• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

Các bác ơi giúp em với ạ? em mày mò cài cái phoenix mà nó ko chịu chạy và kết nối với điện thoại. Mong các bác chỉ giáo!

Các bác ơi giúp em với ạ? em mày mò cài cái phoenix mà nó ko chịu chạy và kết nối với điện thoại. Mong các bác chỉ giáo!

để quay lai như pan đầu
pạn dùng navafirm d0wload fw n8 về va dùng ph0enjx 2010 flash la ok liền
ph0enjx thj có bài hướg dẫn rùi thj phải
:D

Mình vừa chạy phonix xong nó báo lỗi file gì đó, h thì con N8 của mình k bật lên dc nữa ko bít có bị làm sao ko các bác ơi? em lo quá? bác nào giúp em với ạ?

Các bác ơi em mới mua con N8 thấy dùng khá dc, nhưng được vài bữa thì cái ovistore của nó ko tải được nữa nên em thử format lại máy nhưng khi format xong thì vẫn bị lỗi như cũ, cài lại ovistore mà vẫn ko dc nên em format cứng thế là mất hết cả giữ liệu và h thì nó chả khác gì cục gạch, các bác hướng dẫn giúp em cài lại máy như từ đầu và cách khắc phục lỗi ko tải về dc của ovistore với ạ?
P/s: Em loay hoay mấy ngày nay rồi mà ko tài nào cài lại được mong các bác giúp đỡ.
Mình tải bình thường có thấy lỗi gì đâu bạn?

Mình mới mua N8 nhưng loay hoay mãi ko biết cách flash thế nào với JAF vì nó cứ báo
Sending RAW loader...
This flash file don't support DEAD USB FLASHING!
Error booting phone...
Chế độ dead phone thì báo
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...

Mình mới mua N8 nhưng loay hoay mãi ko biết cách flash thế nào với JAF vì nó cứ báo

Chế độ dead phone thì báo

dùng phoenix mà flash bạn nhé! jaf ko dùng đc với sym^3 vì các máy này có chế độ sạc từ cồng usb. cách làm thì bạn seach trong forum nhà mình có hướng dẫn rùi.

uhm.Thanks
Hum qua mình cũng khám phá ra hết rồi.Hoá ra lên S^3 thì không thể làm gì với rof mà phải cook FW với uda :)).

Sao mình dùng lệnh *#7370# mà sau khi rs nó format luôn cả cái bộ nhớ chung (e:\) của mình là sao nhỉ ?.

Chỉnh sửa cuối:
vớj sym^3 f0rmat là nó f0rmat hết kả ổ 16G lun
hum đầu mình kũnh pj mất hết dữ liệu,nhạc nhẽo,may đã c0py sang pc rùj nên k xao :D
với sym^3 các pác chỉ dùng duy nhất ph0enix 2010 để flash n8 nha
sym^3 đã hoàn toàn c00k đc r0f 2 rùi nha
với đk phải biết hack kả file c0re mới flásh ok đc
nếu c00k r0f2 không thì khj flash máy sẽ die ngay :D
n8 tôi c00k r0f2 kả tháng nay rùi mà
f0rmat tẹt k mất hack
trước hack uda f0rmat là tiêu luôn :p
nên nhớ
tuyệt đối ko f0rmat 7370 sẽ f0rmat lun kả bộ nhớ 16G đó
nếu f0rmat thj nên c0py dữ liệu qua pc trứớc nhé
:p

Mình vừa chạy phonix xong nó báo lỗi file gì đó, h thì con N8 của mình k bật lên dc nữa ko bít có bị làm sao ko các bác ơi? em lo quá? bác nào giúp em với ạ?

bạn cứ bình tĩnh
lần đầu mình củng bị die tí khóc :D
đầu tien tải ph0enix 2010 cài vào pc
sau đó càj pc sujt pản mới nhất nha
khởi động lại pc đã
tiêp theo mở ph0nix chọn chế độ no c0nect tr0ng ph0enjx để flash
mà trc khj flash pạn tải fw v12.4 của n8 từ navjfjrm về nha
pdaviet.net/showthread.php?109713-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-c%C3%A1ch-hack-N8-00-FW-011.012.C02.01-b%E1%BA%B1ng-Phoenix

mình nghĩ không cần edit core làm gì cho mệt =)).Chỉ cần để thiếu file memory card content trước khi flash nó sẽ hỏi mình có muốn flash ko, lúc đó chỉ cần paste đè cái rof2 or rof3 sau đó nhấn ok thì nó sẽ tiếp tục flash mà không check file nữa :)) --> Chưa thử mới nghĩ tới thôi :)).

Ovi store N8 không chạy sau khi Flash

Mọi khi mình Flash FW N8 xong đều vào Ovi store ok. nhưng không hiểu sao lần này Flash xong vào ovi store không được. vào là thoát ra. Cài thêm ca QT nữa mà vẫn không ăn thua. AE nào biết vì sao chỉ giúp mình nhé. thanks :D

Thử flash lại chuyển chế độ file uda là mandatory chứ không để options nữa.

Mình ko tìm thấy chức năng này ở đâu. Giờ máy mình ai gọi đến nó lại đọc lại cả tên người gọi bằng tiếng A. khó hiểu quá

Mình ko tìm thấy chức năng này ở đâu. Giờ máy mình ai gọi đến nó lại đọc lại cả tên người gọi bằng tiếng A. khó hiểu quá

Vào cấu hình hiện tại tắt chức năng đó đi là hết thôi bạn à.

1 vài hình ảnh của Belle trên N8 do mình mới test .

chỉ mình cách flash với
sao mình dùng phoenix flash diephone toàn báo lỗi neither 1.0 2.0 ....... gì gì đó
là sao hả bạn
chỉ giúp mình tí đi được ko ?

Back