• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.
cho mình hỏi mình dùng push mail của e 63,khi down mail về thì ok,nhưng sao gửi mail không được nhỉ,gửi xong thi cứ xin đợi,không gửi được,ai bít chỉ mình với,mình dùng yahoo mail

con E63 của mình sau khi 4mat 4 ngón thì bị lỗi fw. Cho mình hỏi là nếu mình đem lên care để họ giúp mình nâng cấp fw thì phải chờ bao lâu? Nếu trong thời gian bảo hành thì có tính phí của mình ko? :(

không bị tính phí đâu, tuy nhiên bạn có thể tự nâng cấp được mà, cần gì lên care cho mất time

cho mình hỏi mình dùng push mail của e 63,khi down mail về thì ok,nhưng sao gửi mail không được nhỉ,gửi xong thi cứ xin đợi,không gửi được,ai bít chỉ mình với,mình dùng yahoo mail

Mình thử sử dụng hòm mail Yahoo trên E63 thì thấy bình thường mà bạn.
Với máy chủ gửi thư, máy tự cấu hình là:
Server: smtp.mail.yahoo.com.vn (mình dùng @yahoo.com.vn)

Port (cổng): Default. Nếu chọn User define thì là 465.

Mình thiết lập và đã gửi được mail. (vừa mới làm thôi vì mình ít dùng Yahoo Mail). Bạn thử kiểm tra lại xem nhé.

Posted via Mobile Device

không bị tính phí đâu, tuy nhiên bạn có thể tự nâng cấp được mà, cần gì lên care cho mất time

Chờ người ta làm khoảng bao lâu bạn nhỉ?

ps: mình cũng biết tự up lên, nhưng mà ko có cáp bạn à... mua cái cáp xong về nâng lên thì chi bằng đem lên care cho khỏe, an toàn, Care cũng ko xa nhà lắm:p

Trước tiên mình xin cảm ơn bạn Thiên 133100 đả hướng dẩn cho mình nhưng bạn ơi,mình rất tệ về lĩnh vực ngoại ngử nên mình củng nhờ bạn chỉ giúp mình cách cài đặt,ví dụ như khi cài đặt các ứng dụng vào đâu trong thẻ nhớ, nhạc vào thư mục nào trong trong thẻ nhớ, vừa qua hình ảnh thì mình cài được, nhưng các ứng dụng và các phần mềm khác thì mình không biết đưa vào đâu cả,còn nhạc chuông mình củng cài vào được, nhưng nó củng nằm trong thư mục nhạc luôn,khi mình mỡ nhạc thì chỉ có mấy khúc nhạc chuông đó thôi,vì mới xử dụng nên cần học hỏi nhiều ở các bạn,mong các bạn giúp đở hướng dẩn và đừng cười mình nhé,Cảm ơn các bạn nhiều.

mấy pác cho em hỏi, con Ê63 này tốc độ 3G được bao nhiêu? Định mua con này mà thấy thông số kỹ thuật thì 3G có 384kb/s thôi, tốc độ này thì chậm lắm. Không quan tâm đến wifi

ko thích thì bạn mua máy có thôg số lớn hơn đi.minh thấy xài e63 là tốt rồi,hack fone xong là khỏi chê!!

mấy pác cho em hỏi, con Ê63 này tốc độ 3G được bao nhiêu? Định mua con này mà thấy thông số kỹ thuật thì 3G có 384kb/s thôi, tốc độ này thì chậm lắm. Không quan tâm đến wifi

Phát huy hết tốc độ đó thì có mà nhanh như PC ở ngoài tiệm net oy đó. Nhưng cái chính còn phụ thuộc vào tốc độ của từng mạng nữa đó bạn ah.

Các bạn cho mình hỏi. khi cài đặt các ứng dụng và phần mềm vào máy và thẽ nhớ,nhưng khi cài đặt trong máy thì nó cứ báo lổi là "Chứng chỉ bị lổi " hay Chứng Chỉ hết hạn " như vậy mình phải làm sao ? khắc phục bằng cách nào.Mong các bạn giúp hướng dẩn giúp mình.Thank

Các bạn cho mình hỏi. khi cài đặt các ứng dụng và phần mềm vào máy và thẽ nhớ,nhưng khi cài đặt trong máy thì nó cứ báo lổi là "Chứng chỉ bị lổi " hay Chứng Chỉ hết hạn " như vậy mình phải làm sao ? khắc phục bằng cách nào.Mong các bạn giúp hướng dẩn giúp mình.Thank

Kiểm tra như sau nhé:

Tool/setting/application/App.manager/ ---> dòng đầu tiên chọn all, dòng 2 chọn Off nhé!

