• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

Mình cũng thấy cao. Bạn dùng theme nào. Mình dùng theme greenlights thì ram tăng lên 5mb so với theme mặc định

mình cài 29 game và app

mềnh dùng theme này Win7 by Ntv_79
máy mình game thì hơn 80, ứng dụng gần 20, còn theme thì đang down và test chắc cũng năm chục :|
giờ thì RAM khởi động chừng 120 Mb là giỏi lắm rồi

Không biết sym^3 có phần mềm edit theme cài trên điện thoại không mấy bác nhỉ. Mình muốn cài hình ảnh vào giao diện menu mà tìm mãi không thấy có

N8 bị rơi!!!

xin chào các anh chị.
chiếc N8 của em h.nay bị rơi xuốg nước.
sau khi mag lên sấy kĩ càg, bật máy lên và thấy 1 số hiện tượg bất thườg:
_ màn hình của máy ság và nhòe hơn bìg thườg
_ bộ nhớ chung 16GB của máy bị mất, kô tìm thấy, vào qản lí ứng dụng thì báo là bộ nhớ đag sử dụng.
... vậy các anh chị hãy chỉ cho em cách khắc phục sự cố trên.
! em xin cảm ơn :D

bạn đã thử reset máy lại chưa...thử reset máy lại bằng cách *#7370# nhé bạn...nhưng nhớ backup lại danh bạ nhé bạn...tốt nhất là dùng Ovi để sao lưu lại nhé...cách này mình chỉ đề xuất thôi nhé...có gì chém nhẹ nhẹ thôi nhé...hjhj

xin chào các anh chị.
chiếc N8 của em h.nay bị rơi xuốg nước.
sau khi mag lên sấy kĩ càg, bật máy lên và thấy 1 số hiện tượg bất thườg:
_ màn hình của máy ság và nhòe hơn bìg thườg
_ bộ nhớ chung 16GB của máy bị mất, kô tìm thấy, vào qản lí ứng dụng thì báo là bộ nhớ đag sử dụng.
... vậy các anh chị hãy chỉ cho em cách khắc phục sự cố trên.
! em xin cảm ơn :D
màn hình nhòe là do nước đẫ vào bên trong bị lỗi phản quang rồi.:D
còn lỗi bộ nhớ thì cái này hơi lạ.:-? bạn thử fomat lại xem không hết thì đi chạy lại phát coi sao;;)

màn hình nhòe là do nước đẫ vào bên trong bị lỗi phản quang rồi.:D
còn lỗi bộ nhớ thì cái này hơi lạ.:-? bạn thử fomat lại xem không hết thì đi chạy lại phát coi sao;;)

em đã format máy bằg cách ấn đồng thời 4 nút trên bàn phím.
nhg nó vẫn vậy :( màn hình thì đỡ nhòe hơn. còn cái bộ nhớ thì bó tay. com :((
em cũg chẳg rành về tin học lắm nên đành chịu. mai mang máy đi sửa xem ntn :((
bây h vứt xó em n8 mà buồn thối ruột :((

trời đất
N8 mà xuống nước thì chán quá :D
tôi dành giụm mãi mới tậu lại đc em màu trắng với giá hơn 7 củ
ít tiếp xúc với nước nên chắc không rớt nước đc :p
hum nọ bị rơi từ trên giường xuống đất còn xót hết người,,,,từ trc tới nay dùng 5800,N97mini có rơi bao giờ đâu
rơi rùi mới bít N8 cũng trâu không phải hạng vừa :p (nhưng hơi tróc tí nhũ bạc đằng sau máy :( mang tiếng vỏ kim loại nhưng là sơn màu,,,rơi là trầy ngay.....không như vỏ đồng của N97mini là đồng nguyên chất không sơn gì hết :D )

Còn bảo hàng kô đem ra nói chả hiểu cái em nó bị cái gì sao tự nhiên màn hình nó bị nhòa thế sao nó mất luôn cái bộ nhớ trong rồi bạn nhớ 4mat máy để mất hết ứng dụng để nó khỏi nói mình cài lung tung

N8 chụp hình buổi tối rất kỳ :(

bác nào có hiện tượng trên không ạ?

Ngoài ra chơi game nhìu khi bị lag như game Angry Birds Rio (bắn khỉ)

các bác ơi sao con n8 của em mới mua nhưng trong hình ảnh nó có những tấm hình nhưng ko xem được xóa cũng không được lúc xóa toàn báo là lỗi hệ thống mong được chỉ giáo cách xóa

các bác ơi sao con n8 của em mới mua nhưng trong hình ảnh nó có những tấm hình nhưng ko xem được xóa cũng không được lúc xóa toàn báo là lỗi hệ thống mong được chỉ giáo cách xóa

Hình đó không nên xoá nha bạn mà cũng có thể nó không cho bạn xoá đâu.

Thì bạn bỏ hết widget đi là được mà, với lại del luôn 2 màn hình kia đi là ok. Đơn giản :)
màn hình widget của mình chỉ có 1 trang, thanh danh bạ thì chỉ vài ba người
và thêm 2 hàng widget thôi, còn gì để bỏ nữa hả bạn :-?
N8 chụp hình buổi tối rất kỳ :(
bác nào có hiện tượng trên không ạ?
Ngoài ra chơi game nhìu khi bị lag như game Angry Birds Rio (bắn khỉ)
:-O khó tin quá N8 chụp xấu vậy sao trời
hay bạn chưa bóc miếng dán bảo vệ camera
và không mở đền flash auto
chứ N8 chụp buổi tối nhờ cái đèn flash đẹp lắm chứ chả phải chơi :|

bạn format luôn cái ổ cứng cho rồi

N8 bị lỗi danh bạ,bác nào cao thủ giup e với ạ

tình hình là con N8 của e thỉnh thoảng vào danh bạ là lại không thấy tên ai cả.e phải khởi động lại máy rồi vào danh bạ thì mới thấy.
Bác nào hướng dẫn cách khắc phục với ạ

cái này có thể do sim bị lỗi đó bạn! mình cũng từng bị nhưng từ khi ra đổi sim mới là hết tới giờ

Bạn thử đổi sim khác coi mình nghĩ cũng có thể do sim tuy bạn lưu trên máy nhưng hỏng như vậy thì cũng có thể lắm à nếu kô thì 4mat máy coi ( nhớ backup)

Back