• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
nè bác qua đây mà download
http://www.pdaviet.net/showthread.p...1.7-khoá-5800-mới-(trg-5)&p=932787&viewfull=1
pm này dùng để thay thế cái khoá bên hông máy, bác chỉ cần ấn 1 trong ba phím trên máy rồ kéo thanh cảm ứng trên màn hình là mở khoá rất tiện!
Pm này được việt hoá nên rất dễ sd!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

nếu bác sử dụng lâu dài thì nên mua e71 đơn giản vì e71 rất bền
còn nếu bác muốn giải trí thì x6 cũng tốt nhưng mắc phải một số lỗi nhỏ được nêu ở trên!

Với em thì E72 với X6 này tính năng mà em cần cũng như nhau, chỉ khác là em thích dùng Vietmap để dẫn đường nên X6 là lựa chọn hơn E vì có cảm ứng điện dung.

Với em thì E72 với X6 này tính năng mà em cần cũng như nhau, chỉ khác là em thích dùng Vietmap để dẫn đường nên X6 là lựa chọn hơn E vì có cảm ứng điện dung.

nhưng bác có thường đi đâu xa ko? Nếu bác sd vietmap liên tục trên x6 thì chỉ hơn một ngày thôi!
Mình chỉ ước con x6 của mình pin xài lâu như mấy cái e! Của mình 1 ngày sạc 1 lần.

nhưng bác có thường đi đâu xa ko? Nếu bác sd vietmap liên tục trên x6 thì chỉ hơn một ngày thôi!
Mình chỉ ước con x6 của mình pin xài lâu như mấy cái e! Của mình 1 ngày sạc 1 lần.

Trước em coi thường vụ pin yếu này quá, cứ nghĩ cùng lắm là mình chăm sạc một tý là được. Giờ thì đang lướt web, chơi games mà nó kêu pin yếu bực mình thật, lại phải chạy đi tìm cái sạc, mà vừa sạc full buổi sáng rồi đến chiều lại thấy pin yếu. Ôi điên mất!

@boy_online01 bạn có thể chụp hình những phần nào gỡ ra = tay đ.c ko? hồi chìu mình thử gở mãi mà ko đ.c. có thêm cách gỡ nữa thì tuyệt. thanks bạn

Trước em coi thường vụ pin yếu này quá, cứ nghĩ cùng lắm là mình chăm sạc một tý là được. Giờ thì đang lướt web, chơi games mà nó kêu pin yếu bực mình thật, lại phải chạy đi tìm cái sạc, mà vừa sạc full buổi sáng rồi đến chiều lại thấy pin yếu. Ôi điên mất!

mình một ngày xạc một lần là ít sd rùi đó độ sáng màn hình thấp nhất tắt rung phản hồ! Mình sd nhìu như chát chít lướt web thì tối sạc trưa sạc! Sạc riếc sợ nó toi cục sạc! Sạc AC-8E này nóng quá lúc sạc khoảng 80 độ lận

mình xài x6 thấy nút camera dùng tốt phết.Khi bạn mua máy kiểm tra cho kĩ

Chắc tại lúc đầu bác xạc mãi mà không rút ra dẫn đến chai pin chứ gì. Con x6 minh lên web 6h liền mới hết. Độ sáng màn hình 80%. Chỉ có điều mình không thích là máy chạy k đc nhanh cho lắm. Còn lại: nghe nhạc, chụp ảnh thì phải gọi là tuyệt

@boy_online01 bạn có thể chụp hình những phần nào gỡ ra = tay đ.c ko? hồi chìu mình thử gở mãi mà ko đ.c. có thêm cách gỡ nữa thì tuyệt. thanks bạn

Xin lỗi bác em nhầm ạ! Thì ra là hai bên sườn máy nó vẫn dính liền với nhau, nên phần vỏ X6 chỉ có 2 phần thôi nếu ko tính mặt trước. Có lẽ phải nhờ thợ thôi bác ạ. Cấu tạo vỏ của nó ko đơn giản như mình nghĩ đâu. Em chỉ dám khẳng định là có thể thay vỏ X6 full 1 màu, nghĩa là cả nút và vỏ của X6-8G đều màu đen.

Xin lỗi bác em nhầm ạ! Thì ra là hai bên sườn máy nó vẫn dính liền với nhau, nên phần vỏ X6 chỉ có 2 phần thôi nếu ko tính mặt trước. Có lẽ phải nhờ thợ thôi bác ạ. Cấu tạo vỏ của nó ko đơn giản như mình nghĩ đâu. Em chỉ dám khẳng định là có thể thay vỏ X6 full 1 màu, nghĩa là cả nút và vỏ của X6-8G đều màu đen.

