• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.
mấy bạn ơi mình mới mua con 5530 nhưng khi chụp hình ko đẹp lắm có ai có kinh nghiệm thì chỉ giáo nha

có phải bên trên máy 5530 có phần cảm ứng khoảng cách phải ko mấy bác, mà nó dùng làm gì vậy, anh em cho mình hỏi luôn về phần mềm auto alo với xài làm sao vậy, cho mình link down luôn với xin cám ơn rất nhiều.

Cảm biến khoảng sẽ tự động vô hiệu hóa màn hình cảm ứng khi bạn để điện thoại gần tai, để tránh việc vô tình bấm nhầm cái gì đấy trên màn hình khi đang alo hay trong túi quần ấy mà, là Autohello không phải là auto alo đâu bạn, bạn vào đây mà lấy nè, trong rum cả thôi mà, nhưng cái này không hay lắm đâu, mình từng bị auto môt lần mất gần trăm đấy, số là rút ra xem giờ rồi bỏ vào túi về quê, thằng bạn say rượu gọi mình thế là nó hello luôn, còn thằng bạn thì vì say thấy trả lời mà không thấy ai nên ngủ luôn, mình đi đến nơi rút ra thấy vẫn đang hello.

Các bạn cho mình hỏi mình có cái 5530 không hiểu sao cái "cảm biến chuyển động" Nó không xài được luôn mình không muốn đem ra hiệu sửa cho lắm với cả máy mình thì là hàng XT lên không có BH
Mình nghĩ có lẽ do rơi lên cái cảm biến chuyển động nó bị hư
Bạn nào có ỹ kiến gì về cái này không bây giờ sửa ra sao và mất bao nhiêu nhỉ
Thank các bạn :)

5530 cảm biến chuyển động không dùng được các bạn cho ý kiến

Các bạn cho mình hỏi mình có cái 5530 không hiểu sao cái "cảm biến chuyển động" Nó không xài được luôn mình không muốn đem ra hiệu sửa cho lắm với cả máy mình thì là hàng XT lên không có BH
Mình nghĩ có lẽ do rơi lên cái cảm biến chuyển động nó bị hư
Bạn nào có ỹ kiến gì về cái này không bây giờ sửa ra sao và mất bao nhiêu nhỉ
Thank các bạn :(

trùi ui , hàng cảm biến mà bị hư thì thua . Giờ ra tiệm chắc nó chặt cũng đuối . thử ra tiệm xem sao bạn , chứ cảm ứng mà hư thì chỉ có nhân viên kĩ thuật mới tư vấn cho bạn đc .

lỗi thẻ nhớ 5530

mình dùng thẻ 4G, dùng trên đt vẫn dùng bình thường nhưng khi kết nối vs máy tính khi mở thẻ thì máy bắt fomat thẻ và ko mở đc thẻ, kích properties thì bộ nhớ thẻ đã đầy, nhưng thẻ của mình mói dùng hết 1 G. chọn chế độ kết nối như máy ảnh thì vẫn thấy ảnh và copy qua máy vt bình thường,bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với

mình dùng thẻ 4G, dùng trên đt vẫn dùng bình thường nhưng khi kết nối vs máy tính khi mở thẻ thì máy bắt fomat thẻ và ko mở đc thẻ, kích properties thì bộ nhớ thẻ đã đầy, nhưng thẻ của mình mói dùng hết 1 G. chọn chế độ kết nối như máy ảnh thì vẫn thấy ảnh và copy qua máy vt bình thường,bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với

cách tốt nhất là fomat lại thẻ bằng dt thẻ bạn bị lỗi rùi

Vừa mới bị tình trạng này hôm trước, nguyên nhân 100% là do đầu đọc thẻ của bạn bị hư (có thể bạn dùng đầu đọc thẻ trung quốc giống mình). Tốt nhất là nên bỏ cái đầu đọc thẻ đó đi, mua cáp về nối vào điện thoại mà xài.
Xin chia buồn cùng bạn, toàn bộ dữ liệu trong điện thoại của bạn đã mất sạch, không thể khôi phục lại được. Mình cũng vừa mới mất tất cả dữ liệu mà mình đã dày công tích nhặt suốt mấy năm qua. Híc tiếc mỗi mấy tấm ảnh chụp.

mua cáp về nối vào điện thoại mà xài.
mua cáp gì chú , 5530 mua về sẵn cáp rồi mua chi nữa .

mình dùng thẻ 4G, dùng trên đt vẫn dùng bình thường nhưng khi kết nối vs máy tính khi mở thẻ thì máy bắt fomat thẻ và ko mở đc thẻ
thẻ nhớ bị hư , tôi đã từng bị 1 lần như vậy .

