• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Tại thấy 2 con N82 với N85 bị mấy cái lỗi vớ vẩn mà chưa có con N-Series nào bị cả :D N82 thi death pixel,màn hinh tối,rồi loa tịt..còn N85 thi hay reset bất thình lình :p Đấy là nói chung về N82 với N85 thì thế chứ có con bị 1 lúc 2 3 bệnh,có con lại chẳng bị làm sao :D --> Ảo chưa? :p

Đồ điện tử mà mấy bạn. Nó càng hiện đại bao nhiêu thì nó càng "HẠI ĐIỆN" bấy nhiêu. Mấy con lỗi loa thì tỉ lệ chắc cở 1/1000, tỉ lệ bắt buộc mà. he he. Còn cái vụ chết pixel thì cũng vậy thôi. Mình nghĩ cái này do mình sử dụng không kỹ nên mới thế....
Cái N82 của mình nó đang có hiệt tượng khẹt khẹt cái loa phía dưới cứ như khỉ kêu đây này.... choáng 180.:-?? nhưng mình sài nhiều máy rồi, mình thấy thích nhất là em N82, nên quyết tâm ko bán, mà ráng đi "cướp" để mua thêm em mới, chắc có lẽ sẽ là 5800 hoặc HTC touch cruise..:D

@ Em yếu tim lém nên hõng có dám up FW... lỡ nó tỏi cái thì toi...:-/ hong thôi thì lỡ lên rồi không xuống được, hoặc bị lỗi thì chắc mất ăn mất ngủ...:-? thôi sài FW original cho chắc....:mad:)

@cám ơn các bạn đã chỉ giúp 3 cái vấn đề mình hỏi... mình đã fix xong 2 cái, chỉ còn mỗi cái vụ MMS (chứ không phải SMS, mình viết sai:D) là chưa xong... gọi vô tổng đài 18001090 nó chỉ 1 hồi mù tịt mắt luôn... thôi kệ mình sài N82 nên hơi sang 1 chút có gì gửi email được rùi khỏi chơi cái Multi message service.....:p

Cám ơn các bạn

cần thì mới up lên chứ ko cần mà up lên lỡ toi cái loa lại khổ 8-|

mà death pixel là lỗi gì thế anh em :-/

cần thì mới up lên chứ ko cần mà up lên lỡ toi cái loa lại khổ 8-|

mà death pixel là lỗi gì thế anh em :-/

Cũng còn tuỳ,nhiều con up lên mái thoải mà có sao đâu,bản thân những con bị tịt loa cũng đâu biết trước là khi up lên sẽ bị đâu,hên xui đó bạn!FW mới ra,nhìn change log của nó kiểu : chụp ảnh đẹp hơn,nghe nhạc hay hơn,bắt GPS nhạy hơn,có thêm hiệu ứng menu transition :p Thử hỏi ko up có được hem? :))

Lỗi death pixel là lỗi chết điểm ảnh đó bạn :) Có 1 sô điểm ảnh trên màn hình bị đơ,ở đó ko thể hiển thị được màu sắc cũng như hình ảnh :)

N82 Fw 30 lấy đâu ra hiệu ứng menu transition hả bạn :p

Mình đang bảo nó ra FW mới với các change log như thế thì liêu có kìm lòng ko up được ko mà :)) vì ở trên có bạn nói cứ dùng FW nguyên bản,ko nên up làm gì :p

Lỗi chết loa ở N82 có 2 loại,1 là chết phần cứng,cái này khó xảy ra trừ khi đánh rơi,để ngấm nước các kiểu mới bị,còn 1 loại khác là đang ngon đang lành up FW lên tự nhiên chết 1 loa hoặc có khi chết cả 2 loa :-??
Mình ko bị rớt hay thấm nước, cũng ko up FW mà vẫn chết thì lỗi gì đây.
Giot_tinh_cay_dang nói:
N82 lỗi loa có thể khắc phục bằng product code. Bên trang nước ngoài ít thấy báo cáo tình trạng loa tịt này vì đa số họ sử dụng product code euro2. Đã bảo với ông Kojiro bao lần là cái code euro2 là code ổn định nhất mà hắn lại tưởng mình tham cái font của code đó
Sửa bằng product code là làm thế nào vậy bạn Giot_tinh_cay_dang, hướng dẫn mình đc ko.
Hôm trước tự nhiên nó khẹt khẹt, tưởng nó sống lại, ai ngờ nó khẹt xong lại im re.

Mình ko bị rớt hay thấm nước, cũng ko up FW mà vẫn chết thì lỗi gì đây.

