• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6220 classic!

Thẻ SDHC ,KINGSTON hoặc KINGMAX .Class 6
hôm nay qua chỗ đứa em bên cầu giấy tiện thể ghé vào thì chỉ có kingston 4g với 8g class 4 thôi
thôi về bên 76 trần đại nghĩa cũng của hàng này mua vậy
thanks bác cái
mà t mới tìm được của hàng phú thái ở 46 đại la bán hàng có vẻ được bác cho ý kiến
http://phuthai.vn/home/channel.php?type=product&iCha=23&cID=47

Bạn nào cho mình hỏi chất lượng Nhạc trên 6220 như thế nào, 5mp của 6220 có ~ với 5mp của N82 không? mình cảm ơn

Bạn nào cho mình hỏi chất lượng Nhạc trên 6220 như thế nào, 5mp của 6220 có ~ với 5mp của N82 không? mình cảm ơn
t không rõ giữa các máy 6220c với nhau thế nào chứ máy của t nghe nhạc to rõ không bị vỡ tiếng ( sau khi dùng icodec của bác thanhlongnd bác chịu khó search nhé)
nhưng có 1 số bài không rõ do máy hay do bài mà cop vào chạy rè==> xóa luôn, down bài khác hay hơn
nghe bằng tai nghe thì tuyệt, tai nghe theo máy tạm được, còn nghe tai của 5610 XM hoặc lấy phần jack 2.5 của 5610 rồi cắm tai 3.5 vào thì hay hơn(cảm nhận chủ quan)
cam 5mp của N82 thì t không biết thế nào vì không có với lại không quen ai có nhưng trên các diễn đàn thì của N82 ngon hơn
nhưng cam của 6220c cũng ok lắm rồi, chụp tối chụp sáng không kém ai
nhân tiện các bác cho t hỏi mua jack 2.5 sang 3.5 ở đâu loại có 3 vạch đen
pin dung lượng cao đã ai dùng chưa trên mạng có rao nhưng e mù khoản này, chỉ thấy sau 3 tháng mua máy kiểm tra bằng energy pro của nokia thì pin còn 826mAh(pin BP-5M zin là 900mAh)

"sự cố ngoài ý muốn, khởi động lại máy" nếu để chất lượng TV thường thì không giật còn chất lượng TV cao thì 2s giật 1 lần

máy bạn cài firmware nào 4.36 hay 5.15
thấy bên gsm có bạn bảo là up firmware và để chế độ ban đêm thì giật hơn

bạn thử dùng lệnh *#7780# rồi nhập pass vào (pass mặc định là 12345, nếu bạn đổi rồi thì nhập pass bạn đổi vào) để reset lại máy xem thế nào
lệnh này là khôi phục lại máy khi xuất xưởng nhưng không làm mất dữ liệu chú ý đừng dùng *#7730# đấy nhé, mất hết đấy
Vẫn không được bạn ơi!
4.13 bạn à

Vẫn không được bạn ơi!
4.13 bạn à

bạn biết up firmware chứ
mở pcsuite rồi vào mục software updater rồi tự nó up lên đấy
up cái này lên là lại phải chạy helloox để hack lại đấy
up cũng khá lâu khoảng 1h 30p hay hơn gi đó nên bạn cần chú ý mạng với nguồn nhé
nếu còn bảo hành thì ra nokia care up cho

Có bác nào biết 6220 này sử dụng tai nghe bluetooth Samsung AATH200HBE được không, mình kết nối hoài mà kg được. Hay bị lỗi ở chổ nào. Bật tai nghe, mở Bt trên điện thoại, sau đó dò thiết bị thì kg ra.

Có bác nào xài 6220c mà sử dụng làm modem kết nối internet qua máy tính chưa? Nếu ai đã thử rồi thì nhờ chỉ tui với. Tui thử cài sử dụng nhưng mà dùng với mạng viettel thấy không kết nối đc. Chẳng hiểu vì sao cả

Sử dụng điện thoại làm modem kết nối internet cho máy tính

Có bác nào đã từng sử dụng nokia 6220c để kết nối internet cho điện thoại chưa ? Nếu rồi thì bày cho anh em kinh nghiệm kết nối với, tui đã thử kết nối với mạng viettel nhưng mà không được. Không hiểu vì sao cả

Đã từng một thời tốn tiền với con này và cái laptop của ông chú. Dùng Nokia PC Suite kết nối qua usb cabl. Dùng 3G khá nhanh.

tốc độ 3.6 (Mbps) thì cũng tương đối rồi ,nhảy dam chắc cũng lên 500kb hoặc hơn

Theo cảm nhận chủ quan của mình thì cam 5.0 của 6220 khá ổn, hình nét và trong, tuy nhiên về màu sắc thì không đựoc tươi lắm. Lợi thế của 6220 là flash xenon nên chụp buổi tối ko ánh sáng thoải mái.
Mình thấy nhiều người chê 6220 nghe nhạc không hay nhưng theo ý chủ quan của mình thì nghe bằng tai nghe cũng hay đấy chứ. Tiếng ấm, mở to hết cỡ vẫn không bị rè.

mình thấy một chiếc điện thoại như 6220 mà giá như vậy thì thật quả là đáng dùng, không có wifi thì đã có 3G cũng dùng tạm. Đang cố gắng để tậu 1 em 6220 về dùng tết

ko hiện tên người gọi đến?

sao máy em thỉnh thoảng nó lại không hiện tên người gọi đến hả các bác ???
:-?

mình thấy một chiếc điện thoại như 6220 mà giá như vậy thì thật quả là đáng dùng, không có wifi thì đã có 3G cũng dùng tạm. Đang cố gắng để tậu 1 em 6220 về dùng tết

Mua nhanh ko hết hàng đấy, bên TGDD hết rùi.

TGDD có nhiều chi nhánh mà bạn, vả lại càng nagy2 nokia tung ra nhiều sản phẩm mới nhiều tính năng tiến bộ hơn và giá cũng hợp lí mà, vì nó còn phải cạnh tranh với nhiều hãng khác nửa, nó càng cạnh tranh mình càng sướng=))

TGDD có nhiều chi nhánh mà bạn, vả lại càng nagy2 nokia tung ra nhiều sản phẩm mới nhiều tính năng tiến bộ hơn và giá cũng hợp lí mà, vì nó còn phải cạnh tranh với nhiều hãng khác nửa, nó càng cạnh tranh mình càng sướng=))

uh`m :D trâu bò húc nhau mình ở giữa hượng lợi :))

Back