• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
anh em cho em hỏi.sao màn hình của n82 hơn tối.có anh em nào đã hack màn hình chưa.có sáng hơn không vậy.có cách nào để mh sáng hơn không.em xài v30 không hack được.không biết chừng nào mới hack được nừa.

anh em cho em hỏi.sao màn hình của n82 hơn tối.có anh em nào đã hack màn hình chưa.có sáng hơn không vậy.có cách nào để mh sáng hơn không.em xài v30 không hack được.không biết chừng nào mới hack được nừa.

Cái này thì chịu rồi bạn ơi :D Nếu bạn chưa up FW thì có cách hack để làm màn hình N82 sáng lên do giọt_tình_cay_đắng post đó,mà cũng nên tìm cách down FW đi bạn ạ,mình nói thật bạn đừng buôn,những FW ra sau này của Nokia mục đích chính là để chống hack nữa đó bạn :( Thế nên nói thật là ko bao h hack được đâu :(

Bạn đã chỉnh độ tương phản chưa? trong mục Công cụ -> cài đặt chọn cài đặc chung, sau đó chọn tiếp mục cài đặt riêng, xong rồi vô phầ hiển thị, cuối cùng là chỉnh cái độ cảm biến ánh sáng...

Máy mình chưa up FW, chọn độ cảm biến nhỏ hơn 50% nhưng mà hình vẫn sáng quắc...chỉ tội là khi ra trời nắng thì bị "đui then"... nhưng mình ko chọn >50% vì để tiết kiệm pin í mà. Nếu bạn ko quan tâm đến việc tiết kiệm Pin có thể chọn mức 75% hoặc cao hơn.

Thử xem sao bạn nhé.

@lamnt: bạn cho mình hỏi cái: bộ hack phone sẽ giúp màn hình sáng hơn hả? Tại cái nì mình hũm có được bít í à... nếu có thông tin cho xin link tham khẩu hỉ. Thanks khiêu trước hen.

Bạn đã chỉnh độ tương phản chưa? trong mục Công cụ -> cài đặt chọn cài đặc chung, sau đó chọn tiếp mục cài đặt riêng, xong rồi vô phầ hiển thị, cuối cùng là chỉnh cái độ cảm biến ánh sáng...

Máy mình chưa up FW, chọn độ cảm biến nhỏ hơn 50% nhưng mà hình vẫn sáng quắc...chỉ tội là khi ra trời nắng thì bị "đui then"... nhưng mình ko chọn >50% vì để tiết kiệm pin í mà. Nếu bạn ko quan tâm đến việc tiết kiệm Pin có thể chọn mức 75% hoặc cao hơn.

Thử xem sao bạn nhé.

@lamnt: bạn cho mình hỏi cái: bộ hack phone sẽ giúp màn hình sáng hơn hả? Tại cái nì mình hũm có được bít í à... nếu có thông tin cho xin link tham khẩu hỉ. Thanks khiêu trước hen.

Đúng là hai mẫu N79 và N82 màn hình tối hơn các máy khác. Cái phần làm sáng màn hình chỉ áp dụng cho N82 đã được post trong các thủ thuật ứng dụng dành cho hack phone:)

N95 8G còn xách dép cho N82 ở cái flash xenon, còn GPS thì tôi nghĩ như nhau :D
còn cái N82 màn hình tối là đúng rồi!!

Happy New Year hehe

sao mình thấy nhìu người cứ đòi tăng sáng màn hình chi nhỉ? máy mình cũng vừa đủ sáng rồi, tăng lên nhìu chỉ tổ tốn pin và hư màn hình sớm thôi chứ có được gì đâu??

Happy New Year hehe

sao mình thấy nhìu người cứ đòi tăng sáng màn hình chi nhỉ? máy mình cũng vừa đủ sáng rồi, tăng lên nhìu chỉ tổ tốn pin và hư màn hình sớm thôi chứ có được gì đâu??
Tăng sáng lên mức cho phép thì sao mà hư màn hình đc bạn :D Chỉ sợ tốn pin thôi nhưng khi tăng sáng lên nhìn màn hình tươi rõ nên lại thích :D

ko hư ngay mà tăng max thì mau hư đèn Led thôi, tớ thì xài đủ nhìn thôi chứ cũng ko ham rực rỡ :D

ko hư ngay mà tăng max thì mau hư đèn Led thôi, tớ thì xài đủ nhìn thôi chứ cũng ko ham rực rỡ :D