Sửa bằng product code là làm thế nào vậy bạn Giot_tinh_cay_dang, hướng dẫn mình đc ko.
Hôm trước tự nhiên nó khẹt khẹt, tưởng nó sống lại, ai ngờ nó khẹt xong lại im re.

Nếu bạn ko va đập ko thấm nước ko up FW mà bị tịt loa thì tốt nhất nên mang lên Care kiểm tra vì có thể liên quan đến phần cứng :( Mình đã bảo rồi mà,con N82 này nó ảo lắm bạn ơi :( Nhiều cái tự nhiên bị,chả giải thích được tai sao luôn :(

Bác mang lên NC nhớ cần thận

Bản thân NC tốt, nhưng thằng thợ NC thì khó lường ...

Cũng còn tuỳ,nhiều con up lên mái thoải mà có sao đâu,bản thân những con bị tịt loa cũng đâu biết trước là khi up lên sẽ bị đâu,hên xui đó bạn!FW mới ra,nhìn change log của nó kiểu : chụp ảnh đẹp hơn,nghe nhạc hay hơn,bắt GPS nhạy hơn,có thêm hiệu ứng menu transition :p Thử hỏi ko up có được hem? :))

Lỗi death pixel là lỗi chết điểm ảnh đó bạn :) Có 1 sô điểm ảnh trên màn hình bị đơ,ở đó ko thể hiển thị được màu sắc cũng như hình ảnh :)

FW mới mà được thế cũng mừng, cứ mơ đi :))

death pixel này cũng giống trên laptop nhỉ, nguy hiểm wé 8-|

Bác mang lên NC nhớ cần thận

Bản thân NC tốt, nhưng thằng thợ NC thì khó lường ...

Bác nói đúng. Hôm trước em lên NC bảo hành cái đt. Trời mới vào là cả căn phòng ầm lên! Thì ra là 1 chị lên khiếu nại là máy vừa cầm về được 1 ngày thì bị vỡ bên trong mặt kính!!!
Qua đó thấy được đem máy lên NC chưa hẳn đã là tốt!! :-?:-?:-?

Bác nói đúng. Hôm trước em lên NC bảo hành cái đt. Trời mới vào là cả căn phòng ầm lên! Thì ra là 1 chị lên khiếu nại là máy vừa cầm về được 1 ngày thì bị vỡ bên trong mặt kính!!!

Chưa tốt nhưng cũng là tốt nhất đối với bạn rồi. Đem máy ra cửa hàng mà không quen biết có khi về còn bị thay link kiện bên trong cơ, lúc đấy thì tha hồ mong bị vỡ mặt kính >:)

Vậy đem ra đâu là tốt hả bạn?Trong trường hợp ko quen ko biết ai thì mang ra Care là ổn nhất rồi,dù sao nhà nước vẫn đáng tin tưởng hơn tư nhân :) Vì riêng cơ nhà nước đã dám "luộc đồ,vô trách nhiệm" thì tư nhân chắc cũng chằng từ đâu bạn nhỉ =))

ôi giời, kinh nghiệm xương máu của tôi đây này, N82 bị rơi nhiều quá chết 1 loa + 1 loa bị lỏng chân. Lên NOKIA CARE hai bà trưng đông, không chịu nổi nhiệt đi về nhờ thằng anh quen biết với bố sửa hộ. Thế là ngồi gần 1 tiếng nó đi mua cái loa khác thay cho mình.. Lúc lắp máy vào 2 loa kêu ngon vcđ,, được mấy ngày cái loa mới thay chỉ để volume đc tầm 60% còn không thì rè, còn cái loa kia tịt hẳn luôn. Thế là bây giờ chịu số phận loa ngoài chỉ dùng đc 30% ( 100% 2loa - 50%1loa tịt- 20% loa thứ 2 rè ) Cũng may là không bị học cái camera 5 chấm !! với cả cái flash xenon, không thì chỉ biết đập mẹ nó đi cho rồi :D..
ĐIỂM YẾU CỦA N82: - loa không bền
- Chế độ chụp Macro " cực yếu " kém 5610.6500
- màn hình hiển thị sắc nét, nhưng không tươi, không sáng.
- camera 5 chấm, nhưng mà chỉ đc cái hình to, chứ không thực sự nét.
ƯU ĐIểM của N82: - FLASH XENON chụp cực phê
- máy chạy nhanh, không hay bị đơ
- có TV OUT tiện lợi vô cùng
- quay phim VGA 30FPS
đấy là quan điểm của tôi :D

