• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C7

đang xài sym^1, ước dc lên sym^3 với android wá
mới vọc con C7 này tại VN Telecom , máy mỏng, tkế ko dc def cho lắm
cảm ứng điện dung cảm nhận là khá mượt mà, ko thua kém các máy And 2.2 trên 10 chai
cảm ứng đa điểm của máy khá ngọt, chơi Angry bird thấy rõ
có chíp 3D có khác, game 3D ko thua kém là mấy so với IP4, đã chơi Asphalt 5 thấy hình ảnh khá def, chơi trơn tru

đang xài sym^1, ước dc lên sym^3 với android wá
mới vọc con C7 này tại VN Telecom , máy mỏng, tkế ko dc def cho lắm
cảm ứng điện dung cảm nhận là khá mượt mà, ko thua kém các máy And 2.2 trên 10 chai
cảm ứng đa điểm của máy khá ngọt, chơi Angry bird thấy rõ
có chíp 3D có khác, game 3D ko thua kém là mấy so với IP4, đã chơi Asphalt 5 thấy hình ảnh khá def, chơi trơn tru
nghe thèm chảy nc miếng! hic.. làm sao để có nó đây?

Các ứng dụng của sym^3 chắc cũng cần fải sign hoặc hack mới dùng đc nhỉ, xin key + cer qua mấy box cũ của S60v5 xin key + cer liệu có được ko nhỉ. Hiện tại sếp của em mới mất con E75 nên mới sắm con C7, đang muốn test thử mấy fần mềm của sym^3 ra làm sao. Máy của sếp nên ko dám lôi ra test, đành fải dùng cách sign để tranh thủ vừa cài vừa test luôn mấy game xem sao

Các ứng dụng của sym^3 chắc cũng cần fải sign hoặc hack mới dùng đc nhỉ, xin key + cer qua mấy box cũ của S60v5 xin key + cer liệu có được ko nhỉ. Hiện tại sếp của em mới mất con E75 nên mới sắm con C7, đang muốn test thử mấy fần mềm của sym^3 ra làm sao. Máy của sếp nên ko dám lôi ra test, đành fải dùng cách sign để tranh thủ vừa cài vừa test luôn mấy game xem sao

bác xin sign cer - key ở post s60 5th ấy!

Gửi Imei qua đây mình lấy cer, k.e.y cho, thời gian chờ: 1/2 đến 1 ngày là đựoc

c7 chụp ảnh có tự động lấy nét giống x6 không.ai dùng qua 2 em này rồi.cho em so sánh về khả năng chụp ảnh của cả 2 với.

c7 chụp ảnh có tự động lấy nét giống x6 không.ai dùng qua 2 em này rồi.cho em so sánh về khả năng chụp ảnh của cả 2 với.

Mình có tranh thủ test qua cả nghe nhạc và chụp ảnh rồi, mình chụp thử thấy hình như con này ko có auto forcus thì fải, lúc chụp ko thấy nó điều chỉnh tiêu cự, trong fần thông số kĩ thuật thì thấy camera của nó là fixforcus, cũng ko có đk nghịch nhiều nên chưa nắm đc rõ. Còn về nghe nhạc loa ngoài thì khi cầm trên tay nghe âm thanh có vẻ hơi chát nhưng đặt xuống bàn thì âm thanh fát ra lại khá chuẩn, bật full ko bị rè tiếng, nói chung là chất lượng âm thanh loa ngoài khá

Chỉnh sửa cuối:
Máy không có auto forcus bạn ah. Nói chung là mình chán nhất khoản này

Pin máy này xài trung bình được bao lâu? Có khá hơn X6 không? Thấy màn hình đến 3,5 inches mà pin chỉ có 1200 mah nên hơi nản.

Pin máy này xài trung bình được bao lâu? Có khá hơn X6 không? Thấy màn hình đến 3,5 inches mà pin chỉ có 1200 mah nên hơi nản.

