• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.
mình xài 6500s chỉ cần gọi đến máy nào có 3G là tự có mà (2 máy đều phải có 3G) khi có mạng 3G thì gọi là toàn video mà

E63 có thể Video Call. Nó sử dụng camera phía sau. Các bạn chỉ cần chọn mạng UTMS (3G) trong Setting > Network >Network Mode và máy bên kia cũng xài 3G là gọi được hết. Mình đã dùng mới nói.

Posted via Mobile Device

Dùng 8GB để làm gì. Bắt em nó gánh lặng quá là sinh bệnh đấy bạn ạ!

nặng hay nhẹ máy chủ yếu do bác mua thẻ dỏm hay xịn thôi . mua thẻ nhớ mà cứ đâm vào Thế giới di động hay Viễn thông A thì toi đấy . hôm trước mua thẻ microSDHC 8GB Class 6 cho thằng bạn , hiệu Kingtons chính hãng , bảo hành 5 năm , gắn vào E63 , copy đầy nhạc , hình ,chương trình ,video , còn trống 2.5GB , máy vẫn chạy ầm ầm , không giảm tốc độ .

Mình cũng đang dùng E63, bị mắc cái bệnh là sau khi cài Opera mini là vào các ứng dụng web, youtube, facebook không được(click vào được 1,2 giây là out ra ngay), mình đã format lại mấy lần, mà cứ cài opera vào là bị như vậy. Các bạn có thể giúp mình cách khắc phục được không? Thanks trước luôn

nặng hay nhẹ máy chủ yếu do bác mua thẻ dỏm hay xịn thôi . mua thẻ nhớ mà cứ đâm vào Thế giới di động hay Viễn thông A thì toi đấy . hôm trước mua thẻ microSDHC 8GB Class 6 cho thằng bạn , hiệu Kingtons chính hãng , bảo hành 5 năm , gắn vào E63 , copy đầy nhạc , hình ,chương trình ,video , còn trống 2.5GB , máy vẫn chạy ầm ầm , không giảm tốc độ .

thẻ nhớ của em cũng là kingston, tốc độ máy ok như thường, cho em hỏi em này là feature pack mấy ạ?

E63 có thể Video Call. Nó sử dụng camera phía sau. Các bạn chỉ cần chọn mạng UTMS (3G) trong Setting > Network >Network Mode và máy bên kia cũng xài 3G là gọi được hết. Mình đã dùng mới nói.

Posted via Mobile Device

Mình cũng dùng e63. nhưng nếu dùng camera phía sau thì làm sao nhìn thấy đối phương được hả bạn vì màn hình nó nằm đằng trước cơ mà

các pro cho e hỏi e đang định mua con e63 cũ nhưng chưa biết ji.có thể cho e hỏi nếu mua thì cần chú ý những ji.kiểm tra những ji dc ko ạ. thank các pro trước

Mình cũng dùng e63. nhưng nếu dùng camera phía sau thì làm sao nhìn thấy đối phương được hả bạn vì màn hình nó nằm đằng trước cơ mà

Sao mà đòi hỏi được hả bạn. E63 không có camera phụ. Nhưng cái mình muốn nói là nó cũng dùng được Video Call

Posted via Mobile Device

các pro cho e hỏi e đang định mua con e63 cũ nhưng chưa biết ji.có thể cho e hỏi nếu mua thì cần chú ý những ji.kiểm tra những ji dc ko ạ. thank các pro trước

Posted via Mobile Device
Trước tiên là fải xác định đc nó là hàng nokia(rất dễ nếu bạn có chút kinh nghiệm về nokia hay về máy mún mua. Nếu hok thì nhờ thêm ai đó bít nhé) để tránh mua fải hàg fake, những lệnh *#0000# hay *#92702689# dòng fake cao cấp có hết bạn ah, nhưng *#7780# hay *#7370# thì chưa có, bạn mở nắp pin, gỡ pin ra, xem tem dán trên đó có imei, code, tên máy... t2 kiểm tra tem máy xem máy đã bung hay chưa, độ mới( nhiều macô bug máy xog dán lại tem khác, tiệm đt thì...đầy tem. Vỏ, phím đã thay chưa,...), t3 kiểm tra chất lượng máy (màn hình, camera, phím hok liệt, sóng gió, nghe gọi rõ, loa trog ngoài có rè hay hok). Ngoài ra fải xem thêm cục pin (zin hay lô, có bị phù hok), tai nghe, xạc...hàg zin, lô... => đánh giá nên mua hay hok.

Chỉnh sửa cuối:
trước hết bạn kiểm tra xuất sứ của máy( có thẻ bảo hành không? kiểm tra tem,imei ,kiểm tra thời lượng sử dụng) ,lưu ý hiện nay có rất nhiều hàng dựng, rất giống, tem,imei đầy đủ.
Thứ 2. Bạn coi những cái ốc xem máy đã bị mở chưa,
Thứ 3. Bạn kiểm tra màn hình cũng như vỏ. tắt đi ,mở lại ,gọi đi, nge xem loa có sao không, cột sóng có ổn định không.
Thư4, Bạn kiểm tra các chức năng cơ bản,camera,wifi,nge nhạc...và tốt nhất bạn không hiểu nhiều nên nhờ người quen mua giúp. Chúc bạn may mắn.

thank a hhkkll với a vudungbg2877 ạ.e đang tinh mua hàng còn bh,cứ kiểm tra tem với giấy bh là yên tâm phải ko ạ.có cần thiết mang lên care ko ạ.vì hơi ngại. với lại cũng chả có ng quen biết về dt nên cũng khó.

à tiện thể mấy a cho em luôn cái giá tham khảo với ạ.em tìm dc 1 em e63 bh đến t11-2010. họ cho giá 3.3 t mua dc chưa ạ. thank các a trước.

nếu còn bảo hành như vậy mua với giá đó cũng hợp lý thôi,nó chỉ khoảng 3 đến 3,3 triệu , nhưng với điều kiện máy chưa bị bung, chưa đi bảo hành.Máy chưa bị sây sát gì.Đầy đủ sac, cáp, tai nghe,.... Còn tem, còn giấy bảo hành nhưng phải biết kiểm tra tem và thẻ bảo hành( máy Hồ cẩm Đào) cũng có đầy đủ nhưng thường không đầy đủ các chức năng.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back