• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
nhận tiện trao đổi trên này, mình nhờ bác có kinh nghiệm giải thích giúp mình vụ CER+KEY. Tại sao mình CER+KEY cho Nokia , mà các máy khác không cần? Mình đoán là CER+KEY có lẽ giống Hack , mục đích để cài phần mềm cho dễ phải không (chỉ đoán mò vậy thôi chứ không chắc lắm)? Hack thì mình biết ký do tại sao, nhưng hack cũng hơi nguy hiểm là có thể toi luôn cái máy nếu xui. Cảm ơn bác nhiều nhé. Nếu giống như cách mình đoán thì nhờ bác chỉ giúp cách lấy CER+KEY, hay giúp mình lấy cái CER+KEY cho máy X6 mình với, để gửi cho bác cái IMEI của máy mình luôn.

CER và KEY là hai công cụ dùng để sign pm, khi bạn tải pm sign về để sign thì cần phải có cer và key trùng theo số imei của máy bạn mới có thể sign được! Còn lấy CER và KEY thì bạn qua topic s60v5-ứng dụng để nhờ lấy dùm!

cái khe sim của mình thì còn rất ổn chỉ có Sim viettel thì hơi mỏg hơn các sim khác nên cũng hơi lõng. Mìn thấy nếu bạn thay sim thường xuyên thì nên lấy miến băng keo dán vào cái sim chừa ra cái chổ nắm để có thể tháu nóng mà ko cần phải tháu pin để tránh tình trạng lõng nắp sau và pin!

Thanks bác nhiều nhé! Thế mà em nghĩ ko ra! Vì em dùng X6 làm modem nên toàn phải tháo ra tháo vào cái sim khuyến mại bất tiện lắm, mà em nghĩ làm thế nhiều chắc cũng đi luôn mấy cái nẫy của nắp sau máy. Giờ làm theo cách của bác là quá OK rồi. Bi giờ thì đi tìm băng keo thôi :D

nhận tiện trao đổi trên này, mình nhờ bác có kinh nghiệm giải thích giúp mình vụ CER+KEY. Tại sao mình CER+KEY cho Nokia , mà các máy khác không cần? Mình đoán là CER+KEY có lẽ giống Hack , mục đích để cài phần mềm cho dễ phải không (chỉ đoán mò vậy thôi chứ không chắc lắm)? Hack thì mình biết ký do tại sao, nhưng hack cũng hơi nguy hiểm là có thể toi luôn cái máy nếu xui. Cảm ơn bác nhiều nhé. Nếu giống như cách mình đoán thì nhờ bác chỉ giúp cách lấy CER+KEY, hay giúp mình lấy cái CER+KEY cho máy X6 mình với, để gửi cho bác cái IMEI của máy mình luôn.

Theo em nghĩ thì cách lấy cer và key là an toàn nhất. Mục đích chung của việc lấy cer+key và hack máy là vô hiệu hóa mấy cái chứng chỉ của Nokia, điều đó giải thích tại sao chỉ có máy của Nokia mới phải lấy key+cer thôi (đây là mấy cái kiến thức cùi bắp do em tự nghĩ ra :p , có gì sai các bác đừng chửi em nha)
Còn bác muốn lấy cer và key thì qua đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?102537-Nh%E1%BA%ADn-l%C3%A0m-CER-KEY-cho-anh-em-PDA-%28Kh%C3%B4ng-y%C3%AAu-c%E1%BA%A7u-b%C3%A0i-vi%E1%BA%BFt%29

bác nào biết tháo x6 ko.giúp mình vói.tìm mãi mà không thấy chỗ nào hướng dẫn tháo dời em này

cái X6 của mình chán nhất là cái phím camera bấm cái dính hết 1 bên phím, chỉ nhảy bên kia. có bạn nào có cách khắc phục ko?

cái X6 của mình chán nhất là cái phím camera bấm cái dính hết 1 bên phím, chỉ nhảy bên kia. có bạn nào có cách khắc phục ko?

Nếu thế thì phải nhờ thợ tháo ra thôi bác ạ. Mà bác nói em mới để ý cái nút chụp ảnh của em cũng bị lệch. Bấm chính giữa thì ko được, phải bấm lệch lệch sang bên phải một tý mới ăn. Bây giờ cái nút ý bên cao bên thấp rồi bác ạ.