Pin con này ngang ngửa với X6.Màn hình rộng hơn X6 nhưng được trang bị màn hình Amoled tiết kiệm điện năng hoàn hảo.

cer, k.e.y của bạn đây nhé

Em vừa mới tậu được em C7 và vọc cả tuần rùi các Pác ạh, nói chung tại thời điểm này với giá 9,1 thì nó em thấy cũng xứng đáng xài, ^^, chơi các game 3D thật tuyệt, lướt cảm ứng mượt mà hết xấy, vóc dáng thanh mảnh, các góc bo tròn đúng là ko nam đính đối với nam nhưng đó chỉ là con màu trắng thoy, cầm con màu đen óng ánh đẹp hết xẩy các pác ạh, em quyết định ko chơi dán hay bảo về mà để nguyên xi cầm xài cho sướng, riêng em N8 bi giờ giá đã 11.5 trên TGDD rùi, níu mức đó thì em mua quách kon IPhone 4 8G cho rùi. Em thấy em C7 này là hợp túi oy, nói chung cũng chưa nghịch nhiều nhưng ghiền nhứt cái quay phim, đẹp và rõ dzã man, công nghệ 2 Micro lọc tiếng ồn nên âm thanh quay đc nghe khá ổn định và rõ, nó được oánh giá còn cao hơn cả N8 nữa mờ ^^ . Riêng công nghệ cảm biến ánh sáng lúc ra nắng sáng lên, lúc vào nhà dịu xuống, lúc đầu xài ko quen nhưng vài ngày là thấy nó rất hay và hợp với mắt mình, ko quá chói cũng ko gây căng mắt ra khi lướt wife hay chơi game lâu. ^^. ảnh chụp ban đêm thì nói chung ko bằng ban ngày lắm, cái Flash của em nó tới DUAL nên sáng chói quá, chụp gần nó phản quan gây ra hiệu ứng chói hình, chụp ban đêm tắt đi thì cũng đẹp đẹp ở nơi có ánh sáng điện thì mới Oki đc. Túm lại là Symbian^3 em ghiền cái Widget desktop của nó, chỉnh thoải mái, cài thêm cái N-Desk hoặc cái 9 Desk top trên Ovistore là lướt giao diện chẳng khác Iphone, ^^.
Ứng dụng của Máy tuy chỉ là bước khởi đầu nhưng Symbian^3 anh em trên mạng bữa nay post nhiều oy, down vô tư lun. ^^ Em đang muốn test thêm nhiều thứ nà, Pác nào có ý tưởng nào mới mới cho em nó chỉ em test với, ai muốn thử máy ở góc cạnh nào post lên để em vọc em C7 này nha
Nói thiệt kể tử hum mua em C7 , em quên hẳng kon Laptop của em, hj hj

Các bác nào C7 cho e hỏi tí : màn hình C7 sau khi tắt máy , nhìn nghiêng nghiên thì thấy các sọc ngang mờ mờ , nhưng lúc xài thì ko thấy gì hết ,rõ đẹp bình thường , ngay cả khi để màn hình trắng toàn bộ cũng ko thấy sọc gì , ko bít có bị sao ko nữa , các pác giúp e với ....hix..hix.. mới lụm được e nó 2 tuần à giờ mới để ý.

Các bác nào C7 cho e hỏi tí : màn hình C7 sau khi tắt máy , nhìn nghiêng nghiên thì thấy các sọc ngang mờ mờ , nhưng lúc xài thì ko thấy gì hết ,rõ đẹp bình thường , ngay cả khi để màn hình trắng toàn bộ cũng ko thấy sọc gì , ko bít có bị sao ko nữa , các pác giúp e với ....hix..hix.. mới lụm được e nó 2 tuần à giờ mới để ý.
- Không sao cả đâu nhé .
- Mềnh sài cũng thấy ưng cái bụng và hợp túi xiền, nhất là cái khoản đa nhiệm thì ưng thôi rồi luôn. Đặc biệt là cài PM ARED vào nữa thì chuyển đi chuyển lại giữa các ứng dụng đang chạy chỉ bằng 1 nút bấm, tiện lợi vô cùng luôn vừa đi dán màn hình và mua cái bao silicon cho em nó - đút vào cái bao silicon bảo vệ yên tâm hẳn, cầm rất đầm. Giá bao silicon 50k (2 màu: trắng và nâu, miếng dán chuẩn 40k)

