• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
trong phần bh của nokia thì phụ kiện được bảo hành 6 tháng nếu còn thời hạn thì đem lại care cho nó bh!
Cục sạc của 6300 AC-3E 350MA sạc của x6 thì 890MA mình thì cũng đang sử dụng cục sạc của 6300 sạc lâu kinh khủng khoảng 3h30m mới đầy còn sạc theo máy thì 1h30m là đầy rùi!
sạc lâu thì thời lượng pin dùng đc lâu hơn chứ lo gì :D

sạc lâu thì thời lượng pin dùng đc lâu hơn chứ lo gì :D

ko phải bác à tại vì cục sạc ko đủ công xuất nên nó sạc lâu chứ thời gian sd vẫn vậy thôi! Công xuất cục sạc theo máy 6300 chỉ bằng 1 nữa cục sạc theo máy thôi nên mới sạc lâu

ko phải bác à tại vì cục sạc ko đủ công xuất nên nó sạc lâu chứ thời gian sd vẫn vậy thôi! Công xuất cục sạc theo máy 6300 chỉ bằng 1 nữa cục sạc theo máy thôi nên mới sạc lâu

vẫn biết là công suất ít hơn thì sạc lâu hơn, nhưng mình đã trải nghiệm thực tế mà. nếu sạc lâu thì pin lâu, sạc nhanh thì pin nhah hết hơn đó.

vẫn biết là công suất ít hơn thì sạc lâu hơn, nhưng mình đã trải nghiệm thực tế mà. nếu sạc lâu thì pin lâu, sạc nhanh thì pin nhah hết hơn đó.

mình xài thì thấy cũng vậy!
theo mình thì cục sạc, sạc lâu thì pin sẽ lâu hư hơn cục sạc nhanh!

nhưng bác có thường đi đâu xa ko? Nếu bác sd vietmap liên tục trên x6 thì chỉ hơn một ngày thôi!
Mình chỉ ước con x6 của mình pin xài lâu như mấy cái e! Của mình 1 ngày sạc 1 lần.

thỉnh thoảng có đi đâu xa mà không biết đường thì mới sài tới, vì con người vẫn hơn máy chứ. Nên khi nào hết Pin thì cắm sạc xe hơi vào thôi. Nhưng mình thấy specs của X6 là Pin dùng liên tục được 8h mà.

Bác có cài đặt Vietmap phiên bản S17T lên X6 được chưa? Nếu được thì nhờ bác gửi giúp key hay hướng dẫn vào email của mình với : ntdung86@yahoo.com

thỉnh thoảng có đi đâu xa mà không biết đường thì mới sài tới, vì con người vẫn hơn máy chứ. Nên khi nào hết Pin thì cắm sạc xe hơi vào thôi. Nhưng mình thấy specs của X6 là Pin dùng liên tục được 8h mà.

Bác có cài đặt Vietmap phiên bản S17T lên X6 được chưa? Nếu được thì nhờ bác gửi giúp key hay hướng dẫn vào email của mình với : ntdung86@yahoo.com

Sr bác hôm trước e có format lại máy và thẻ nên mất rùi! Bác lên vietmap.vn chọn s17t s60v5 rùi download!

Chỉnh sửa cuối:
zậy là mình có thể gỡ đ.c cái nút camera = tay ko cần vít phải ko bác?

Tại lần trc em ko hiểu rõ câu hỏi của bác nên trả lời nhầm. Nói đơn giản dễ hiểu là mấy cái nút ý ko liên quan gì đến ốc nhưng nếu muốn tháo nó ra thì lại phải tháo vỏ trước. Nhưng vỏ lại bị cố định bởi ốc (thế nên lần trước đánh rơi cái vỏ bên sườn của em nó chỉ bị vênh mà ko bị bung hẳn ra là vì thế) => bác vẫn phải tháo ốc để tháo vỏ rồi mới thay được nút.

mình thấy ko khả thi mấy vì các model cao cấp ra sau này như n8 chạy symbian^3 còn ko hỗ trợ. Chắc nokia chỉ tập trung phát triển symbian^3 . Symbian^1 đang ngày bị lãng quên!hic lúc trước skyfire nó cũng sử dụng được trên symbian 1 nhưng nó đã bõ rơi để chạy theo hdh mở của google!

