• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6220 classic!

Posted via Mobile Device sao em đã cài mật khẩu cho thẻ nhớ duì mà khi vào nó ko hỏi mật khẩu nhỉ.

Posted via Mobile Device cho e hoi thêm .nếu cài pm mak bị lỗi update error thì làm sao hả các pác

Posted via Mobile Device sao em đã cài mật khẩu cho thẻ nhớ duì mà khi vào nó ko hỏi mật khẩu nhỉ.

Khi bạn bỏ vào máy khác hay bỏ vào PC nó mới hỏi mật khẩu. Hoặc là sau khi bạn up FW hay 4mat máy nó mới hỏi.

Posted via Mobile Device cho e hoi thêm .nếu cài pm mak bị lỗi update error thì làm sao hả các pác

bạn phải remove pm đó ( cùng pm nhưng bản cũ, đã đc cài trên máy ) rùi cài pm này vào.

Thân.

Posted via Mobile Device mik remove pm cũ rùi mak cài vẫn ko đc. Thấy bảo phaỉ xóa cái jh trog ổ e/system và c/system mak mik chẳng hiểu. Ai hướng dẫn vs. Ví dụ mik cài cái ucplayer ý. K hjêủ sao remove bản cũ dùi mak ko cài đc pản mới

bạn hack máy chưa
hack bằng hello 0x
tìm trên diễn đàn cách láy cer và key từ trang opda
hack rồi cài pm vô tư không lo lỗi. kể cả báo k tương thích thì vẫn có pm chạy đc

Bạn chỉ việc vào danh bạ có tuỳ chọn sao chép số rôì vào paste trong tin nhắn thôi. Sao phải ghi ra giấy làm gì cho khổ!

Posted via Mobile Device

ban vao contact/options/send business cảd
Trời ah, tớ vào danh bạ/tuỳ chọn/ sao chép thì chỉ có mục sao chép đến thẻ nhớ hay bộ nhớ máy thôi, làm gì có mục sao chép đến tin nhắn.
Nếu vào contact/gửi danh thiếp thì không đc. Đã thử gửi rồi, người kia chẳng nhận đc gi trong khi máy bên kia vẫn báo có tin nhắn đến.
Chả lẽ Nokia lại kém thông minh thế nhỉ, có mỗi việc đơn giản màn ko làm đc, lằng nhằng ghê. Hj ko bằng máy TQ rồi, làm thao tác này dễ ợt. Hjc hjc=))

Chỉnh sửa cuối:
bạn ơi bạn mua máy khi nào ở đâu thế?
t mua ở nhật cường tháng 10/09 hàng dầu khí không có cáp tv out mới bực chứ

chung ý kiến với bác này
cần gì phải chạy theo số đông, dùng máy nào hợp với mình(yêu cầu tính năng,tiền ...) và ít người có mới thích

Ok đúng đấy, quan trọgn là máy có những tính năng gì và phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình. Tớ thấy với nhu cầu của tớ thì máy này hoàn toàn đáp ứng.
+ Cam=5.0 tờ tha hồ thoả mãn sở thích chụp ảnh linh tinh của tớ
+ Máy nhỏ gọn rất dễ mang theo bên mình, kiểu dáng đơn giản. nữ sử dùng màu tím còn màu đen hợp với Nam.
+ Chức năng 3G hợp thời, vào net cũng nhanh ko kém wifi là mấy.
+ Máy ko có wifi thì tớ cũng ko cần vì suốt ngày ngồi văn phòng, ôm máy tính thì cần gì điện thoại có wifi. Với lại dù sao vào mạng bằng điện thoại là bần cùng bất đắc dĩ thôi, chứ chậm và màn hình bé tẹo.
+ Máy có hệ điều hành nên hợp với ai thích mày mò khám phá, cài phần mềm ứng dụng rất hay.
+ Máy ko hề khó hack như nhiều người kêu, vì tớ đây có biết gì về điện thoại nhiều đâu, chỉ biết nghe gọi thôi còn tự hack được nữa là.
+ Máy hỗ trợ GPS cài Vietmap dẫn đường rất tiện.
+ Và điều quan trọgn nhất là giá cả, với một máy tích hợp nhiều công nghệ như vậy với giá đó thật quá hợp lý. Và may là ko có nhiều người dùng nên máy này có vẻ lạ và độc, chả ai biết đến cả. Hj Hj Hj :D

Trời ah, tớ vào danh bạ/tuỳ chọn/ sao chép thì chỉ có mục sao chép đến thẻ nhớ hay bộ nhớ máy thôi, làm gì có mục sao chép đến tin nhắn.
Nếu vào contact/gửi danh thiếp thì không đc. Đã thử gửi rồi, người kia chẳng nhận đc gi trong khi máy bên kia vẫn báo có tin nhắn đến.
Chả lẽ Nokia lại kém thông minh thế nhỉ, có mỗi việc đơn giản màn ko làm đc, lằng nhằng ghê. Hj ko bằng máy TQ rồi, làm thao tác này dễ ợt. Hjc hjc=))

gửi busness card rồi thì máy nhận phải lưu vào chứ
nó giống như mấy cái tin flash khi bạn đăng kí gprs lưu cấu hình truy cập vào đấy

Đã có ai tét thử cái trình xem ảnh nổ tiêng lay động mọi giác quan gì đó trên con 6220 này chưa vậy.e thì tèt roài.nhưng sao nó k tư xoay màn hinh vậy.co ai làm cho nó tự xoay dc k.mâý chiếc dt dời cao ngiêng cái la nó tự xoay sao cái này nó k tự xoay dc nhỉ.hay la do đời máy thấp nên k tự xoay dc nhi.