cho mình hỏi tí, cái bao silicon c7 bạn mua o đâu thế? mình ở HCM nhưng hỏi hết cửa hàng không có chổ nào bán, pro hướng dẫn dùm mình mua một cái với, thanks bạn nhiếu lắm.

cho mình hỏi tí, cái bao silicon bạn mua o đâu thế? mình ở HCM nhưng hỏi hết cửa hàng không có chổ nào bán, pro hướng dẫn dùm mình mua một cái với, thanks bạn nhiếu lắm.

Có bác nào biết ở Tp.HCM bán bao silicon cho nokia c7 không, chỉ dùm mình với cảm ơn nhìu lắm :D

Sao mình hỏi mà không thấy ai trả lời hết vậy ta, pó tay thế thì phải chờ thôi chứ đâu có biết chổ nào bán cái bao silicon cho em c7 đâu :(:(:(

Em vừa mới tậu được em C7 và vọc cả tuần rùi các Pác ạh, nói chung tại thời điểm này với giá 9,1 thì nó em thấy cũng xứng đáng xài, ^^, chơi các game 3D thật tuyệt, lướt cảm ứng mượt mà hết xấy, vóc dáng thanh mảnh, các góc bo tròn đúng là ko nam đính đối với nam nhưng đó chỉ là con màu trắng thoy, cầm con màu đen óng ánh đẹp hết xẩy các pác ạh, em quyết định ko chơi dán hay bảo về mà để nguyên xi cầm xài cho sướng, riêng em N8 bi giờ giá đã 11.5 trên TGDD rùi, níu mức đó thì em mua quách kon IPhone 4 8G cho rùi. Em thấy em C7 này là hợp túi oy, nói chung cũng chưa nghịch nhiều nhưng ghiền nhứt cái quay phim, đẹp và rõ dzã man, công nghệ 2 Micro lọc tiếng ồn nên âm thanh quay đc nghe khá ổn định và rõ, nó được oánh giá còn cao hơn cả N8 nữa mờ ^^ . Riêng công nghệ cảm biến ánh sáng lúc ra nắng sáng lên, lúc vào nhà dịu xuống, lúc đầu xài ko quen nhưng vài ngày là thấy nó rất hay và hợp với mắt mình, ko quá chói cũng ko gây căng mắt ra khi lướt wife hay chơi game lâu. ^^. ảnh chụp ban đêm thì nói chung ko bằng ban ngày lắm, cái Flash của em nó tới DUAL nên sáng chói quá, chụp gần nó phản quan gây ra hiệu ứng chói hình, chụp ban đêm tắt đi thì cũng đẹp đẹp ở nơi có ánh sáng điện thì mới Oki đc. Túm lại là Symbian^3 em ghiền cái Widget desktop của nó, chỉnh thoải mái, cài thêm cái N-Desk hoặc cái 9 Desk top trên Ovistore là lướt giao diện chẳng khác Iphone, ^^.
Ứng dụng của Máy tuy chỉ là bước khởi đầu nhưng Symbian^3 anh em trên mạng bữa nay post nhiều oy, down vô tư lun. ^^ Em đang muốn test thêm nhiều thứ nà, Pác nào có ý tưởng nào mới mới cho em nó chỉ em test với, ai muốn thử máy ở góc cạnh nào post lên để em vọc em C7 này nha
Nói thiệt kể tử hum mua em C7 , em quên hẳng kon Laptop của em, hj hj

Có cả ip4 8G hả . Ở đâu bán thế. C7 ghét mội cái tròn tròn đó, thêm 2 t cho nó biến luôn. Quất N8 màu xanh lá .

Back