• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.
mình hỏi cái này 1 chút, các bác tư vấn dùm.
máy mình đã hack(cài trên máy) = pm Hellox 1.03, sau này mình cài pm chơi N-gage nhưng ko chơi đc. bắt đầu từ đó máy mình bị lỗi là cài pm java thì ok, còn các pm sis hay sisx thì máy báo: "tập tin bị lỗi" bi giờ mình phải làm sao?
format lại máy và cả thẻ nhớ à?
mình ớn vụ hack lại máy lắm rồi, lần trước mò cả tuần luôn. có cách nào hạck vĩnh viễn ko?
tiện thể hướng dẫn mình up phiên bản mới của con này với (máy mình là 100.21.110) down về = máy tính rùi dùng ĐT up đc ko?
Thanks các pác nhìu nhìu!!!

máy mình đã hack(cài trên máy) = pm Hellox 1.03, sau này mình cài pm chơi N-gage nhưng ko chơi đc. bắt đầu từ đó máy mình bị lỗi là cài pm java thì ok, còn các pm sis hay sisx thì máy báo: "tập tin bị lỗi" bi giờ mình phải làm sao?
mình ớn vụ hack lại máy lắm rồi, lần trước mò cả tuần luôn. có cách nào hạck vĩnh viễn ko?
tiện thể hướng dẫn mình up phiên bản mới của con này với (máy mình là 100.21.110) down về = máy tính rùi dùng ĐT up đc ko?

tốt nhất là 4mat máy với thẻ nhớ, tiến hành up firmware mới nhất, bạn qua chổ này xem hướng dẫn Up firmware http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1242
còn chổ này xem hướng dẫn Hack Phone http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=63049

Bạn nên giữ lại file cài đặt Hello Ox đã sign để khi nào cần thì chạy lại.
Đã có file này thì còn ngại ngần gì nữa.

Posted via Mobile Device

Singn từng pm cho nó bền
P/S:cho em xin cái ACM cho phiên bản mới nhất(200) của e63,dùng cái pm phiên bản cũ bắt cuộc gọi không được tốt cho lắm.Em xin cám ơn trước

mọi người cho mình hỏi E63 không có camera phụ đằng trước đúng không vậy?mình vừa xem máy của thằng bạn thấy không có camera đằng trước nên hơi ngạc nhiên.

mọi người cho mình hỏi E63 không có camera phụ đằng trước đúng không vậy?mình vừa xem máy của thằng bạn thấy không có camera đằng trước nên hơi ngạc nhiên.

E63 không có camera phụ đằng trước bạn ạ.

Posted via Mobile Device

dòm cái là bít lìn chứ hỏi gì nữa 3, chỉ có cảm ứng ánh sáng ở phiá trước thui mà.
Posted via Mobile Device

dòm cái là bít lìn chứ hỏi gì nữa 3, chỉ có cảm ứng ánh sáng ở phiá trước thui mà.
Posted via Mobile Device

E 63 chỉ có cảm biến ánh sáng chứ k có camera cho thoại hình ảnh. Chỉ có E71 mới có camera phụ thôi bạn.

mình mai định mua 1 chiếc e63 cũ.bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình chút cách xem máy và phụ kiện chuẩn của ê63 ko?thanks.

mình mai định mua 1 chiếc e63 cũ.bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình chút cách xem máy và phụ kiện chuẩn của ê63 ko?thanks.

Phụ kiện của E 83 thì đơn giản hơn E71 nhiều: thân máy, pin, tai nghe cùi bắp, sạc chuẩn, thẻ 1GB.
Phải mua thêm Cab để cài PM

có cách nào phân biệt máy chuẩn ko bác.vd như tem....
theo em trước khi mua máy bác cữ tìm chỗ nào co WIFI mà tes :D . nếu đã vào đc mạng rùi tiện thể vào trang chủ nokia kiểm tra Code luôn :D.
còn Tem thì theo em đc biết hiện giờ nokia nó bỏ Tem giấy rùi . nó chuyển hết sang tem nilon nhiều màu . nên mặt trong của máy chỉ có một tem duy nhất thui
còn PIN thiệt hay giả cách phân biệt thì chắc ai cũng bít cả rùi :D

mà tí quên bác nhớ kiểm tra 4 cái đinh ốc ở mặt sau của máy . nếu nó bị tróc sơn thì cam đoan là máy bị bung rùi :D . làm như thế mình còn có cơ hội mà ÉP giá :-? khỏi bị CHÉM =))

Last edited by a moderator:
Ê63 dùng sao nó thấy bất tiện sao đó

Bạn nói vậy mình cũng bó tay. Bạn thấy bất tiện chỗ nào thì nên nói rõ ra. Có gì mọi người còn khắc phục giúp.

Posted via Mobile Device

cái gì lúc mới xài cũng bất tiện bạn à, xài lâu mới thấy cái hay của nó chứ :D

Posted via Mobile Device
Chao moi nguoi.hom nay minh co fomat lai con e63 nhung khac voi moi lan la sau khi dung pm auto cai cac pm .thi sau khi cai xong thi the nho ngay lap tuc bi khoa.ko mo ra dc.ai co cach be khoa the nho giup minh voi.

Posted via Mobile Device
Chao moi nguoi.hom nay minh co fomat lai con e63 nhung khac voi moi lan la sau khi dung pm auto cai cac pm .thi sau khi cai xong thi the nho ngay lap tuc bi khoa.ko mo ra dc.ai co cach be khoa the nho giup minh voi.
viết ko có dấu nhớ . trường hợp của cậu tớ chưa gặp nên ko bình luận :D
mà cho em hỏi 1 câu mấy bác lên PV này lâu hơn em đã bao giờ bị mấy thành viên cũng ở PV gọi điện hỏi các vấn đề về điện thoại chưa . sao mà em gặp nhiều quá ( mà toàn hỏi dòng máy Windows Mobile . mà khổ nỗi em có vào mục dành cho dòng máy đó đâu mà sao gặp mấy lần người ở diễn đàn hỏi em :(( . em thì em ngu đặc dòng Windows Mobile . đã dùng bao giờ đâu mà bít :D )

Posted via Mobile Device

Đưa thẻ 4mat trên PC được ko bạn? Còn ko thì tìm máy chụp ảnh KTS nào đó, đưa vào 4mat thẻ :(

@all: có anh em nào cài được FreeiSMS trên E63 ko vậy? Báo giúp mình nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back