Cách tốt nhất là trước khi cài phần mềm vô máy nên quét viruts rồi hãy cài là điều đầu tiên .
Thứ 2 không nên reset máy lại thường xuyên .
Thêm nữa nên vào hack máy đi , các lỗi 5530 gần như đc fixx hết . Từ tốc độ đến trình làng nghe nhạc . Từ hồi mua máy về , vọc rất nhiều , hack phone FW nữa , chưa thấy lỗi gì từ hệ thống đến thẻ nhớ .

Cho mình hỏi 5530 có dùng đc thẻ 16GB hay 32GB ko nhỉ
Nếu dùng đc thì chạy có mượt ko
ai biết trả lời giúp mình với

Các bac cứu em với!
Máy của em không hiểu sao tắt xong không khởi dộng lại được. Up lại fimware bằng Jaf thì chạy ngon, nhưng sau 1 hôm, tắtddi bật lại thì lại không lên. Dùng Jaf lần nữa thì thấy đến đoạn sau chạy flash nó hiện màn hình màu trắng, sau đó là màn hình đen có các vạch sọc trên nền đen: đỏ, xanh lá cây. Bác nào biết giúp em với!!! Huhu

Jaf lại cái FW khác thử coi, có lẽ FW của bạn nó ko thích hợp vs mấy bạn :D có cook tùm lùm vào ko vậy =.=

máy em chưa chạy mấy trò up fw cook bao giờ, chỉ từ ngày nó bị hiện tượng như trên em mới vọc JAF, nhưng vẫn chưa được bác ạ!

Các bac cứu em với!
Máy của em không hiểu sao tắt xong không khởi dộng lại được. Up lại fimware bằng Jaf thì chạy ngon, nhưng sau 1 hôm, tắtddi bật lại thì lại không lên. Dùng Jaf lần nữa thì thấy đến đoạn sau chạy flash nó hiện màn hình màu trắng, sau đó là màn hình đen có các vạch sọc trên nền đen: đỏ, xanh lá cây. Bác nào biết giúp em với!!! Huhu

Mình cũng xài 5530 hack xong mình cài nhiều PM vào và nó cũng bị tương tự như bạn nghịch FW gần 10 lần mới biết cái Flip Font mình cài vào làm máy bị như thế hoặc cái Vmenu ( hôm qua mình vừa cài) cũng làm máy bị như thế nói chung là... biết thì nghịch ko thì.... chết máy đấy.
Hwa up cái bản FW Photon vào tí thì xong đời em nó :))

uk, mình cũng đang sài con 5530 đây , thực sự hack xong thời gian đầu thấy có vẻ thích thú và sướng nhưng sau 1 thời gian sử dụng mình thấy có vài bất ổn như sau .

Các chủ topic đưa ra bản hack nhưng chỉ đưa ra cho mọi người test để kiểm tra chất lượng rồi bổ sung vào mà thôi . Trên thực tế không xác định được máy có ổn định không nếu dùng 1 thời gian dài .

Thứ 2 : máy mình hack cũng đc 1 thời gian rồi , sau này máy hay báo lỗi khồng cài đc ( mặc dù chủ top kêu hack để cài full software )
Thứ 3 : Bị sung đột phần mềm có liên quan hệ thống .
Thứ 4 : khi hack máy tất nhiên sẽ có trục trặc , tháo pin , lắp ra lắp vào --> kết quả nắp đậy 5530 ban đầu đã không chắc lắm nay hack cứ tháo ra tháo vô giờ đôi khi cầm thấy không chắc tay , phần nắp phía sau bị lỏng .
Thứ 5 : Nếu bạn cầm 2 máy 5530 hack và chưa hack và so sánh thì chất lượng máy chưa hack nhỉnh hơn ( chỉ là volum nhỏ hơn 1 tí so với máy hack nếu mở tối đa ) .
Cuối cùng là so với 3 dòng máy 5230 , 5530 và 5800 thì 5530 ít được chú ý nhiều hơn , các bản cook cũng ít hơn ( kiểm tra là biết ) , mặc dù 5530 mắc hơn nhiều so với 5230 và chỉ có 5530 mới so sánh với 5800 , 5230 đâu ai so với 5800 đúng không .

Nokia 5530 bị lỗi ko biết cách sửa nhờ giúp đỡ

con 5530 của mình tự nhiên mấy hôm nay dở chứng, bị 1 số lỗi như sau:
- thỉnh thoảng tự khởi động lại máy.
- ko nhắn tin mới đc, cứ vào là thoát ra.
- các ứng dụng như yahoo, opera chạy cực chậm, nhiều lúc tự thoát ra.
nhờ các pro chỉ giúp lỗi và cách khắc phục.
thanks

hỏi cách reset toàn bộ 5530. quên mật khẩu!

các bác cho em hỏi con 5530 của e gio chay chậm quá. muốn restore lai toàn bộ máy nhưng lại không nhớ mật khẩu! dùng *#7370# không được. fomat 4 ngón thì 2 nút call va endcall là cảm ứng nên cũng không được luôn! có cách nào khác không ạ!
X-(X-(X-(

Status
Không mở trả lời sau này.
Back