• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

bác này nói chuẩn :D

Không cần chỉnh =))=))
em này lướt web chán quá thua xa n900. [/I]

Sao chậm thế nhỉ!Phải công nhận N900 lướt web nhanh thật !Một bên ARM11 CPU680 mhz Còn N900 Cortex A8 600mhz mà nhanh hơn hẳn.
Các hảng khác đang tìm cách vượt ngưởng 1Ghz còn Nokia mải mê ARM11 CPU ko chịu unlock tốc độ như rùa. Android android thui!

Không cần chỉnh =))=))

Sao chậm thế nhỉ!Phải công nhận N900 lướt web nhanh thật !Một bên ARM11 CPU680 mhz Còn N900 Cortex A8 600mhz mà nhanh hơn hẳn.
Các hảng khác đang tìm cách vượt ngưởng 1Ghz còn Nokia mải mê ARM11 CPU ko chịu unlock tốc độ như rùa. Android android thui!

Cái con chip Cortex A8 đó là thằng Iphone đang xài đó, nó còn hơn hẳn ARM11 nữa.
Nghe nói sau này sẽ ra Cortex A9 mạnh gấp 4 lần A8 này nữa

Cái con chip Cortex A8 đó là thằng Iphone đang xài đó, nó còn hơn hẳn ARM11 nữa.
Nghe nói sau này sẽ ra Cortex A9 mạnh gấp 4 lần A8 này nữa

các hãng khác đã dùng chíp 1G từ lâu rùi,còn đang tham vọng nâng cao hơn vậy mà nokia mãi mới 680MHz.chán quá

N8 mình xài thấy cũng khá good! Cảm ứng mượt, load apps & games nhanh, chụp hình thì khỏi chê rồi nhé:), lướt web thì cũng khá good. Máy xài ko bị nóng như N97=D>

Thấy N8 chưa vượt qua iP4 em thất vọng quá! Nokia là lão làng rồi mà bị Apple chỉ với 3 năm có mặt trên thị trg đt đánh bại. Nokia lúc nào cũng muốn sp của mình có giá phải chăng đồng nghĩa vs việc ram, chip yếu kém để giảm phí. Em mà là CEO của Nokia á, em sẽ cho nghiên cứu 1 sp nào đó có thể đánh bật iP. Cho dù giá có cao đến mấy cũng đc, ai có tiền thì trải nghiệm, ko có thì thôi.
PS: Tại em bức xúc quá nên mới thế, có gì sai các bác bỏ quá cho. Trc em hay comment ở Số Hóa, ở đó có mấy fan của Apple hết việc hay sao ý mà cứ thấy sp nào của No hay hãng khác ra lò là bị chê tơi bời, đến cả Nokia C3 còn bị đem so với iP, cuồng hết mức! Vậy nên em mới có thành kiến với iP

Thấy N8 chưa vượt qua iP4 em thất vọng quá! Nokia là lão làng rồi mà bị Apple chỉ với 3 năm có mặt trên thị trg đt đánh bại. Nokia lúc nào cũng muốn sp của mình có giá phải chăng đồng nghĩa vs việc ram, chip yếu kém để giảm phí. Em mà là CEO của Nokia á, em sẽ cho nghiên cứu 1 sp nào đó có thể đánh bật iP. Cho dù giá có cao đến mấy cũng đc, ai có tiền thì trải nghiệm, ko có thì thôi.
PS: Tại em bức xúc quá nên mới thế, có gì sai các bác bỏ quá cho. Trc em hay comment ở Số Hóa, ở đó có mấy fan của Apple hết việc hay sao ý mà cứ thấy sp nào của No hay hãng khác ra lò là bị chê tơi bời, đến cả Nokia C3 còn bị đem so với iP, cuồng hết mức! Vậy nên em mới có thành kiến với iP

Không phải là Nokia ko muốn nâng cấp chip & ram, mà bởi vì đối với HĐH Sym^3 thì bấy nhiêu ram & chip như thế là có thể xử lý tốt rồi. N8 mình thấy chạy rất tốt:)

Không phải là Nokia ko muốn nâng cấp chip & ram, mà bởi vì đối với HĐH Sym^3 thì bấy nhiêu ram & chip như thế là có thể xử lý tốt rồi. N8 mình thấy chạy rất tốt:)

Em cũng biết là SymOS nhẹ hơn nhiều so với các OS khác nên ko cần cấu hình mạnh. Nhưng có bài so sánh N8 với iP4 về trình duyệt web ở Số Hóa, N8 duyệt chậm hơn nên bị ifan chả coi em nó ra cái gì, ghét thật! Nhưng nếu symbian nhẹ vậy thì cũng phải coi đó là điểm mạnh, thêm ram tăng chip cho nó thoải mái chứ đang dùng soft mà hết ram như X6 của em thì chán lắm. Em ko mua nổi N8 nhưng ủng hộ No! Tuy nhiên chắc cũng phải trải nghiệm Android trong thời gian tới.

