• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Với 50% sáng : N82 trong tối xài ok, ngoài trời nắng thi` pó tay ... tối lắm ... dùng skin đen đen 1 tí là thua :D

Thôi thì mỗi người 1 ý,màn hình N82 thì nó tối sẵn rồi,cứ tuỳ theo mỗi người,tuỳ theo hoàn cảnh mà tinh chỉnh cho phù hợp,chứ chẳng còn cách nào làm màn hình vừa sáng nhưng chẳng tốn pin lại ko hại màn hình đâu :)) à có 1 cách,mua N95 8gb đi :)) :p

Thôi thì mỗi người 1 ý,màn hình N82 thì nó tối sẵn rồi,cứ tuỳ theo mỗi người,tuỳ theo hoàn cảnh mà tinh chỉnh cho phù hợp,chứ chẳng còn cách nào làm màn hình vừa sáng nhưng chẳng tốn pin lại ko hại màn hình đâu :)) à có 1 cách,mua N95 8gb đi :)) :p

chả hỉu sao các pác cứ kêu màn hình nó tối nhỉ, em dùng skin đen tuyền mà vẫn thấy ok, mạc dù e chả để đến 50% đâu, trong tối hay ngoài sáng vẫn ok. Định đổi sang N85 nhưng thấy bác Mod Zenki bảo k hack được, nản lun, hơn nữa anh em bên N82 đông vui hơn --->trung thành với em N82:D:p

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cứ cẩn thận quá :)). Trước em cũng xài N82 em để max luôn. Giờ em dùng N95 em cũng để max luôn nhìn cho nó rõ :)).

chả hỉu sao các pác cứ kêu màn hình nó tối nhỉ, em dùng skin đen tuyền mà vẫn thấy ok, mạc dù e chả để đến 50% đâu, trong tối hay ngoài sáng vẫn ok. Định đổi sang N85 nhưng thấy bác Mod Zenki bảo k hack được, nản lun, hơn nữa anh em bên N82 đông vui hơn --->trung thành với em N82:D:p

ông này giống tui, cũng để 50% thôi mà có sao đâu nhỉ ;;)

@ai mún sáng rực rỡ thì đi tí pin và tủi thọ led thôi =))

Đâu,mình thấy các bạn dùng N82 chê màn hình tối thì mình bảo là để full sáng lên :)) mọi người lại sợ hỏng màn hình :D Mà thật ra đúng là màn hình N82 tối thật,cái này qua kiểm nghiệm rồi,bạn để 50% mãi nên quen thôi :)) Mà Zenki lên mod hồi nào thế? :p Bạn nói thế hắn sướng quá nổ mũi đấy :))

Các bác cứ cẩn thận quá :)). Trước em cũng xài N82 em để max luôn. Giờ em dùng N95 em cũng để max luôn nhìn cho nó rõ :)).

Chuẩn :))

KJR chỉ đề màn hình ở mức 2 từ dưới lên, các máy sài từ trước đến giờ vẫn thế :) Chẳng nhẽ lúc nào cũng ôm cái máy mà nhìn à :p Tối đỡ hao pin.

KJR chỉ đề màn hình ở mức 2 từ dưới lên, các máy sài từ trước đến giờ vẫn thế :) Chẳng nhẽ lúc nào cũng ôm cái máy mà nhìn à :p Tối đỡ hao pin.

chuẩn không cần chỉnh, mà chỉnh thì k cần sửa.:)) mà theo mình thì dừng vde màn hình tối, sáng lại các bác ạ, ai thích thì để full, còn k thích và sợ hao pin thì để mức 2 thôi.=))

Mọi người thì ko bít :-??. Mình thì ngày nào cũng vậy nghe gọi nhìu và nghe nhạc nữa nên cứ đến tối là còn có 2 vạch Pin :). Đằng nào tối cũng fai xạc thì tội gì ko cho màn hình nó sáng max luôn :p. Nhìn cho nó đẹp hơn, đỡ fai dí mắt vào đt nữa :)).