Tuy nhiên, Đối với S6v3 thì để cài 1 số PM bạn cần phải có file Cer và file K.e.y phù hợp với Imei máy của bạn để sign PM đó hoặc phải hac.k phone. Khi đó mới cài được.

Trước tiên mình xin cảm ơn bạn Thiên 133100 đả hướng dẩn cho mình nhưng bạn ơi,mình rất tệ về lĩnh vực ngoại ngử nên mình củng nhờ bạn chỉ giúp mình cách cài đặt,ví dụ như khi cài đặt các ứng dụng vào đâu trong thẻ nhớ, nhạc vào thư mục nào trong trong thẻ nhớ, vừa qua hình ảnh thì mình cài được, nhưng các ứng dụng và các phần mềm khác thì mình không biết đưa vào đâu cả,còn nhạc chuông mình củng cài vào được, nhưng nó củng nằm trong thư mục nhạc luôn,khi mình mỡ nhạc thì chỉ có mấy khúc nhạc chuông đó thôi,vì mới xử dụng nên cần học hỏi nhiều ở các bạn,mong các bạn giúp đở hướng dẩn và đừng cười mình nhé,Cảm ơn các bạn nhiều.
Ngoại ngữ thì mình cũng kém lắm. Nhưng máy E63 có tiếng Vịêt mà!
Mình chưa hiểu lắm bạn đang hỏi mình về cái gì??
Ảnh, nhạc thì bạn cứ chép vào thẻ thư mục Image, Sounds. Mở Sưu tập ảnh sẽ tự load hết. Mở nhạc thì bạn có thể mở trực tiếp từng bài ở E:/Sounds (hayE:/Clip âm thanh)
Ứng dụng (soft có định dạng *sis hoặc *.jar..) thì bạn cũng chép vào thẻ nhớ rồi vào tìm nó trên điện thoại ở "Quản lý tệp tin" mở nó ra = bạn cài ứng dụng đó. Soft Jar thì thường cài OK, nhưng soft Sis đa số phải Sign (nếu máy chưa hack) mới cài được.
Thân :))
Posted via Mobile Device

cho mình hỏi, FW mới nhất của Ê63 tới thời điểm này đã hack được chưa. Định nâp cấp FW :D

cho mình hỏi, FW mới nhất của Ê63 tới thời điểm này đã hack được chưa. Định nâp cấp FW :D

Bạn hack vĩnh viễn từ fw cũ đi rồi up lên, hack tiếp bằng Hello Ox 1.03 là OK.

Posted via Mobile Device

Bạn hack vĩnh viễn từ fw cũ đi rồi up lên, hack tiếp bằng Hello Ox 1.03 là OK.

Posted via Mobile Device

Hack vĩnh viễn là thế nào, cho mình xin link topic đi, lúc trước mình hack bằng Hello OX 2.0 thì có xem là hack vĩnh viễn ko vậy?:-?:-?

Hack vĩnh viễn là thế nào, cho mình xin link topic đi, lúc trước mình hack bằng Hello OX 2.0 thì có xem là hack vĩnh viễn ko vậy?:-?:-?

Sau khi hack ở fw cũ bạn copy file installserver.exe vào Y:\sys\bin. Sau đó bạn có thể up lên fw mới và hack lại fw mới bằng Hello Ox 1.03 (những bản khác thì mình chưa dùng nên ko rõ).

Posted via Mobile Device

Xác nhận lại lời bạn. Sau khi đem lên care up phiên bản, về hack bằng hello OX 2.03 thấy ok liền :D

Uhm. Mình up từ khi còn xài bản 1.03 nên chưa cập nhật thông tin. Vẫn còn hack hơi thủ công.
Cám ơn mấy bạn.

Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.
Back