• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

ui.thế thì chết.e cài bao nhiêu thứ rồi.thôi đành kệ vậy.tiện đây cho e hỏi có PM nào ẩn được media của N8 không ạ.e có mấy đoạn phim xxx, sợ con bồ nó xem được.e dùng ADL nhưng mà không ẩn được,nó toàn báo lỗi bộ nhớ đầy.

công nhận cũng chia buồn với mấy bác vớ phải con máy không được như ý, em dùng tẹt ga chẳng sao cả. chạy ầm ầm. em nghĩ sẽ không đổi mấy nữa vì N 8 đã là tốt nhất rùi.

chắc do sim rùi đó bạn! mình bị rùi nên biết,dù copy qua máy hay sim gì cũng bị,bỏ khoảng 20k ra cửa hàng đổi sim là ok!

hi!
nokia N8 thì ok. mình sử dụng wa thì thấy chức năng và ứng dụng cũng kha khá nhưng tội cái con CPU 680 kéo theo bao nhiêu đó phần mềm và ứng dụng HD thì hơi mệt đúng không các bác ( nghe nhạc và xem phim thì good )

n8 dùng rất ok
hơn hẳn n97mini về loa ngoài,,,1 loa mà nghe khá?...n97mini 2loa mà như sịt
phim phò hd ok....bộ nhớ 32G thì tốt...16G ko đủ dùng...đang định tậu thêm thẻ 8G
mạ sơn vỏ máy rất lởm....em dùng con màu bạc mà trầy hết sơn rùi...dù giữ rất cẩn thận...
Bluetoth bị lỗi hiển thị dung lượng file đang nhận....rất ảo...ví dụ đang nhận cái ảnh 700kb mà cứ báo đang nhận 700Mb...chắc fw anna sẽ fix lỗi này...
Pin rất tốt?..mặc dù cùng pin như em n97mini nhưng sụt vạch rất đều...ko như em n97mini rất bất thường về pin...
Rung của N8 yếu quák,,,,kể ra n8 mà có lắp đậy camera như n86 thì quá được
ngoài ra n8 quá ok ròi

với tớ chỉ chê về lớp sơn ngoài vỏ...mặt lưng nhanh chầy quá...làm đồng 100% như n97mini thì quá chất...ko bị bay sơn đc...
Cho N8 9,5điểm
:D

hỏi anh mathanh 1 tí về thêm ngôn ngữ

hi anh mathanh.
hiện tại em đang làm cfw anna cho N8.
em đang thêm ngôn ngữ tiếng việt vào cfw anna.
em trich ngôn ngữ vncủa x7 chạy anna vào n8 (fw anna china).
Mọi thứ có vẻ ổn nhưng em vào phần cài đặt wiffi ở khả năng kết nối . thì máy bị dis ra.
tìm mãi ko biết fix ở chỗ nào.
anh chỉ giúp em dc ko.
a`. ngôn ngữ em trích từ x7 chạy anna thì n8 mới chạy dc. còn trích từ n8 pr 1.2 thì máy chỉ chạy dc tiếng anh. chọn tiếng việt thì máy ko lên luôn.

hi anh mathanh.
hiện tại em đang làm cfw anna cho N8.
em đang thêm ngôn ngữ tiếng việt vào cfw anna.
em trich ngôn ngữ vncủa x7 chạy anna vào n8 (fw anna china).
Mọi thứ có vẻ ổn nhưng em vào phần cài đặt wiffi ở khả năng kết nối . thì máy bị dis ra.
tìm mãi ko biết fix ở chỗ nào.
anh chỉ giúp em dc ko.
a`. ngôn ngữ em trích từ x7 chạy anna thì n8 mới chạy dc. còn trích từ n8 pr 1.2 thì máy chỉ chạy dc tiếng anh. chọn tiếng việt thì máy ko lên luôn.

Gói ngôn ngữ không hoàn toàn đồng nhất với nhau gây nên hiện tượng đó e nhé.

Ví dụ gói fw này có dòng nào mà gói fw kia không có chẳng hạn

Cách sử dụng WìFi của Nokia N8?

tình hình là mình sài N8 mạng 3g viettel, khi trong tài khoản điện thoại của mình hết tiền xong mình kết nối wifi nhưng vào web báo máy chủ không hợp lệ không vào đc web, khi có tiền trong tk thì lại vào đc tại sao lại như vậy giúp mình với chứ cứ thế này có wifi cũng mất tiền

Vậy có lẽ bạn đã đặt 3G làm kết nối ưu tiên rồi :D Mình để chế dộ Offline vẫn dùng wifi ok. bạn kiểm tra lại nhé.

làm thế nào để thay đổi nó nếu kết nối 3g là trình mặc địnhthì mình kết nối vào wifi và duyệt web bằng kết nối wifi cũng không đc

chờ bản chính thức đi, chứ lấy râu ông cắm càm bà thì khổ cho cái điện thoại lắm

Pé này lở leo lên pr2.0 của nước khác vì bản đó chỉ là beta thui,chay bị đơ máy hoài hà

bạn vào menu chọn biểu tượng wa cào''wer'' rồi chọn''tùy chọn'' chọn đến''cài đạt'' sau đó chọn''bình thường'' rồi nhâp vào đó để chọn dòng đầu tiên là''điểm truy cập''
máy sẽ lên
''kết nối mạng''

hỏi khi Cần chọn nó [dòng đầu] là ok
internet
dịch vụ wap

chúc vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:
bạn có thể hướng dẫn chi tiết mình sài tiếng việt với mình ít mày mò nên không rõ lắm thank bạn trước

Cách sửa lỗi ko download được trong ovi store của N8

Các bác ơi em mới mua con N8 thấy dùng khá dc, nhưng được vài bữa thì cái ovistore của nó ko tải được nữa nên em thử format lại máy nhưng khi format xong thì vẫn bị lỗi như cũ, cài lại ovistore mà vẫn ko dc nên em format cứng thế là mất hết cả giữ liệu và h thì nó chả khác gì cục gạch, các bác hướng dẫn giúp em cài lại máy như từ đầu và cách khắc phục lỗi ko tải về dc của ovistore với ạ?
P/s: Em loay hoay mấy ngày nay rồi mà ko tài nào cài lại được mong các bác giúp đỡ.

chờ bản chính thức đi, chứ lấy râu ông cắm càm bà thì khổ cho cái điện thoại lắm

Pé này lở leo lên pr2.0 của nước khác vì bản đó chỉ là beta thui,chay bị đơ máy hoài hà

hi anh máy chạy ngon lành anh a`.
hiện em đã thêm được tiếng việt và đang thêm bộ gõ VN.
thế là thành cfw anna vietnam keke

Back