• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.
mình bị mất cái widget vnexpress rồi.bạn nào có cách cài lại cái này xin chỉ mình với

Anh habaolinh đã trả lời cho bạn rồi đó, gói ngôn ngữ của các fw ko có gói nào có cả tiếng Hoa và Việt đâu, bạn phải chọn 1 trong 2, cái còn lại bạn dùng font.

dùng font là đọc đc tiếng việt à bạn. làm ntn chỉ mình vs :X

dùng font là đọc đc tiếng việt à bạn. làm ntn chỉ mình vs :X

Bạn sang s60v3 mục ứng dụng tìm một cái font đọc được tiếng Việt copy thành 4 font rồi đổi tên lần lượt là: s60snr.ttf; s60ssb.ttf; s60tsb.ttf; s60zdigi.ttf (bên đó nhiều lắm). Rồi copy tất cả vào E:\resource\fonts\ (nếu chưa có thì tạo ra)! Khởi động lại máy và thưởng thức!!

Chỉnh sửa cuối:
Bạn sang s60v3 mục ứng dụng tìm một cái font đọc được tiếng Việt copy thành 4 font rồi đổi tên lần lượt là: s60snr.ttf; s60ssb.ttf; s60tsb.ttf; s60zdigi.ttf (bên đó nhiều lắm). Rồi copy tất cả vào E:\resource\fonts\ (nếu chưa có thì tạo ra)! Khởi động lại máy và thưởng thức!!

thx bạn rất là nhìu ^^

hix bạn ơi. mình vừa vô http://pdaviet.net/showthread.php?t=25015 down font về và làm đúng như bạn nói. giải nén ra nó có 4 font. mình rename lại y như bạn. rồi chuyển vào E:\resaurce\fonts rồi mà ko đc. giúp mình với :(

hix bạn ơi. mình vừa vô http://pdaviet.net/showthread.php?t=25015 down font về và làm đúng như bạn nói. giải nén ra nó có 4 font. mình rename lại y như bạn. rồi chuyển vào E:\resaurce\fonts rồi mà ko đc. giúp mình với :(
Không được là như thế nào bạn nói rõ hơn được ko? Mình ko biết bạn down font về thì nó như thế nào> Nhưng ko cần phải tới 4 cái đâu. Bạn chỉ cần 1 font có đuôi. ttf rồi copy thành 4 cái và đổi tên. Nhưng chỉ là đọc tiếng Việt thôi chứ không đánh được đâu nhé (nếu máy ko hỗ trợ TV)
Bạn search google và thử với font này xem sao nhé: Lưu ý đường dẫn. S60v3 CN-VN regular

Chỉnh sửa cuối:

ko được bạn ơi. hình như mình ở bên này bị cấm luôn cả ip của mediafire rồi. facebook vs youtobe mình cũng k vào đc. bọn chính phủ TQ ác quá :(( send mail mình với.
mà mình có down đc cái font S60v3 CN-VN Regular 4. sau đó mình copy thành 4 tên khác nhau như bạn nói. cho vào chỗ font rồi Res máy mà cũng k đc. hay mình phải cài thêm gì nữa. máy mình n97 black, hàng fpt, đã update FW mới nhất rùi :(

TQ cấm mediafire với youtube lâu rồi mà, fuckbook thì mới cấm, leech sang hossa mà đao, www.hossa.org

ko làm đc là sao :(( mình copy thành cái font down về thành 4 file vs 4 tên khác nhau như bạn kia nói rồi. sau đó cho vào E:\resource\fonts\ rồi res máy mà chả thấy đc gì cả. ai biết làm ơn chỉ mình với. chỉ cần đọc tiếng việt thôi. k cần type :X

Vấn đề về việc Update Firmware cho N97

Em có con N97 Black mua ở VN, nay em muốn dùng Nokia Sofware Updater để upfirmware lên bản mới nhất. Nhưng ko biết là có thể hack phone đc ko sau đi update?
Và đây là cách hack phải ko ạh?
http://pdaviet.net/showthread.php?p=989651
Em đang cần ý kiến của mọi người để tối nay up ạh.
Thanks

Em có con N97 Black mua ở VN, nay em muốn dùng Nokia Sofware Updater để upfirmware lên bản mới nhất. Nhưng ko biết là có thể hack phone đc ko sau đi update?
Và đây là cách hack phải ko ạh?
http://pdaviet.net/showthread.php?p=989651
Em đang cần ý kiến của mọi người để tối nay up ạh.
Thanks

hiện nay ver 2o thì chưa hack đc nhé bạn,lần sau có hỏi thì hỏi 1 nơi thôi nhé

Mình cũng dùng con này . Nhưng không hiểu sao có tình trạng hao pin. Pin chỉ sử dụng đựoc 1 ngày ( nghe gọi bình thường , không nghe nhạc , không wifi). mang qua nokiacare thì báo là bị lỗi main. gửi đi bảo hành 2 tuần để thay main . khi nhận máy về vẫn thế lại mang qua sửa lại . lại gửi bảo hành mất 2 tuần . bây giờ nhận máy về vẫn thế hao pin . Máy mua về mà mang đi sứa mất 1 tháng . Bây giờ cầm cho oai chán con này rôi

Posted via Mobile Device đã ai từng sử dụng ứng dụng tìm kiếm/search (ứng dụng hình cái kính núp) của N97 chưa, ram của mình còn 53 thế mà vẫn bị treo máy.

Posted via Mobile Device↲ ủa không ai thử qua cái ứng dụng này sao, cho mình biết ý kiến với.

Có sẵn của máy thì phải dùng chứ! Có điều nó hoạt động rất chậm nên mình cũng ít dùng. Máy chậm là do có quá nhiều phần mềm, có quá nhiều số trong danh bạ, có qua nhiều tin nhắn, có quá nhiều hình ảnh, music, video v.v.. Bạn có thể vào phần cài đặt để bỏ bớt một số thứ đi nó sẽ nhanh hơn. Chẳng hạn chỉ để mục tìm nhạc thôi chẳng thôi chẳng hạn.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back