em mới mua N82

mò cái GPS cả ngày đêm mà ko bít xài như thế nào ?

anh nào đã sử dụng hay bít ,rành về GPS N82 thì chỉ em với

làm sao nhận đc vị trí của mình và hướng dẫn đường đến vị trí khác

em cám ơn nhiêu

@ MOD : em sử dụng chức năng tìm kiếm mà ko đc , nên mới mở topic , nếu có trùng thì xin các anh xóa, và bỏ qua cho em. cám ơn

Vào Tools/Connectivity/GPS data rồi ngồi đợi nó nhận! Chọn navigation nó sẽ hiện cho xem vị trí đang ở đâu! Còn muốn xem vị trí mình đang ở đâu dùng Aisa Maps hay còn gọi NavFone đó!

Vào Tools/Connectivity/GPS data rồi ngồi đợi nó nhận! Chọn navigation nó sẽ hiện cho xem vị trí đang ở đâu! Còn muốn xem vị trí mình đang ở đâu dùng Aisa Maps hay còn gọi NavFone đó!

Trước khi trả lời bài thì xem bài viết của người ta vào ngày mấy nhé!

Sặc, bài viết có từ hồi cu tí N82 mới ra đời mà cũng trả lời được :)).

Vấn đề màn hình cũng như vấn đề xe máy thôi. Người cẩn thận thì bảo chạy 30 km/h cho an toàn, người thích tốc độ thì bảo chơi luôn 60 km/h cho nó sướng. Nói chung lại là tùy ý thích mỗi người, Nokia không có cấm ai chỉnh Max mà cũng không có bắt ai phải chỉnh Min. Ai thích sao thì tùy đi chứ cãi nhau mãi thế này chắc tới tết luôn.

Mọi người thì ko bít :-??. Mình thì ngày nào cũng vậy nghe gọi nhìu và nghe nhạc nữa nên cứ đến tối là còn có 2 vạch Pin :). Đằng nào tối cũng fai xạc thì tội gì ko cho màn hình nó sáng max luôn :p. Nhìn cho nó đẹp hơn, đỡ fai dí mắt vào đt nữa :)).

Chắc chắn là thế rồi. Nếu dư giả thì kiếm thêm em sơcua nữa là good thôi.

Thôi thì đành chịu khó vậy chứ biết làm sao? :D Ai bảo nhanh nhẩu up FW làm chi :p

Thay màn hình dùng lại như xưa! Do mà hình đấy không phải phần mên đâu!hoặc đèn hình mang ra care cho nó kiểm tra.
Posted via Mobile Device

để màn hình sáng chỉ những lúc xem ảnh hay video là sướng còn lại có làm cái gì đâu.. nhể ;))

uh :D thật ra thế nào mà chả được,mình dùng N95 8gb mà cũng chỉ để 50% thôi,N82 tối thì để 75% là đẹp,quan trọng j đâu :))

à các bro xài N82 có bị tình trạng giống mình là gọi cho 1 số nào đó mà người ta đang bận nên từ chối, máy báo: Number Busy thì máy treo khoảng 3s như thế rồi mới trở về trạng thái ban đầu ko? :-? dù có bấm nút đỏ cũng thế?? :-??

à các bro xài N82 có bị tình trạng giống mình là gọi cho 1 số nào đó mà người ta đang bận nên từ chối, máy báo: Number Busy thì máy treo khoảng 3s như thế rồi mới trở về trạng thái ban đầu ko? :-? dù có bấm nút đỏ cũng thế?? :-??
lỗi này lần đầu tôi nghe thấy, nhưng mà 3s thì cũng chấp nhận đc :D. Ông thử ra hỏi cái chỗ ông mua đt xem nào.. Máy tôi bh thỉnh thoảng nó cứ restart lại nhưng vẫn phải chấp nhận.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back