• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C7

Em thấy C6-01 đẹp hơn con này nhiều bác ạ, chắc nó cũng rẻ hơn nên em sẽ chờ C6-01 ra. Muốn có tiếng Việt bác đổi Productcode, nhét FW tiếng Việt vào là xong, có gì đâu. Em nghĩ ở Mỹ chắc ko có VAT nên giảm được gần triệu, tầm gần 8tr thôi.
Kiểu dáng bo tròn của C7 thật ko hợp với nam, với nữ thì đẹp.
,
c6-01 man hình pé hơn con này.nhìn con này bên ngoài đúng là rất đẹp, mình thấy nam dùng cũng oke :D

,
c6-01 man hình pé hơn con này.nhìn con này bên ngoài đúng là rất đẹp, mình thấy nam dùng cũng oke :D

Ừ nhỉ, bác nói em mới để ý màn hình nó có 3.2 inches, bằng X6. Đa điểm mà màn hình có 3.2 inches thì để 2 ngón tay cái lên cũng đã che mất hơn 1/3 cái màn hình rồi :D

Có bác nào biết con c6-01 bao giờ về vn ko? Giá cả bao nhiêu nứa, híhí mình kết em này roài

Híhí em thích em c6-01 này còn hơn cả bồ em nữa.đợi em này về vn là cưới lun...cò bồ thì vẫn phải đợi(chưa đủ tiền."..")

Lại có thông tin C7 không có công nghệ CBD, lại thêm một lý do để mua C6-01 thay vì C7.

Vừa xúc 1 em C7 - sau 2 ngày trải nghiệm thấy ngon, đáng đồng tiền bát gạo, cảm ứng mượt mà, nghe nhạc xem phim ổn, sóng sánh căng đét nghe gọi rõ nét, được cái phần mềm chỉnh sửa ảnh và clip cũng hay, một số phần mềm của S60 v5 cài lẫn được vì vậy dùng cũng tương đối khá nhiều pm.....túm lại là chưa thấy chê điểm nào cả....

Vậy bác thử hộ em xem nó có hiển thị tốt ngoài trời nắng ko? Nghe nói con này ko có Clear Black Display.

Mình nói không phải để khen,vì mấy hôm nữa mình cũng bỏ C7 để lấy N8 rồi. Nhưng thực sự màn hình của C7 khi nhìn ngoài nắng rất rõ nét,cái này thực sự khiến mình ngạc nhiên luôn. Chả bù cho con Nexus one cũ của mình,cứ cầm ra nắng là bó tay luôn. Còn nữa,C7 bị vướng lỗi cảm biến ánh sáng,khi vào trong chỗ tối muốn nó sáng hơn thì nó lại cứ tối đi,mặc cho đẩy độ sáng lên đến đâu. Rõ hãm

Mình nói không phải để khen,vì mấy hôm nữa mình cũng bỏ C7 để lấy N8 rồi. Nhưng thực sự màn hình của C7 khi nhìn ngoài nắng rất rõ nét,cái này thực sự khiến mình ngạc nhiên luôn. Chả bù cho con Nexus one cũ của mình,cứ cầm ra nắng là bó tay luôn. Còn nữa,C7 bị vướng lỗi cảm biến ánh sáng,khi vào trong chỗ tối muốn nó sáng hơn thì nó lại cứ tối đi,mặc cho đẩy độ sáng lên đến đâu. Rõ hãm

Ủa mình nhớ cảm biến Ánh sáng thì vào tối thì AS nó dịu lại chứ, khi ra nắng thì nó mới sáng lên mà... Đâu có ngược như bạn nói...

Ủa mình nhớ cảm biến Ánh sáng thì vào tối thì AS nó dịu lại chứ, khi ra nắng thì nó mới sáng lên mà... Đâu có ngược như bạn nói...

đúng rùi cảm biến ánh sáng là để tự động chỉnh độ sáng màn hình cho phù hợp vói môi trường bên ngoài và để tích kiệm pin mà.cho ra sáng thì nó sẽ sáng hơn và cho vào tối thì nó dịu đi

2 bạn đều nói đúng,nhưng mình cũng đã nói,con trước của mình là máy chạy android 2.2,nó có chế độ tự động thay đổi độ sáng màn hình hoặc mình tự mình thiết lập độ sáng. Nhưng con C7 này lại không như vậy,mình có kéo lên hết cỡ thì khi vào tối nó vẫn cứ tối đi,không cố định 1 độ sáng nên dùng không quen

thằng C7 này mới lên giá 9,5 triệu rùi , đang tính mua mà lại lên như vậy trắc lại phải chờ thêm vài tháng nữa cho hạ rồi tính.

Chẳng biết mấy tháng nữa có giảm giá đi hay lại tăng giá lên, VND mất giá kinh quá. X6 từ 5,8tr cũng lên 6,5tr rồi.

mình khoái 2 con chạy HDH Sym^3 này lắm mà không đủ tiền mua trắc chờ lên HDH Sym^4 thì mua HDH Sym^3 cho rẻ. he he he he. . . . .

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C7
Hiện tại C7 đã về trước N8 với giá chính thức khoảng hơn 8t5 và đã bán ra thị trường.Đây là máy chạy HDH Sym^3 đầu tiên mà mình được test.Cảm nhận máy chạy nhanh,thao tác rất nhanh chóng khi mở các ứng dụng và thư mục.Có thể tùy chọn thêm các trang ngoài màn hình chính
Màn hình AMOLED cảm ứng điện dung,màn hình sáng và đẹp,tích hợp Flash Lite 4 hỗ trợ các nội dung Flash Player 10.1 trên Web và cả OviMap 3.0 đã hỗ trợ bản đồ Việt Nam

nohia vô đối

sao ko có ai dung c7 à mà ko thấy ý kiến nữa vậy? mình đang phân vân giữa c7 và n8 , các bạn cho mình ý kiến?

C7 là vừa tầm rồi...............thừa tiền thoải mái không nghĩ ngợi thì cứ xúc N8 thôi.....mình sài C7 thấy quá ưng ý rồi...no cmt thêm

Back