Em cũng biết là SymOS nhẹ hơn nhiều so với các OS khác nên ko cần cấu hình mạnh. Nhưng có bài so sánh N8 với iP4 về trình duyệt web ở Số Hóa, N8 duyệt chậm hơn nên bị ifan chả coi em nó ra cái gì, ghét thật! Nhưng nếu symbian nhẹ vậy thì cũng phải coi đó là điểm mạnh, thêm ram tăng chip cho nó thoải mái chứ đang dùng soft mà hết ram như X6 của em thì chán lắm. Em ko mua nổi N8 nhưng ủng hộ No! Tuy nhiên chắc cũng phải trải nghiệm Android trong thời gian tới.

Theo mình nghỉ duyệt web là do yếu tố khác tác động chứ ko phải chỉ chip & ram không đâu bạn :D

giá thành sx của n8 ngang ngửa với ip4 đó bác!

Theo mình nghỉ duyệt web là do yếu tố khác tác động chứ ko phải chỉ chip & ram không đâu bạn :D

Bác thông cảm cho kiến thức cùi bắp của em :D Với cả thấy bác gì trên kia bảo N8 dùng chip ARM11 duyệt web ko bằng Cortex A8, siêu phẩm thì phải dùng công nghệ mới chứ lại dùng chip của dòng s60v5 thật chả ra làm sao cả. Thôi vậy cố dành giụm kiếm con C6-01 vậy, N8 ngoài tầm tay! :D
giá thành sx của n8 ngang ngửa với ip4 đó bác!

Ủa sao giá chính hãng của N8 vẫn rẻ hơn iP4 thế bác?:-/

Bác thông cảm cho kiến thức cùi bắp của em :D Với cả thấy bác gì trên kia bảo N8 dùng chip ARM11 duyệt web ko bằng Cortex A8, siêu phẩm thì phải dùng công nghệ mới chứ lại dùng chip của dòng s60v5 thật chả ra làm sao cả. Thôi vậy cố dành giụm kiếm con C6-01 vậy, N8 ngoài tầm tay! :D

Ủa sao giá chính hãng của N8 vẫn rẻ hơn iP4 thế bác?:-/

c6-01 pin chỉ có 1050mah thui đó nha bác nên xem lại!
Mình cũng ko bít nữa, mình thấy ở đây nè
http://vnexpress.net/gl/vi-tinh/2010/10/3ba21a33/

topic này để spam à????
đâu có n8 mà bàn với chả luận.
hãm vãi
chờ vài ngày nữa đi.
tôi bên eu dùng từ tháng trước còn chưa muốn "luận" huống hồ vn-chờ vsif ngày nữa đi
toàn hàng xáh tay chán-không có ý nghĩa gì cả :))

topic này để spam à????
hãm vãi
chờ vài ngày nữa đi.
tôi bên eu dùng từ tháng trước còn chưa muốn "luận" huống hồ vn-chờ vsif ngày nữa đi

Ủa hàng xách tay & chính hãng chạy HĐH khác nhau ah ?!:)) Ở Việt Nam chưa có hàng chính hãng chứ ko phải ko có hàng xách tay đâu mà phán nghe đã thế =)). Hài vơ kờ lờ ^^!

Chỉnh sửa cuối:
Thế thì chết! 1320MhA của X6 còn ko nổi 1 ngày, 1050 thì chỉ nghe gọi thôi à? Thanks bác, để em suy nghĩ lại :(

theo thông báo thì C6-01 có thời gian chờ tới 25ngày, tg thoại 9,5h vậy nếu so sánh thì dung lượng pin ko đáng quan tâm lắm đâu, có thể amoled ăn pin it hơn chăng?

topic này để spam à????
hãm vãi
chờ vài ngày nữa đi.

Pó tay với ông này! Eu A? cứ tưởng bên Zimbabwe?
EU dùng hệ điều hành khác à? hô hô..... hài hước! mà bạn mới dùng 1 tháng chưa "LUẬN" là đúng rồi. hô hô.... VIỆT NAM không kém gì EU đâu nhé! biết IP4 khi chưa ra mắt thì VIỆT NAM là nước thứ 2 sở hữu em đấy nhé! Sym^3 thì ở đâu cũng vậy thôi. thích thì đổi Product key. OK?

VIỆT NAM!VIỆT NAM!VIỆT NAM! TÔI YÊU VIỆT NAM!.....

Chỉnh sửa cuối:
topic này để spam à????
hãm vãi
chờ vài ngày nữa đi.
Thì vẫn đang bàn về N8 đây mà tự nhiên bác ở đâu nhảy vào ăn nói nhảm nhí quá đi. Bác có hàng rồi thì cho ý kiến về em nó đi chứ lại khinh người thế?
Theo em thì giá N8 nên để tầm 8,5 đến 9tr là vừa. Vừa đúng giá hàng cao cấp vừa đúng với giá trị thực của em ý.
PS bác trinhha: Xem ảnh bằng đt lên nhận ra mỗi em N8:D, hình như 2 cái còn lại là iP4 vs N900 ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Back