Thế thì tin đồn X6 có thể lên sym^3 nếu có thật thì cũng chả để làm gì nhỉ? Cuối cùng thì vẫn ko xem được phim trực tuyến. Buồn quá!

ayzzzz chắc nokia bi h chỉ support cho mấy model sym^3 sau này thôi ^^ lại như apple lên IP 4 bỏ rơi luôn 2G vs 3G ý. Thế mới phát triển được chứ :p

Thế thì tin đồn X6 có thể lên sym^3 nếu có thật thì cũng chả để làm gì nhỉ? Cuối cùng thì vẫn ko xem được phim trực tuyến. Buồn quá![/QUOTE]

lên symbiam^3 thì x6 sẽ hỗ trợ cảm ứng đa điểm! Nhưng chắc ko được đâu!hic

Bác giới thiệu luôn cái pm làm nhiệm vụ saver này với.

Mấy cái nút không thể thay được, mà hiện tại X6 8GB chỉ có màu xanh da trời , thì nếu vỏ màu đen mà nút vẫn còn màu xanh là chứng tỏ máy này bị thay vỏ hả các bác?

bạn tắt tự động khóa phím của máy đi và có thể dùng pm thingchange nunlock trên diễn đàn có đấy, hoặc nếu bạn có bao da thì dùng Pocket sensor khi gập vào máy sẽ tự khóa, bạn có vào mục việt hóa mà tìm. hiz bi h chỗ cái nút gạt khóa của m trống ko, nhìn mà chán.

Các bác ơi em mới múc con x6 8GB dc 3 hôm nay sao bây h nghe nhạc bị rè quá nó cứ có tiếng xẹt xẹt nghe khó chịu quả ! bác nào biết cách khác phục chỉ em với !

Các bác ơi em mới múc con x6 8GB dc 3 hôm nay sao bây h nghe nhạc bị rè quá nó cứ có tiếng xẹt xẹt nghe khó chịu quả ! bác nào biết cách khác phục chỉ em với !

Kiếm nhạc đúng chuẩn 128k test thử,loa rè chỉ có thay loa thôi bạn àh.Máy mua chính hãng thì trong vòng 3 ngày có quyền yêu cầu đổi máy mới

bác có bật stereo ko? Nếu có bật thì tắt đi! Bật stereo mở nhạc loa ngoài nghe như nghẹt mũi vậy!

bác có bật stereo ko? Nếu có bật thì tắt đi! Bật stereo mở nhạc loa ngoài nghe như nghẹt mũi vậy!

Em ko bật , To cũng ko bật luôn nghe bt mà cứ bị tiếng rè rè như thế ,
lúc em có qua nokia care họ nói con x6 có hiện tượng một loa bên trái to hơn bên phải lên nghe nhạc sẽ bị rè họ nói nokia sẽ giải quyết = phần mềm và hình như cuối tuần này có FW mới hay sao ấy . đợi xem sao chứ rè thế này chắc em đập máy ra quá bỏ ra 5tr5 mua con này dòng chuyên nghe nhạc của nokia về nghe nhạc mà như thế này !

đưa máy mình đập giúp cho, đường nào cũng bỏ mà. Hehehehehe

bạn tắt tự động khóa phím của máy đi và có thể dùng pm thingchange nunlock trên diễn đàn có đấy, hoặc nếu bạn có bao da thì dùng Pocket sensor khi gập vào máy sẽ tự khóa, bạn có vào mục việt hóa mà tìm. hiz bi h chỗ cái nút gạt khóa của m trống ko, nhìn mà chán.

Mình lên Ovi Store thấy có pm này, nghe nói hỗ trợ nhiều soft free, nên down về dùng. Mịa, tụi Nokia này quảng cáo láo thật. Dùng chỉ được mỗi cái Slide for Unlock, còn lại vẫn phải dùng Button của điện thoại. Vào setting pm này thì nó báo là nếu muốn dùng bản full thì phải trả tiền $ 2.29. Chuối thật, không biết nó hay dở thế nào nào nghe vậy em remove luôn, dỗi quá. Đang chờ MOD lấy giúp Cer + Key để signed pm My Keylock xem sao. Mục đích là ko đụng đến cái nút nữa.

Em ko bật , To cũng ko bật luôn nghe bt mà cứ bị tiếng rè rè như thế ,
lúc em có qua nokia care họ nói con x6 có hiện tượng một loa bên trái to hơn bên phải lên nghe nhạc sẽ bị rè họ nói nokia sẽ giải quyết = phần mềm và hình như cuối tuần này có FW mới hay sao ấy . đợi xem sao chứ rè thế này chắc em đập máy ra quá bỏ ra 5tr5 mua con này dòng chuyên nghe nhạc của nokia về nghe nhạc mà như thế này !

đúng rùi cái loa trên hơi to hơn cái loa dưới, nhưng của mình thì nghe nhạc ko bị rè rẻ gì hết!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back