• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.
nghe lời mấy thằng nổ đó chi,tui xài hon 3 tháng rùi đến g vẫn ngon ơ,xạo nổ kô đúng chỗ,

thua

N97 chép nhạc ko thể refresh được

em mới mua con N97 về, chép nhạc vào xong refresh thì nó báo "File corupted, Operation Error", list nhạc thì không hiện ra bài nào hết, trong khi đó vào File manager nhấp vào play vẫn bình thường, ai biết cách khắc phục chỉ giúp em với. thank nhiều

em mới mua con N97 về, chép nhạc vào xong refresh thì nó báo "File corupted, Operation Error", list nhạc thì không hiện ra bài nào hết, trong khi đó vào File manager nhấp vào play vẫn bình thường, ai biết cách khắc phục chỉ giúp em với. thank nhiều

Thử cách này nhé:
1. Kết nối điện thoại và máy tính qua chế độ Mass Storage Mode
2. Máy tính để chế độ hiện các file ẩn, Trong Mycomputer chọn Tools/ Folder Options/ View and select "Show hidden files and Folder"
3. Mở thẻ nhớ của điện thoại (ở đây là bộ nhớ 32G ấy)
4. Vào Private\101f8857\Cache\E xoá tất cả các file trong đó
5. Vào Private\101ffca9 và xoá các file trong đó
6. Cuối cùng vào Private\10281e17 xoá tất cả các file trong đó.
7. Ngắt cáp kết nối vào Music Library nó sẽ tự nhận hoặc chọn refresh list hoặc làm mới danh sách
Lưu ý là bạn copy nhạc vào E:\sounds\digital

Thân

Tư vấn chọn lựa N97 xách tay TQ( hàng thiệt)

E đang ở bên Tàu. e có ý định tậu con N97 (hàng thiệt nhá chứ ko fải hàng giả ) nhưng đang lăng tăng ko bít chọn type?
e thắc mắc ngoài Type RM505 506 507 thì còn type nào nữa ko trong số đó thì cái tpe nào mình có thể cài hiển thị cả tiến Trung và Việt . tậu đt Với e cái này wan trọng mong bro nào rành hướng dẫn giùm e.
Cho e hỏi thêm có bro nào có kinh nghiệm mua đt shuihuo bên Tàu ko ạ mong chỉ dẫn em . e tham khảo giá bên này thì thấy giá N97 khoảng 9t5 ko bít giá này thì ntn?

GPS không hoạt động

Chào cả nhà!!!

Không hiểu sao GPS trên N97 của tớ lại ko bắt được tín hiệu sóng. Bạn nào giúp tớ với.

em mới đổi con N97 về up lên fw mới nhất nên không hack được, nên lấy vietmap sign rồi cài vào máy, cài xong rồi nhấp vào sử dụng nó vào "Memory full", em đã thử hard reset máy rồi cài lại vẫn ko được, ai có kinh nghiệm chỉ giáo em với

Mình xài N97 black hàng xách tay thấy vẫn bình thường chứ có bị lỗi gì đâu. Lúc chưa up FW 20.0.019 máy lâu lâu cũng bị treo, sau khi up rồi thi xài rất good, chỉ có điều hơi bực cái trượt camera thôi:(

@Các pác help dùm, con N97 của tui sao cứ SEARCH WIFI hoài, măc dù tui đã làm thế này :
Menu/ settings/ connectivity/ Wireless Lan --> options/ settings và chọn :
Show WLAN availability --> chọn Never
và với Internet connectivity test --> chọn : Ask everytime
???Vậy tại sao khi thoát ra ngoài MH today nó vẫn tiếp tục search wifi vậy??? (đã close các PM đang chạy) nhờ ý kiến các pác vậy. Tks

có ai dùng gặp tình trạng mất cảm ứng không?
mình nâng lên FW20 rồi nhưng vẫn bị tình trạng như dùng FW12. Có cuộc gọi đến thỉnh thoảng không thể trả lời được. Như kiểu bị treo cảm ứng. Ức vãi...!!X-(X-(X-(

N97 ko xem video được trên real player và ứng dụng sẵn

QUái _ _" máy mua về xem video ko được . cứ unable khag .chỉ chạy được tiếng thôu à =(:)(:)(:)((

anh em cho em hỏi, muốn format thẻ nhớ bằng N97 thì vào đâu nhỉ?! Thanks

đã tìm ra cách giải quyết, cảm ơn anh em!

Last edited by a moderator:
QUái _ _" máy mua về xem video ko được . cứ unable khag .chỉ chạy được tiếng thôu à =(:)(:)(:)((

Cái này bạn xem lại video converd có đúng định dạng mà fw suport chưa! có thể do thông số video khong thik họp với Relplayer trên máy!

Ngôn Ngữ Cho N97

Mình dùng N97 hàng FPT, mà học bên China nên có lên Ncare cài lại để đọc và viết được tiếng Trung. Cài xong thỳ lại ko đọc và viết tiếng Việt được. Hỏi thỳ họ bảo 2 ngôn ngữ ko song song đc. Ai có cách nào ko giúp mình vs :(

có ai dùng gặp tình trạng mất cảm ứng không?
mình nâng lên FW20 rồi nhưng vẫn bị tình trạng như dùng FW12. Có cuộc gọi đến thỉnh thoảng không thể trả lời được. Như kiểu bị treo cảm ứng. Ức vãi...!!X-(X-(X-(
bạn giống mình rồi.thỉnh thoảng có cuộc gọi ko thể nghe đc.ức thật.thử up lên 20.0.027 nếu ko cải thiện đc có khi chuyển sang Iphone thui
anh em cho em hỏi, muốn format thẻ nhớ bằng N97 thì vào đâu nhỉ?! Thanks

đã tìm ra cách giải quyết, cảm ơn anh em!

bạn kết nối với máy tính rồi format

Mình dùng N97 hàng FPT, mà học bên China nên có lên Ncare cài lại để đọc và viết được tiếng Trung. Cài xong thỳ lại ko đọc và viết tiếng Việt được. Hỏi thỳ họ bảo 2 ngôn ngữ ko song song đc. Ai có cách nào ko giúp mình vs :(

Mua 2 cái N97, 1 cái dùng tiếng Việt, 1 cái dùng Trung Hoa anh hùng.

Cái này bạn xem lại video converd có đúng định dạng mà fw suport chưa! có thể do thông số video khong thik họp với Relplayer trên máy!

định dạng gì cũng mở ko đc = real player . kể cả rm . nếu xài yxflash thì xem đc mà giật dã man . bùn vãi :(

Mua 2 cái N97, 1 cái dùng tiếng Việt, 1 cái dùng Trung Hoa anh hùng.

Hix. Anh chị nào biết chỉ giùm với. Theo như mình biết là... bó tay =(( Thi thoảng vào Vnexpress đọc toàn thấy ô vuông ức chế wa :|

Hix. Anh chị nào biết chỉ giùm với. Theo như mình biết là... bó tay =(( Thi thoảng vào Vnexpress đọc toàn thấy ô vuông ức chế wa :|

Anh habaolinh đã trả lời cho bạn rồi đó, gói ngôn ngữ của các fw ko có gói nào có cả tiếng Hoa và Việt đâu, bạn phải chọn 1 trong 2, cái còn lại bạn dùng font.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back