• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.
Không hỗ trợ 3G hay GPS, nhưng 5530 XpressMusic tích hợp kết nối Wi-Fi cho phép duyệt web tốt.
mình cũng rất buồn cái vụ ko có 3G này ~X(

Cám ơn anh em nhiều vì mọi người đã chia sẽ cho mình rất nhiều kinh nghệm hay.

Mình mới tậu 1 con 5530 hàng secondhand của thằng bạn nó mang đi cầm đồ rồi ko có tiền chuộc nên sang ngang cho mình luôn.
Mình cũng mới xài con này nên chưa biết về nó lắm nghe bảo là nó có 2 loa hay 4 loa ngoài gì đó, mà ko biết sao khi mình mở nhạc nghe hay khi máy báo có cuộc gọi hay tin nhắn ... thì chỉ nghe nhạc phát ra ở loa bên dưới (bên dưới là ở phần đuỗi chô cắm tai phone với xạc pin ấy) ko biết có phải là cái loa nó chỉ đặt ở bên dưới hay ko hay là cái loa bên trên nó bị tắt ngủm rồi vậy mình cũng ko dám tháo thử máy ra để kiểm tra thế nào vì máy còn bảo hành, mong anh em tư vấn giúp mình, mình xin chân thành cám ơn anh em.

Khi quản lí Menu, mình có thể tạo thêm thư mục để quản lí ứng dụng, mình muốn hỏi cách đổi icon cho các thư mục đó.
Một vài ứng dụng Java trên máy mình có biểu tượng icon xấu mắc dù unpack ra được ảnh png khá nét, vậy là sao ?

cho mình hỏi vấn đề về pin với.Cục pin BL-4U 1000mAh, mình xạc kèm theo lun.theo tính toán thì với xạc này là 890mA thì xạc cỡ hơn 1 tiếng.hôm kia mình thử và thấy chính xác. nhưng ko hiểu sao bữa nay mình xạc ~2 tiếng mà vẫn chưa báo pin đầy.
Ai hiểu rõ vấn đề này thì giải thích giúp mình với. có phải pin có vấn đề ko. Thanks nhìu

các bác ơi cho e hỏi, bây h cái loa trong (loa thoại) của e ko nghe dc nữa, mới bị ngày hwa xong bực gê (chỉnh nút vol max rồi mà vẫn chẳng nghe dc nữa) có khả năng nào máy e hư loa thoại ko các bác?

hình như là có thể format thẻ nhớ trực tiếp trên ĐT đc phải ko các bác ơi ai biết chỉ giúp mình với

Cóa ai cho mình hỏi được không?Mình dùng 5530, sau khi mình hack máy xong. Cắm đt vào laptop qua cáp nối,thỉnh thoảng nó lại hiển thị cả ổ trên máy đt và trên thẻ nhớ full,k thể cop j vào được nữa. Mặc dù cả trên thẻ nhớ và đt đểu còn trống rất nhìu. Như thế là tnao zay. Ai jup mình với. Mà con vấn đề nữa. Mình nghịch linh tinh,pi h ra ngoài home screen,ấn nút gọi mãi mà nó k hiện lên kái nhật kí điện thoai,nhưng k fai nút pị hỏng. Mình vẫn ấn để nghe được.. Hix.

Chỉnh sửa cuối:
fotmat máy lại đi bạn. Nhớ xoá mấy forder hệ thống trên thẻ trước khi fotmat nha. Còn cắm dt vô pc thì để ở chế độ ổ điã chung cho dể sdụng.

các bác ơi cho e hỏi, bây h cái loa trong (loa thoại) của e ko nghe dc nữa, mới bị ngày hwa xong bực gê (chỉnh nút vol max rồi mà vẫn chẳng nghe dc nữa) có khả năng nào máy e hư loa thoại ko các bác?

Loa thoại của em cũng bị tương tự. Hình như bắt đầu bị sau khi Cập nhật V32.0.007

Mình có con máy của ông a nó bi tình trạng là thục hiện cuộc gọi hạy ai gọi tới là bị sập nguồn có ai biết lỗi j không nhỉ??có khi phải up lai rom cung nên.

Máy mình cũng từng bị hư cái loa ngoài bên trên may mà máy còn bảo hành mang ra cho tui nokia care cho nó sửa lại, mà mang đi bảo hành cũng bực mình wa' tụi nó cậy máy ra làm trầy mẹ cái đường viền còn cái lớp keo dính cái viền Inox với máy cậy xong tụi nó cũng ko dán lại làm cho nó vẫn bị hở

Máy mình cũng từng bị hư cái loa ngoài bên trên may mà máy còn bảo hành mang ra cho tui nokia care cho nó sửa lại, mà mang đi bảo hành cũng bực mình wa' tụi nó cậy máy ra làm trầy mẹ cái đường viền còn cái lớp keo dính cái viền Inox với máy cậy xong tụi nó cũng ko dán lại làm cho nó vẫn bị hở

máy mình đi bh cũg bị trầy tùm lum hết cạy móp méo hết cái bộ vỏ(nhót hết cả ruột dán keo lúc mới mua ko một vết sướt) cái vỏ ko khít nua

có pro nào biết cách hóa giải khi máy đòi mật khẩu thể nhớ không~X(
mà từ trước tới giờ mình chưa bao giờ cài mật khẩu cho thẻ nhớ
mà format ĐT rồi vẫn không được:(
thank

em dang dinh mua 5530,nhung bh khong hieu la co con loi gi khong ca nha?em dang lo ban phim ao het,thi luc hong thi lam sao dc ak? moi nguoi tu van cho em la co nen mua 5530 k ak? em cam on nhieu!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back