Posted via Mobile Device help. Ko hiểu sao hôm nay em 4mat con 622 naj xong dùi. Hack ok. Dùi Cài khoảng 20 ứng dụng symbian, quay ra cđẵt ứng dụng và trò chơi java thì máy báo ; "ko thể cđặt" hix hjx. Các bác giúp em vs.

gửi busness card rồi thì máy nhận phải lưu vào chứ
nó giống như mấy cái tin flash khi bạn đăng kí gprs lưu cấu hình truy cập vào đấy

Hic tại sao lại phải phức tạp thế, mình gửi tin nhắn có kèm danh thiếp là định dạng tin nhắn MMS rồi, nhưng có phải máy người nhận nào cũng cài GPRS hay gùng 3G đâu để mà nhận MMS. Chả lẽ không có cách nào chèn danh bạ hay sao. ĐÚng là máy này kém cả những máy nokia thông thường nhất về khoản chức năng này.
Chán quá, mất điểm quá đi mất.

Posted via Mobile Device help. Ko hiểu sao hôm nay em 4mat con 6220 nay xong dùi. Hack ok. Dùi Cài khoảng 20 ứng dụng symbian, quay ra cđẵt ứng dụng và trò chơi java thì máy báo ; "ko thể cđặt" hix hjx. Các bác giúp em vs.

Uh máy 6220c này không phải phần mềm nào cũng cài được đâu. Chỉ có một số phần mềm cập nhật mới thôi, vì tớ đã thử copy rất nhiều phần mềm hay nhưng nó báo lỗi chứng chỉ hoặc chứng chỉ hết hạn. Mặc dù máy đã hack rồi.
Nhưng nói chung những ứng dụng cơ bản và cần thiết như: mobi reader, từ điển Lạc việt MTD 2008, Opera Minim, theme, games, vietmap... thì vẫn cài và dùng ổn định.
Mới cả máy cấu hình không cao như 6220c thì cũng không nên cài quá nhiều ứng dụng làm gì. nếu những bạn muốn chiếc điện thoại nhiều ứng dụng như PC thì đã không dùng máy chạy Symbian mà chuyển qua dùng Winmo rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Đã có ai tét thử cái trình xem ảnh nổ tiêng lay động mọi giác quan gì đó trên con 6220 này chưa vậy.e thì tèt roài.nhưng sao nó k tư xoay màn hinh vậy.co ai làm cho nó tự xoay dc k.mâý chiếc dt dời cao ngiêng cái la nó tự xoay sao cái này nó k tự xoay dc nhỉ.hay la do đời máy thấp nên k tự xoay dc nhi.
6220 k co cam bien xoay man hinh nha b.nhung con ma xoay dc la nho cam bien cua may do b.nhu n85 hay n86...........n95

N6220c có camera 5mp mà em chụp chẳng thấy nét là mấy. Đưa lên pc trông củng ko đc đẹp.

không phải là cứ độ phân giải cao là chụp ảnh đẹp đâu bạn
nhưng chất lượng camera của 6220c đâu đến mức quá tệ cho 1 chiếc camera phone
bạn thử up vài cái lên cho mọi người xem nào

quá tay mua luôn lên 5230 đi bạn
kiểu dáng giống 5800 nghe nhạc ok chup ảnh thì hơi nhạt 2.0 mpx
ko có wifi nhưng đc 3G GPS kéo lại
hệ điều hành s60
máy hiện chỉ có khoảng 4tr2

Các bác cho em hỏi. N6220c nàj có cài đc pm gì mak để chơi game ngage ko ( đọc được file *.ngage ý)?

N6220c có camera 5mp mà em chụp chẳng thấy nét là mấy. Đưa lên pc trông củng ko đc đẹp
Đấy là do bạn chưa chọn chế độ đó thôi. Nếu để ở chế độ Auto thì nhìn ảnh chụp màu rất nhạt, bạn chọn sang chế độ Người dùng xác định sau đó tinh chỉnh cho chế độ này như: màu, độ phơi sáng, độ sắc nét, độ tương phản... Nếu ở N97 thì bất cứ chế độ chụp nào cũng cho phép người dùng tinh chỉnh các thông số trên, nhưng ở máy 6220c thì chí có chế độ người dùng xác định mới chỉnh được.
Khi đó hình ảnh chụp từ máy 6220c cũng khá đẹp và nét, màu tươi không đến nỗi như bạn nói đâu.
Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:
Back