đúng vậy hôm trước e có đọc trong bên diễn đàn. Chỉ cách tháo mà e quên ời trước tiên tháu 2 cái miến trên đỉnh đầu và đích ra rùi seo nữa e cũng ko nhớ có cái video nữa nhưng e quên link ời

mình một ngày xạc một lần là ít sd rùi đó độ sáng màn hình thấp nhất tắt rung phản hồ! Mình sd nhìu như chát chít lướt web thì tối sạc trưa sạc! Sạc riếc sợ nó toi cục sạc! Sạc AC-8E này nóng quá lúc sạc khoảng 80 độ lận

Em chỉ tắt rung phản hồi, thời gian sáng màn hình để 10s. Còn cái cục sạc có bị nóng hay ko em cũng chả để ý. Em đang dùng phần mềm Greencharging hay phết bác ạ, bác cũng nên cài cho em nó đi, tránh tình trạng pin đầy mà máy vẫn cắm sạc.

mình xài x6 thấy nút camera dùng tốt phết.Khi bạn mua máy kiểm tra cho kĩ

Chắc tại lúc đầu bác xạc mãi mà không rút ra dẫn đến chai pin chứ gì. Con x6 minh lên web 6h liền mới hết. Độ sáng màn hình 80%. Chỉ có điều mình không thích là máy chạy k đc nhanh cho lắm. Còn lại: nghe nhạc, chụp ảnh thì phải gọi là tuyệt

Pin của bác này có vẻ ngon nhỉ? Cho em xin kinh nghiệm với. Hôm mới mua X6 về em vọc luôn thế là ko tuân thủ đúng theo cách sạc pin mới. Chắc vì thế nên pin nó bị ảnh hưởng.

Bác giải thít sơ wa cái nhiệm vụ của pm đó đi.!
Cái sạc thì mình có để ý lúc pin đầy là nó ko còn nóng nữa chắc là nó có chức năng tự ngắt khi sạc đầy

Bác giải thít sơ wa cái nhiệm vụ của pm đó đi.!
Cái sạc thì mình có để ý lúc pin đầy là nó ko còn nóng nữa chắc là nó có chức năng tự ngắt khi sạc đầy

Phần mềm này trên diễn đàn mình có rồi nên em xin được tóm tắt lại:
Chức năng chính của Green Charging là nó sẽ phát ra âm báo rùng rợn khi pin đầy. Phần mềm đã signed nên máy chưa hack cũng có thể cài được. Tuy nhiên nếu bác muốn thay đổi âm báo thì bác vào thư mục C:\private\200266D1\ sẽ thấy 1 file có tên GreenCharging.mp3, thay thế file này bằng một file mp3 nào đó mình thích, đặt lại cái tên như cũ (GreenCharging.mp3). Còn máy chưa hack thì đành phải để mặc định âm báo thôi vì em chưa biết làm thế nào để xem được thư mục Private bằng PC. Download tại đây

Phần mềm này trên diễn đàn mình có rồi nên em xin được tóm tắt lại:
Chức năng chính của Green Charging là nó sẽ phát ra âm báo rùng rợn khi pin đầy. Phần mềm đã signed nên máy chưa hack cũng có thể cài được. Tuy nhiên nếu bác muốn thay đổi âm báo thì bác vào thư mục C:\private\200266D1\ sẽ thấy 1 file có tên GreenCharging.mp3, thay thế file này bằng một file mp3 nào đó mình thích, đặt lại cái tên như cũ (GreenCharging.mp3). Còn máy chưa hack thì đành phải để mặc định âm báo thôi vì em chưa biết làm thế nào để xem được thư mục Private bằng PC. Download tại đây

cám ơn bác nhìu nha!
Cái này sạc tối mà ngủ wên chắc pị chửi.hjhj

xin hỏi cách xem phim trực tiếp tren web

các anh cho em hỏi cách xem phim trực tiếp tren web với :(:)((
em xin cám ơn

nokia x6 nha

ai hướng dẫn em xem phim trực tiếp trên web như thế nào với. em cám ơn

x6 ko hỗ trợ flash player 10 nên ko thể xem phim online trên web được, lúc trước thì có skyfire nhưng bây thì ko dùng được ở vn nữa rùi.hic!
Trình duyệt máy thì Chỉ có thể xem trên youtube, nhạcủatui! Thôi

x6 ko hỗ trợ flash player 10 nên ko thể xem phim online trên web được, lúc trước thì có skyfire nhưng bây thì ko dùng được ở vn nữa rùi.hic!
Trình duyệt máy thì Chỉ có thể xem trên youtube, nhạcủatui! Thôi

Vậy thì có hi vọng Nokia cho firmware hỗ trợ flash 10 ko bác hay nó phụ thuộc phần cứng.

zậy là mình có thể gỡ đ.c cái nút camera = tay ko cần vít phải ko bác?

Vậy thì có hi vọng Nokia cho firmware hỗ trợ flash 10 ko bác hay nó phụ thuộc phần cứng.

mình thấy ko khả thi mấy vì các model cao cấp ra sau này như n8 chạy symbian^3 còn ko hỗ trợ. Chắc nokia chỉ tập trung phát triển symbian^3 . Symbian^1 đang ngày bị lãng quên!hic lúc trước skyfire nó cũng sử dụng được trên symbian 1 nhưng nó đã bõ rơi để chạy theo hdh mở của google!

Chỉnh sửa cuối:
hic tình hình là cục sạc của mình đã bị die rồi, cho mình hỏi có thể bảo hành đc ko. Và mình dùng cục sạc của 6300 để sạc có đc ko ( 65mA )

hic tình hình là cục sạc của mình đã bị die rồi, cho mình hỏi có thể bảo hành đc ko. Và mình dùng cục sạc của 6300 để sạc có đc ko ( 65mA )

trong phần bh của nokia thì phụ kiện được bảo hành 6 tháng nếu còn thời hạn thì đem lại care cho nó bh!
Cục sạc của 6300 AC-3E 350MA sạc của x6 thì 890MA mình thì cũng đang sử dụng cục sạc của 6300 sạc lâu kinh khủng khoảng 3h30m mới đầy còn sạc theo máy thì 1h30m là đầy rùi!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back