• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
à các bro xài N82 có bị tình trạng giống mình là gọi cho 1 số nào đó mà người ta đang bận nên từ chối, máy báo: Number Busy thì máy treo khoảng 3s như thế rồi mới trở về trạng thái ban đầu ko? :-? dù có bấm nút đỏ cũng thế?? :-??

Lúc trước em cũng bị như vậy. Ngay cả gọi xong tắt cuộc gọi nó cũng đơ mất vài s . Em đã chạy lại firmware ol nên hết bị roy` ^^

FW mới nhất của N82 là bản nào các bác? Đã hack đc chưa các bác?

FW mới nhất của N82 là FW30 và ko bao giờ hack được,lần sau chịu khó đọc kỹ nhé,câu này hỏi nhiều mà từ lâu lắm rồi,tránh hỏi lại để làm loãng topic bạn nhé!Bạn có thể vào đây tham khảo vê các đời máy và FW ko hack được!

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=41892

Lúc trước em cũng bị như vậy. Ngay cả gọi xong tắt cuộc gọi nó cũng đơ mất vài s . Em đã chạy lại firmware ol nên hết bị roy` ^^

Bác up FW bằng NSU hay OTA? :D

mình có thấy một vài bạn nói màn hình N82 bị điểm chết, mình dùng phần mềm kiểm tra thấy có một điểm chết thì phải, các bạn test thử xem thế nào nhé:
http://www.4shared.com/file/78857362/6ba6885c/utf-8__LightMe.html
tiện thể cái này làm đèn pin hay phết các bác ạ.

Phần mềm này mình đã up trong diễn đàn,có cả giới thiệu,công dụng và hướng dẫn sử dụng đầy đủ rồi đó bạn :D

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=42391

Tiện thể đây bạn nào dùng N82 muốn kiểm tra điểm chết trên màn hình và biến đèn Flash thành đèn pin thì vào đó xem luôn nhé ;)

Phần mềm này mình đã up trong diễn đàn,có cả giới thiệu,công dụng và hướng dẫn sử dụng đầy đủ rồi đó bạn :D

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=42391

Tiện thể đây bạn nào dùng N82 muốn kiểm tra điểm chết trên màn hình và biến đèn Flash thành đèn pin thì vào đó xem luôn nhé ;)

mình k bit bạn post lên rồi. mình đang hỏi các bạn dùng N82 xem màn hình có bn điểm chết nên post luôn cho các bạn khỏi tìm (nếu chưa có)

lỗi này lần đầu tôi nghe thấy, nhưng mà 3s thì cũng chấp nhận đc :D. Ông thử ra hỏi cái chỗ ông mua đt xem nào.. Máy tôi bh thỉnh thoảng nó cứ restart lại nhưng vẫn phải chấp nhận.

thấy có vài bro bị giống tui, máy ông bị Restart mới nguy hiểm đó :-??

chạy sao thế bạn :-?

máy mình hack bản V20 ko bít chạy được ko nhỉ :-??

Gì nói nghe nãn luôn vậy :|

Mình nói thật luôn đó,bạn cứ thử nghĩ mà xem,cái bọn Nokia nó làm ra FW30 thực ra là để chống hack đó,mà 1 khi Nokia đã quyết tâm ra tay thì nói thật với bạn,ko thể hack được đâu bạn ạ,biết bạn đang dùng N82 FW30 nhưng cũng đành chấp nhận thôi bạn ạ :)

ủa thế máy N82 bị vậy hay các máy đều vậy hả GTCD?

Thật ra bệnh này chỉ gặp trên N82 và có máy bị máy ko bạn ạ :) mình có người quen dùng con N82 bạc mua từ hồi N82 mới ra mà mấy hôm trước dùng LightMe kiểm tra thì ko có 1 điểm chết nào :) Hack làm sáng hình của bạn GTCĐ là ok luôn đến bây h :)

chạy sao thế bạn :-?
máy mình hack bản V20 ko bít chạy được ko nhỉ :-??