Nếu thế thì phải nhờ thợ tháo ra thôi bác ạ. Mà bác nói em mới để ý cái nút chụp ảnh của em cũng bị lệch. Bấm chính giữa thì ko được, phải bấm lệch lệch sang bên phải một tý mới ăn. Bây giờ cái nút ý bên cao bên thấp rồi bác ạ.

cái nút camera tại nokia thiết kế vậy đó bạn à nó có một bên chịu lại thôi bác nên bấm bên lúng xuống ấy! Bấm nguyên nút lâu ngày nó liệt luôn đó!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

Mình chỉ bực bội cái thanh gạc mở khoá màn hình nó lõng lẽo quá như cái răn rụng nhìu khi sợ rớt ra ko dám sử dụng nhìu!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

Có bác nào biết cái tai nghe wh-500 giá bao nhiêu ko? Và ở nokia care có bán ko? Cái tai nghe theo máy nó hay bị rớt cái cục thun wá ak!

Chỉnh sửa cuối:
cái nút camera tại nokia thiết kế vậy đó bạn à nó có một bên chịu lại thôi bác nên bấm bên lúng xuống ấy! Bấm nguyên nút lâu ngày nó liệt luôn đó!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

Mình chỉ bực bội cái thanh gạc mở khoá màn hình nó lõng lẽo quá như cái răn rụng nhìu khi sợ rớt ra ko dám sử dụng nhìu!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

Có bác nào biết cái tai nghe wh-500 giá bao nhiêu ko? Và ở nokia care có bán ko? Cái tai nghe theo máy nó hay bị rớt cái cục thun wá ak!

Công nhận cái nút gạt mở khóa tệ quá! Mới mua X6 về em đã phải tìm ngay phần mềm làm thay nhiệm vụ của nó rồi, bây giờ thỉnh thoảng gạt gạt xem nó còn hoạt động hay không thôi.
Nếu bác ở HN thì ra Cầu Giấy hay Ba Đình mà mua. Em thấy trên mạng chỗ ghi 1,3tr chỗ ghi 570K chả biết đường nào.

chúc mừng bác cùng cảnh ngộ :D. bác ngâm cứu coi có cách nào sửa hem? ngại đem ra care lắm. chờ lâu mà chưa chắc j đã sữa đ.c nửa. mình nghĩ nếu tháo máy ra mà chưa tới phần ốc đ.c nokia dán tem thì đem ra thợ ngoài sửa cho lẹ.

cái nút gạt khóa màn hình của m ngàt trc hơi lỏng lẻo, m cũng đá dùng pm để dỡ phải gạt nhìu rùi, nhưng hum nọ ko hiểu sao nó bị rụng mất rồi :( ko biết có thay đc ko các bác nhỉ?

chúc mừng bác cùng cảnh ngộ :D. bác ngâm cứu coi có cách nào sửa hem? ngại đem ra care lắm. chờ lâu mà chưa chắc j đã sữa đ.c nửa. mình nghĩ nếu tháo máy ra mà chưa tới phần ốc đ.c nokia dán tem thì đem ra thợ ngoài sửa cho lẹ.

Chả cần nghiên cứu gì đâu bác ạ! Hôm nọ tình cờ em đánh rơi mới biết cái vỏ máy hình như có 3 phần : cái nắp sau với hai cái vỏ bên sườn. Lần ý đánh rơi thế là X6 của em bị bung mất cái sườn có cái nút chụp ảnh ý (nhưng chưa bung hẳn ra đâu ạ). Kết quả là cái nút gạt khóa nó bị tụt vào trong, may mà chưa tụt hẳn nên em đã cứu chữa kịp thời. Vậy nên em nghĩ mấy cái phím bên sườn máy chỉ dính liền với vỏ máy thôi, ko liên quan đến ốc iếc gì đâu. Dể hiểu thôi, vì X6 thay được vỏ mà Nokia nó không cho thay mấy cái phím nóng ý thì sẽ có chuyện X6-8G có vỏ đen nhưng nút chụp ảnh, nút tăng giảm âm lượng vs nút gạt mở khóa vẫn là màu xanh. Lúc ý thì trông cái máy xấu mù.

cái nút gạt khóa màn hình của m ngàt trc hơi lỏng lẻo, m cũng đá dùng pm để dỡ phải gạt nhìu rùi, nhưng hum nọ ko hiểu sao nó bị rụng mất rồi :( ko biết có thay đc ko các bác nhỉ?