PS: lúc ngồi nhìn nó mổ máy, xót hết cả ruột !! :((

Vậy theo bạn là nên mang lên Care hay ko nên mang lên Care? :D Mình thì thấy lên Care nếu chẳng may bị hỏng phần cứng thì công nhận nó chém giá dã man thật,nhưng có điều muốn đồ xịn đồ tốt thì chẳng còn sự lựa chọn nào khá hơn cả :)

P/s: Nhìn con máy bác mổ ra hoành tráng ghê :D mà bác thay cho em nó loa gì thế? :p

Vậy theo bạn là nên mang lên Care hay ko nên mang lên Care? :D Mình thì thấy lên Care nếu chẳng may bị hỏng phần cứng thì công nhận nó chém giá dã man thật,nhưng có điều muốn đồ xịn đồ tốt thì chẳng còn sự lựa chọn nào khá hơn cả :)

P/s: Nhìn con máy bác mổ ra hoành tráng ghê :D mà bác thay cho em nó loa gì thế? :p

tôi cũng chẳng biết nó thay loa gì, thấy giống loa cũ nhưng chắc là đồ lởm.. hình như có 20k. Nghe chán lắm.. Kêu gọi là có thôi.. Mie, bỏ ra 8tr5 mà.... :)) :)). Chán kinh!
tại lên NC nó hẹn mình lâu quá, mà đt thoại không dùng không chịu đc! nghe thằng bạn nói bon NC ngoài này nó phải gửi vào trong SG để bh không biết có đúng không!
không biết bh bán con n82 của mình đc bn:-?

tôi cũng chẳng biết nó thay loa gì, thấy giống loa cũ nhưng chắc là đồ lởm.. hình như có 20k. Nghe chán lắm.. Kêu gọi là có thôi.. Mie, bỏ ra 8tr5 mà.... :)) :)). Chán kinh!
tại lên NC nó hẹn mình lâu quá, mà đt thoại không dùng không chịu đc! nghe thằng bạn nói bon NC ngoài này nó phải gửi vào trong SG để bh không biết có đúng không!
không biết bh bán con n82 của mình đc bn:-?

:D Có thể nếu NC nào đó ko có loa thì sẽ phải chuyển máy sang NC khác để thay,đó cũng là chuyện dễ hiểu mà bạn :) Có điều minh nghĩ thay cái loa đấy cúng hết đống tiền đó chứ chả chới :-?? H bác mà chán con N82 rồi thì rao bán đi,nhỡ đâu người ta ko để ý kỹ con loa quá thì có khi vẫn được giá :p Miễn là đừng bán cho a e PV mà tội nghiệp la được :D

Hic diễn đàn văn hóa mà bác văng ác hơn cả tui:D
Máy đó bác gắn lại hoàn chỉnh, mông má ngon cộng tặng thêm phụ kiện hấp dẫn gặp bác nào lơ mơ là bán cũng được 4tr5:)

Ko biết mình có nhầm hay các pác nhầm thế. Nghe nói là N82 không sử dụng được chức năng GPS thì phải.
Cái này mình nói để trao đổi thông tin thôi nha, không có trách ai cả, theo mình nghe được thông tinh thôi nha.
Chức năng của GPS chỉ sử dụng được N95 và E71 những dòng cao sao này thôi, còn nhưng cái mà mấy pác nói sao mình nghe giống như googlemap quá không biết có phải như thế không nữa.
Các pác nhớ đọc kỹ đi nha, mình không có tranh cãi nghe mấy pro thôi nha.

Ko biết mình có nhầm hay các pác nhầm thế. Nghe nói là N82 không sử dụng được chức năng GPS thì phải.
Cái này mình nói để trao đổi thông tin thôi nha, không có trách ai cả, theo mình nghe được thông tinh thôi nha.
Chức năng của GPS chỉ sử dụng được N95 và E71 những dòng cao sao này thôi, còn nhưng cái mà mấy pác nói sao mình nghe giống như googlemap quá không biết có phải như thế không nữa.
Các pác nhớ đọc kỹ đi nha, mình không có tranh cãi nghe mấy pro thôi nha.

:)) lấy thông tin ở đâu thế :)) N82 mà ko dùng được GPS :-?? :)) N82 nói thật với bạn nhé,còn cao cấp hơn E71 đó :)) Nói thẳng ra là ngang ngửa N95 8gb luôn :)) N82 bắt GPS rất tốt,hơn cả N95 8gb vì bộ phận GPS của N95 8gb nắm dưới bàn phím nên mỗi lần dùng phải trượt máy lên :))

Status
Không mở trả lời sau này.
Back