Ko bao giờ hư :)) Nokia đã làm ra thì bao h cũng có cái lý của họ :)) Yên tâm đi,cứ mắc cái bệnh "cẩn thận quá mức cần thiết" à :))

cẩn thận có bao giờ thừa đâu :D

có cái gì mà ko bao giờ hư hả bạn? máy vĩnh cửu à 8-|

cẩn thận có bao giờ thừa đâu :D

có cái gì mà ko bao giờ hư hả bạn? máy vĩnh cửu à 8-|

:)) Đã bảo yên tâm đi mà :)) Tăng độ sáng màn hình lên tối đa thì có gì đâu mà hỏng được máy :)) N82 hầu như ai cũng tăng lên hết tối đa cho sáng mà :)) Bạn mình dùng 1 con từ khi mới mua đã tăng full rồi mà chẳng bị làm sao và mãi mãi sẽ ko bị làm sao hết :)) trừ khi va đập rơi vỡ quá mạnh thì nó hỏng thôi,mà chả phải N82 con nào cũng thế hết :)) Nokia nó làm ra cái vụ cho phép người dùng tự điều chỉnh là nó tính cả rồi chứ nếu tăng sáng hết cỡ mà làm hỏng máy thì Nokia đã ko cho phép người dùng tự điều chỉnh :D

thì cũng giống như nghe loa mà maximum thì mau hư loa, rè, thôi! cái gì max cũng đâu tốt, sẽ nhanh hư hơn là bình thường chứ có cái gì là mãi mãi đâu :-?

Tui toàn để 50%, ăn chắc mặc bền.

Để 50% dùng buổi tối là vừa rồi, để maximum ban đêm chói mắt lắm.

Còn mấy bác hack luôn màn hình thì bó tay, hao pin chết luôn mà tổn Led nữa

có ạnh em nào đã hạ xuống v20 chưa.em đang định hạ.em nghe nói khó hạ xuống lắm.mấy anh biết cửa hàng nào ở q1 tay nghề giỏi không.chỉ em với

Tăng sáng lên mức cho phép thì sao mà hư màn hình đc bạn :D Chỉ sợ tốn pin thôi nhưng khi tăng sáng lên nhìn màn hình tươi rõ nên lại thích :D

mình cũng k bít là tăng độ sáng max của LCD thì có hại gì k nữa, nhưng nếu là màn hình CRT(ống phóng tia điện tử-tivi đời cũ, màn hình vi tính...) thì khi bạn tăng độ sáng màn hình tối đa sẽ gây ra hiện tượng bóng đèn hình bị "già", không tốt, còn LCD thì để mình xem lại sách vở cái, lười học wa, mà em chuẩn bị sắm chú N85, nên thêm cái vụ màn hình OLED nữa chứ. Nhưng mình thấy N82 đâu tối lắm đâu, mình còn k để đến 50% nữa kìa, càng để cao càng tốn pin mà các bác. Nói chung chỉ nên để 50% thôi các bác ạ

mình cũng k bít là tăng độ sáng max của LCD thì có hại gì k nữa, nhưng nếu là màn hình CRT(ống phóng tia điện tử-tivi đời cũ, màn hình vi tính...) thì khi bạn tăng độ sáng màn hình tối đa sẽ gây ra hiện tượng bóng đèn hình bị "già", không tốt, còn LCD thì để mình xem lại sách vở cái, lười học wa, mà em chuẩn bị sắm chú N85, nên thêm cái vụ màn hình OLED nữa chứ. Nhưng mình thấy N82 đâu tối lắm đâu, mình còn k để đến 50% nữa kìa, càng để cao càng tốn pin mà các bác. Nói chung chỉ nên để 50% thôi các bác ạ

Cao thấp không ảnh hưởng gì đến tuổi thọ màn hình, chẳng qua là ảnh hưởng tới mắt mình thôi. Theo mình nghĩ vậy:p

Cái nào cũng có giới hạn hết đó mod ui.

Ít xài thì nó bị liệt, xài nhiều thì nó mau hư. Chỉ có điều hòa thì nó mới bền lâu thui à.

Mod xài quá hao lắm đó... =))

Đang nói Led màn hình đó nha, bác nào nghĩ tới cái khác thì tự biết à :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back