)
Posted via Mobile Device

Miếng dán màn hình cho N81

A e nào biết chỗ bán miếng dán màn hình giống hệt miếng gián mặc định của máy N81 k (ở Hà nỘI nha)?cảnh báo cho a e luôn khi đi bảo hành ĐT nên cẩn thận.hôm trước e mang con n81 của e đi bảo hành tại nokia care ĐIỆN BIÊN PHỦ-HÀ NỘI khi lấy được máy sướng quá k để ý về nhà mới biết mất ngay cái miếng gián màn hình tốt?a e nào đi sưa cần rút kinh nghiệm kiểm tra may cẩn thận trước khi ra về?

Vái bác, cái pin đó có phải pin sạc được đâu mà lúc dùng là lúc sạc:-??
ngồi suy nghĩ lời pác nói hơn nữa tiếng rồi mà thấy buồn!
Cậu 6 e xài n95 1
K xài tai nghe nên cho e, nay là gần 8tháng rồi.
Lâu lâu e gjm vào nge 1ngày rồi cất đi.
Tới nay vẫn xài đc!
Nếu nó k sạc lại thì sao cục pin pé tí đó lại giữ đc lâu như thế nè!
E k dám để pác vip mà vái e đâu!
Những gì e từng test e mới dám nói.
Posted via Mobile Device

Cậu test và có thấy cái pin đó sạc ko? Cậu đã mở cái nắp ra chưa? Cậu biết pin sạc nó khác pin thường ở đâu ko? Cậu đã dùng đồng hồ đeo tay chưa? Có thấy cắm sạc ko mà chạy 3-4 năm:-???

ace nào chưa up được FW v20.0.056 có việt ngữ thì vào Tìm kiếm gõ : FW mới cho Nokia N81 8GB - V21.0.008 sẽ có hướng dẫn đó, dễ dàng và nhanh chóng.

gõ v21.0.008 trong tìm kiếm, ở đó có nhiều bài viết về Up FW có tiếng việt v20.0.056 cho n81 8gb.

Cậu test và có thấy cái pin đó sạc ko? Cậu đã mở cái nắp ra chưa? Cậu biết pin sạc nó khác pin thường ở đâu ko? Cậu đã dùng đồng hồ đeo tay chưa? Có thấy cắm sạc ko mà chạy 3-4 năm:-???

oài ...đến bây giờ e mới biết là cái tai nghe có pin ,.. hhixx hix .. làm mấy lần trước tai nghe của e bấm ko được .. cứ phải đi mua cái tai nghe khác ... mà 3-4 lần rồi ấy chư .. mỗi lần nó chém em 30eu .. oa` ao` :(( sao ko ai hỏi cái này sớm hơn tí .. hix hix
thế cục pin ấy có thay được ko anh

cái vụ tai nghe có pin (k phải tai bluetooth nha) hơi mới, có thể do em k bít ha, hm trươcs tháo cái củ của tai N73 me mà k thấy cục pin nào thì phải... thui mấy hm nữa bóc lại tai N73 ra xem cái nhẩy, giờ bit thế thui đã, hehe

Status
Không mở trả lời sau này.
Back