Em nghĩ là thay được! Vấn đề là tìm đâu ra cái nút gạt để thay thế đây. Em thấy trên mạng có bán vỏ X6 màu đen nhưng ko biết nó có đi kèm với mấy cái nút ko nữa.

Công nhận cái nút gạt mở khóa tệ quá! Mới mua X6 về em đã phải tìm ngay phần mềm làm thay nhiệm vụ của nó rồi, bây giờ thỉnh thoảng gạt gạt xem nó còn hoạt động hay không thôi.
Nếu bác ở HN thì ra Cầu Giấy hay Ba Đình mà mua. Em thấy trên mạng chỗ ghi 1,3tr chỗ ghi 570K chả biết đường nào.

cám ơn bác!
E mà ra tới cầu giấy để mua thì đủ tiền mua x6 32gb luôn rồi e ở miền nam!

Chả cần nghiên cứu gì đâu bác ạ! Hôm nọ tình cờ em đánh rơi mới biết cái vỏ máy hình như có 3 phần : cái nắp sau với hai cái vỏ bên sườn. Lần ý đánh rơi thế là X6 của em bị bung mất cái sườn có cái nút chụp ảnh ý (nhưng chưa bung hẳn ra đâu ạ). Kết quả là cái nút gạt khóa nó bị tụt vào trong, may mà chưa tụt hẳn nên em đã cứu chữa kịp thời. Vậy nên em nghĩ mấy cái phím bên sườn máy chỉ dính liền với vỏ máy thôi, ko liên quan đến ốc iếc gì đâu. Dể hiểu thôi, vì X6 thay được vỏ mà Nokia nó không cho thay mấy cái phím nóng ý thì sẽ có chuyện X6-8G có vỏ đen nhưng nút chụp ảnh, nút tăng giảm âm lượng vs nút gạt mở khóa vẫn là màu xanh. Lúc ý thì trông cái máy xấu mù.
thanks bạn. để mình nhờ a thợ wen xem sao.

Bác giới thiệu luôn cái pm làm nhiệm vụ saver này với.

Mấy cái nút không thể thay được, mà hiện tại X6 8GB chỉ có màu xanh da trời , thì nếu vỏ màu đen mà nút vẫn còn màu xanh là chứng tỏ máy này bị thay vỏ hả các bác?

nge các bác nói mà em thấy x6 lắm lỗi quá,định mua mà thấy nản quá,chả dám mua,có khi làm em e71 ổn định hơn ý nhỉ?

Bác giới thiệu luôn cái pm làm nhiệm vụ saver này với.

Mấy cái nút không thể thay được, mà hiện tại X6 8GB chỉ có màu xanh da trời , thì nếu vỏ màu đen mà nút vẫn còn màu xanh là chứng tỏ máy này bị thay vỏ hả các bác?

nè bác qua đây mà download
http://www.pdaviet.net/showthread.p...1.7-khoá-5800-mới-(trg-5)&p=932787&viewfull=1
pm này dùng để thay thế cái khoá bên hông máy, bác chỉ cần ấn 1 trong ba phím trên máy rồ kéo thanh cảm ứng trên màn hình là mở khoá rất tiện!
Pm này được việt hoá nên rất dễ sd!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

nge các bác nói mà em thấy x6 lắm lỗi quá,định mua mà thấy nản quá,chả dám mua,có khi làm em e71 ổn định hơn ý nhỉ?

nếu bác sử dụng lâu dài thì nên mua e71 đơn giản vì e71 rất bền
còn nếu bác muốn giải trí thì x6 cũng tốt nhưng mắc phải một số lỗi nhỏ được nêu ở trên!

Chỉnh sửa cuối:

Ừ đúng rồi đó bạn. Nếu ko vì cái TV out vs camera 5Mp Carlzeiss thì mình đã mua xừ E72 rồi.

Ừ đúng rồi đó bạn. Nếu ko vì cái TV out vs camera 5Mp Carlzeiss thì mình đã mua xừ E72 rồi.

Chả biết máy của các bạn thế nào chứ mình cũng đang xài X6 thấy ngon lành chả có lỗi gì hết.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back