Của bạn v20 đã hack thì up làm ri` hở bạn ? Nhưng các máy đã hack rùi thì up lên v30 còn hack đc ko thi` mình ko bít.

Bạn dùng NSU kết nối dt ở chế độ PCSuite, rùi làm theo NSU bảo là update dc ngay. Nhớ sạc pin đầy, trong lúc sạc, máy chớp nhấp nháy là bình thường :D

Của mình mua về đã v30 ko hack đc, ôm 1 cục hận trong lòng nè :((

thấy có vài bro bị giống tui, máy ông bị Restart mới nguy hiểm đó :-??

à, tại thỉnh thoảng tôi nghịch mấy cái ứng dụng với cả games nhiều quá nên nó đơ đơ ý mà.. không exit đc thế là tôi tắt nguồn luôn.. CHứ tự restart thì chắc là bị 1,2 lần gì đấy :D.

Của bạn v20 đã hack thì up làm ri` hở bạn ? Nhưng các máy đã hack rùi thì up lên v30 còn hack đc ko thi` mình ko bít.

Bạn dùng NSU kết nối dt ở chế độ PCSuite, rùi làm theo NSU bảo là update dc ngay. Nhớ sạc pin đầy, trong lúc sạc, máy chớp nhấp nháy là bình thường :D

Của mình mua về đã v30 ko hack đc, ôm 1 cục hận trong lòng nè :((

thì chủ yếu để khắc phục cái lỗi đó ra sao thôi, chứ up lên V30 rồi ôm hận lun sao :p

à, tại thỉnh thoảng tôi nghịch mấy cái ứng dụng với cả games nhiều quá nên nó đơ đơ ý mà.. không exit đc thế là tôi tắt nguồn luôn.. CHứ tự restart thì chắc là bị 1,2 lần gì đấy :D.

hôm bữa tui cũng bị 1 lần ko nhớ nghịch gì mà đơ ra, à hình như chụp hình mà chuyển sang way phim nó bị đơ nên phải tắt mở lại lun :|

Em thấy các bác có N82 V30 unhackable có vẻ bức xúc quá nhỉ. Em thì thấy nó cũng bình thường thôi vì tuy không hack được nhưng phần mềm vẫn cài vô tư, game N-gage vẫn install ngon lành, vậy còn gì phải bức xúc nữa nhỉ

Em thấy các bác có N82 V30 unhackable có vẻ bức xúc quá nhỉ. Em thì thấy nó cũng bình thường thôi vì tuy không hack được nhưng phần mềm vẫn cài vô tư, game N-gage vẫn install ngon lành, vậy còn gì phải bức xúc nữa nhỉ

Bác v30 có cài dc TTOP để nge nhạc hok ?? Bác có cài SmartMovie 4.0 để coi phim đc hok ?? bác có Cài game N-gage cr@cked dc hok ?? Và vô số trò vui khác ko thể làm đc vì ko hack đc ...

Bác thi` ko bức xúc vì bác ít xài, còn em là em bực bội vô cùng .... :))

Bác v30 có cài dc TTOP để nge nhạc hok ?? Bác có cài SmartMovie 4.0 để coi phim đc hok ?? bác có Cài game N-gage cr@cked dc hok ?? Và vô số trò vui khác ko thể làm đc vì ko hack đc ...

ủa V30 ko cài được TTPOD hả? SmartMovie cũng ko cài được chắc bùn chết :|
Cài được TTPOD và SM nếu các bạn Sign = file .cert còn Game N-Gage thì phải hack thôi :D

He he, em cài được + dùng được em mới nói chứ. Các hướng dẫn để cài đều có hết trên diễn đàn này rồi mà, bạn chịu khó đọc tý đi. Cài N-gage khó hơn cài phần mềm nhưng vẫn cài được (game cr@ck ngon lành đấy nhé)
TTOP và SmartMovie 4.0 em đều đã cài rồi nhưng: TTOP nghe nhạc chán hơn nhiều so với MP kèm theo máy + thẻ nhớ của em toàn music và game đầy ặc rồi ko có chỗ chứa film --> chẳng mấy khi dùng 2 phần mềm này

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back