• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.
e đang dùng 2 phone N95 8G va IP tuj thấy N95 dùng rất hay phải nói là vô đối

bạn nói thế nào ý, thường người ta hay cài các phần mềm nặng vào thẻ nhớ cho đỡ nặng máy mà, tin nhắn thì dng lượng vài Kb, có đáng bao đâu, tuy nhiên nếu muốn thì bạn có thể chọn chế độ lưu tin nhắn vào phone theo cách sau: vào Messaging / options/ settings/ other chọn memory in use chọn phone memory.

đúng rồi .. nhưng hình như khi chuyển sang phone memory thì những tin nhắn mới nó moi luư vào phone mem .. chứ mấy tin nhắn củ trong thẻ nhớ vẫn ở đấy ^^

Chỉnh sửa cuối:
mình ðang nói là chuyển tin nhắn đang lưu trên thẻ nhớ sang bộ nhớ máy cơ mà,tức là khi mình chuyển memory in use thành phone memory thì tin nhắn vẫn y như thế ý.
Posted via Mobile Device

Mình mới tậu 1 em N95-3 hàng của TELSTRA ÚC, nói chung rất hài lòng nhưng có 1 cái là cơ trượt của nó hơi lỏng lẻo bên phía phím multimedia, ko biết anh em nào có cách khắc phục giúp mình ko? Nếu được thì hướng dẫn cụ thể giúp mình với, mình đang xài UIQ3 nay xài thêm S60v3 nên nhiều cái chưa rõ lắm.. Thanks anh em rất nhiều.. Happy New Year 2009!!

xem mấy bài ở mấy trang 65-66-67 có đó ^^ .. cái này trogn đây bàn nhìu rồi ^^ .. có gì chịu khó kiếm nhé ^^ ... mình cũng vừa làm lại xong .. trượt cũng khá ok nhưng hơi chắc .. đang ko biết xài băng keo nào thì nó vừa đủ độ trựot

Mình mới tậu 1 em N95-3 hàng của TELSTRA ÚC, nói chung rất hài lòng nhưng có 1 cái là cơ trượt của nó hơi lỏng lẻo bên phía phím multimedia, ko biết anh em nào có cách khắc phục giúp mình ko? Nếu được thì hướng dẫn cụ thể giúp mình với, mình đang xài UIQ3 nay xài thêm S60v3 nên nhiều cái chưa rõ lắm.. Thanks anh em rất nhiều.. Happy New Year 2009!!

phải nói là cơ trượt N95 vẫn khá lỏng lẻo, khi chat nhiều lúc bực mình lắm

bạn ơi hướng dẫn mình 1 tí nhé, up fw làm die phone rồi, xong mình cứu lại giờ nó ko nhận sim và ko cho sạc vậy mình làm sao để khắc phục đây bạn, mong bạn cho mình ý kiến để sửa chửa con N95-2gb fw 31.0.0.17, ko gắn sim thì mở máy vô nghe nhạc chụp hình quay phim lướt wifi bình thường, chì bị 2 cái trên thôi

có mục chỉnh phần trượt để nó cứng hơn rồi mà, mở 3 con ốc cái thanh nẳm bên mấy cái núp chỉnh chụp hình volum ra dán 1 miếng băng keo dzo rồi gắn ốc lại là chắc như mới mua luôn, mình test rồi chắc vô cùng, nhớ bôi 1 chút j cho nó trơn cho dễ trượt

Bro ở đâu?Có gì Call cho tôi tui làm free cho (mất chầu cafe chuyện trò thôi)
Mobile:0972366222 Hoặc 012.6203.6203(Mr.Thắng).(99/694 Nguyễn Kiệm,Phường 3,Q.Gò Vấp,TP.HCM(Hẻm Giáo Sứ Hòa Bình).:D

em hack con n95 8gb v30 thì bị lỗi không kết nối đc máy tính..gắn cáp nào cũng kô nhận tín hiệu ở màn hình hay vi tính.. giờ làm sao bây giờ...mấy bro có cách nào hok chỉ em đi

em hack con n95 8gb v30 thì bị lỗi không kết nối đc máy tính..gắn cáp nào cũng kô nhận tín hiệu ở màn hình hay vi tính.. giờ làm sao bây giờ...mấy bro có cách nào hok chỉ em đi

Bạn thử thay cable khác xem sao!có thể bị đứt cable đấy!Hầu như máy N95 nào cũng dùng V30 rồi mà có ai bị j đâu!
Chúc năm mới may mắn!

Bro ở đâu?Có gì Call cho tôi tui làm free cho (mất chầu cafe chuyện trò thôi)
Mobile:0972366222 Hoặc 012.6203.6203(Mr.Thắng).(99/694 Nguyễn Kiệm,Phường 3,Q.Gò Vấp,TP.HCM(Hẻm Giáo Sứ Hòa Bình).:D

Mình ở tận HN cơ, nếu bro nào ở ngoài HN thì giúp mình với.. Free 1 chầu cafe luôn nhé..:D

bạn ơi hướng dẫn mình 1 tí nhé, up fw làm die phone rồi, xong mình cứu lại giờ nó ko nhận sim và ko cho sạc vậy mình làm sao để khắc phục đây bạn, mong bạn cho mình ý kiến để sửa chửa con N95-2gb fw 31.0.0.17, ko gắn sim thì mở máy vô nghe nhạc chụp hình quay phim lướt wifi bình thường, chì bị 2 cái trên thôi

Hôm qua mình cũng up firmware và bị cái NSU thông báo mất kết nối với điện thoại, điện thoại thì bị tắt và ấn nút nguồn không lên. Mình đã xử lý như sau:

1- Không được rút cáp kết nối trong bất kỳ trường hợp nào. Mặc dù NSU khuyên mình nên tháo cáp, rút sim, cắm sạc rồi thử lại

2- Mình nhấn nút hủy cập nhật trong NSU và đợi cho quá trình hủy cập nhật hoàn thành, NSU tắt đi.

3- Vấn để nguyên cáp kết nối với máy, tháo pin ra, sau đó nhấn chặt nút nguồn, vừa nhấn nút nguồn vừa đút pin vào máy

4- Máy của mình lúc đấy sẽ bật lên được và xem thông tin firmware vẫn là version cũ (của mình là v30)

5- Khởi động lại NSU và cập nhật lại từ đầu (firmware phiên bản mới lúc nãy đã được download về máy rồi nên bây giờ NSU sẽ chỉ tiến hành cập nhật thôi, không download lại nữa).

Xong rồi đấy, bạn làm theo mình là chắc 100% luôn, bản thân mình test kiểm chứng rồi mà :D

N95 v30 hơn V31 ở chổ nào ? bro nào có link so sánh cho mình xin

Hình như đến thời điểm này vẫn chưa thấy có changelog đâu tiny1990 ạ, nokia lúc nào cũng công bố fw mới trước, changelog sau như thế :)

Hình như đến thời điểm này vẫn chưa thấy có changelog đâu tiny1990 ạ, nokia lúc nào cũng công bố fw mới trước, changelog sau như thế :)
Trước đây thì v30 hơn cái v31 mỗi cái là hack được nhưng giờ v31 cũng đã hack được rồi nên cứ update lên v31 cho nó nhanh :D
N95 v30 hơn V31 ở chổ nào ? bro nào có link so sánh cho mình xin
Những FW nào mà change nhiều Settings thì Nokia mới đưa ra change log kèm theo còn FW nào mà chỉ mang tính Minor hoặc thay đổi 1 số chỗ, fix vài bugs nhỏ thì nó cũng chẳng thèm cho ra Change log :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back