• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

E nói thật mà , chắc mai fai vác ra Nokia Care. :(

Chuyện máy bị lỗi là bt thôi mà, ng ta nhập về cả ngàn máy thì tất nhiên phải có hàng bị lỗi thôi. Bạn nào xui thì vớ trúng nhưng nó vẫn accept 1 đổi 1 mà các bạn lo gì :)

Cần mọi người giúp đỡ về N8

Mình xài N8 cả tuần này thấy rất tốt nhưng có 2 vấn đề này mình chưa xử lý đc, mong mọi ng cùng nhau giúp đỡ:X
Vấn đề 1: Hiện N8 mình tự connect wifi, mobifone internet & mobifone MMS mặc dù mình ko run apps nào cả, đã vào Connection manager turn off nhưng nó vẫn tự connect, turn off cái này thì nó tự connect cái khác. Bạn nào bị mà khắc phục đc share exp cho mình với nha.
Vấn đề 2: Mình muốn up FW Việt Nam nhưng hiện tại JAF & Phoenix chưa support N8 cũng như RM-596. Bạn nào biết cách change code ngoài JAF ko? Nếu có chỉ mình cách change code rồi lên NSU reinstall fw cũng đc.
Thank so much :X

cái này mình thử rồi nhưng kg dc. nss bản mới nhất là 1.0.38.15
toàn báo lỗi scan for product....error. mặc dù mình đã thành công trên nhiều dòng máy trừ N8

Vấn đề tự kết nối mình giải quyết dc rồi nhưng ko nhớ :D nghịch mò vào đâu nó lại dc :D. Bạn tìm kỹ ở Setting đó.

trong setting/conecti.../admin..../packet data để packet data conection là "when needed"

Đã khắc phục đc tình trạng tự connect :D, nguyên nhân là do apps Webapp mặc dù mình ko run & exit nhưng nó vẫn chạy ẩn rồi tự connect. Giờ chỉ ngồi chờ ra JAF or Phoenix ver mới để up fw nữa thôi :D. Quá đã

có ai bít cách format nóng N8 ko chỉ em với :(( cài cái FONTROUTER xong reset để đổi font thì nó hiện lên chữ nokia rồi reset mãi :((

Hì:D... Nghe vẻ con N8 này cũng làm các bác mệt phết nhỉ? Chịu khó tý đi, sau này các bác sẽ là các master hướng dẫn đàn em đi sau dùng sym^3 đó :D
Hàizzz.... đến bao giờ mới sở hữu đc 1 em sym^3 đây.

có ai bít cách format nóng N8 ko chỉ em với :(( cài cái FONTROUTER xong reset để đổi font thì nó hiện lên chữ nokia rồi reset mãi :((

làm theo nha bạn. đối với pm font ko phải pm nào cũng tốt đâu vì nó đưa vào hệ thống máy nên hay sinh ra lỗi

làm theo nha bạn. đối với pm font ko phải pm nào cũng tốt đâu vì nó đưa vào hệ thống máy nên hay sinh ra lỗi

từ nay em xin chừa :))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 23 minutes:

ah wên format xong rồi ovi 2.0 mất luôn :(( ai có file cài cho em với :(

Chỉnh sửa cuối:
Mình cài SmartMovie lên nhưng ko xem dc video. Nó báo thiếu code gì đó. Bạn nào có code cài cho mình xin nhé. thanks.

N8 thì xem mọi định dạng mà cần chi Sm bro.

Thông báo cho anh em có ý định mua N8 thì đặt hàng tại nguyễn kim 500k thì tới ngày 21 sẽ có hàgn và sẽ dc giảm giá 300k cho N8 , ai có thẻ khách hàng sẻ dc giãm thêm 300k nữa. Tỗng cộng sẽ dc giãm khoâng 600k.

Thông báo cho anh em có ý định mua N8 thì đặt hàng tại nguyễn kim 500k thì tới ngày 21 sẽ có hàgn và sẽ dc giảm giá 300k cho N8 , ai có thẻ khách hàng sẻ dc giãm thêm 300k nữa. Tỗng cộng sẽ dc giãm khoâng 600k.

Trang web nào và ở đâu hả bạn. Sao k thấy nó thông báo gì,
Muốn mua N8 quá mà chưa thấy chỗ nào bán, và ko biết giá bao nhiêu

Ai nói bác xem được mọi định dạng. Em bỏ file avi, wmv vào N8 đọc chỉ có tiếng ko có hình. Ko biết làm sao để N8 có thể xem được file mkv nhỉ

Trang web nào và ở đâu hả bạn. Sao k thấy nó thông báo gì,
Muốn mua N8 quá mà chưa thấy chỗ nào bán, và ko biết giá bao nhiêu

Ra các showroom của nokia mua thôi. Mình mới mua ở 18 Điện Biên Phủ HN nè. Ko cần đặt hàng cứ đến là múc thôi. 10.5tr.

Mình cài SmartMovie lên nhưng ko xem dc video. Nó báo thiếu code gì đó. Bạn nào có code cài cho mình xin nhé. thanks.

code thì không có nhưng có crack mà.bàn sang bên s60v5 ứng dụng vh có tiếng việt luôn sang bên đó mà tìm

code thì không có nhưng có crack mà.bàn sang bên s60v5 ứng dụng vh có tiếng việt luôn sang bên đó mà tìm

Ý mình hỏi code park để Smart movie chạy dc Video dc. chứ ko hỏi code active nó lên ko cần crack :D

Mấy hôm nay để ý mỗi lần sạc Pin xong bật nguồn lên chỉ vài phút là tự khởi động lại 1-2 lần mới Ổn định. Ko biết có bạn nào bị vậy ko?

Back