• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
sao x6 của mình suốt ngày đơ thôi. mà nó chỉ đơ 1 chương trình gì đó đang chạy, còn vẫn sd các chương trình khác bt, vậy là sao hả các pro?

Chú ý: nhớ ăn cơm trước khi xem nha

Chú ý: nhớ ăn cơm trước khi xem nha.hihihi

nè bác qua đây mà download
http://www.pdaviet.net/showthread.p...1.7-khoá-5800-mới-(trg-5)&p=932787&viewfull=1
pm này dùng để thay thế cái khoá bên hông máy, bác chỉ cần ấn 1 trong ba phím trên máy rồ kéo thanh cảm ứng trên màn hình là mở khoá rất tiện!
Pm này được việt hoá nên rất dễ sd!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

nếu bác sử dụng lâu dài thì nên mua e71 đơn giản vì e71 rất bền
còn nếu bác muốn giải trí thì x6 cũng tốt nhưng mắc phải một số lỗi nhỏ được nêu ở trên!

Bác hướng dẫn giúp em cách sử dụng Mykeylock để thay thế cái nút gạt bên hông máy chút. Em đã cài đặt Mykeylock v1.19 vào máy rồi, nhưng chẳng thấy có tác dụng khóa hay mở khóa gì hết. Mỗi lần khóa cũng phải dùng nút gạt, chỉ có khách biệt duy nhất là bây giờ gạt cái nút hông thì nó kêu "bíp, bíp" thôi.

Hiện tại, em chỉ cần tính năng khóa & mở khóa bằng màn hình cảm ứng (slide hay làm gì cũng được), miễn là không đụng đến cái nút gạt. Nhờ bác chỉ cách setting với. Đã vọc mãi mà chẳng thấy nó thay đổi gì.

Tôi đã test thử nhiều sim viettl trên nhiều máy và hiện nay tôi vẫn còn 1 cái .cứ online khoản mấy phút là máy khởi động lại ,còn sim vina thì sài nửa năm nay k sao. Sim tomato lâu lâu đc km cào vô lướt web là bị 100lần bị cả 100

Mình cũng đang sài tonato nak. có thể máy bạn bị lỗi phần cứng rùi. bạn đem ra care thử xem

Bác hướng dẫn giúp em cách sử dụng Mykeylock để thay thế cái nút gạt bên hông máy chút. Em đã cài đặt Mykeylock v1.19 vào máy rồi, nhưng chẳng thấy có tác dụng khóa hay mở khóa gì hết. Mỗi lần khóa cũng phải dùng nút gạt, chỉ có khách biệt duy nhất là bây giờ gạt cái nút hông thì nó kêu "bíp, bíp" thôi.

Hiện tại, em chỉ cần tính năng khóa & mở khóa bằng màn hình cảm ứng (slide hay làm gì cũng được), miễn là không đụng đến cái nút gạt. Nhờ bác chỉ cách setting với. Đã vọc mãi mà chẳng thấy nó thay đổi gì.

Bác dùng bản việt hoá này nhé
www.pdaviet.net/showthread.php?9417...ymbianOS9.4-Việt-Hóa-bởi-SymPViet-(03-06-2010)
bác mở lên vào cài đặt, cách mở khoá, chọn phím mà b muốn lưu lại .là ok bạn có thể chọn vỗ đt để mở khoá nữa.
Pm này có tính năng chống trộm rất hay nữa!

Chỉnh sửa cuối:
Có bác nào để ý X6 rất khó bấm ở mép màn hình ko? Vừa nãy em vào trang mobile9 bằng X6, nó hỏi dt của mình là điệnthoại gì, em ko tài nào bấm được vào chữ X sát mép màn hình, bực quá em out luôn. Mà khi chơi trò chơi mà nó hay có chữ Yes hay No ở góc màn hình, em chọn mà có cảm giác phải bấm ra ngoài màn hình nó mới ăn.

Có bác nào để ý X6 rất khó bấm ở mép màn hình ko? Vừa nãy em vào trang mobile9 bằng X6, nó hỏi dt của mình là điệnthoại gì, em ko tài nào bấm được vào chữ X sát mép màn hình, bực quá em out luôn. Mà khi chơi trò chơi mà nó hay có chữ Yes hay No ở góc màn hình, em chọn mà có cảm giác phải bấm ra ngoài màn hình nó mới ăn.

Mình cũng cảm thấy như vậy ! chắc tại dán keo hay sao ý,
cái phím media của m dán keo bấm lúc ăn lúc ko.

Mình cũng cảm thấy như vậy ! chắc tại dán keo hay sao ý,
cái phím media của m dán keo bấm lúc ăn lúc ko.

Ko phải đâu bác, e chỉ dán màn hình thôi có dán keo đâu nhưng vẫn bị. Mà cái phím media kì cục quá, em vẫn chưa xác định đc chính xác vị trí của nó. Toàn phải lấy cả ngón tay che kín nút ý thì mới dc, còn nếu chỉ chạm nhẹ nhẹ thì lúc dc lúc ko.
Thôi rồi X6 lại kêu pin yếu...

tôi thấy x6 chạy mượt mà hơn 5800 đấy. Còn cfw có 1 số hạn chế.các bạn đã test hết chưa.ví dụ máy chạy cfw thì k xem đc những clip flv có độ phân giải HQ và k nâng cấp phần mềm online đc + một số lổi nhỏ khác.cfw chỉ đệp thôi, Cứ để fw mặc định và cài thêm úng dụng là tốt nhất

Ai bảo bạn là CFW chỉ để đẹp. Nên xem xét lại. X6 mà ko CFW thì Ram chạy trung bình sau khi restart lại máy chỉ tầm hơn 40, gần 50MB, sau khi cook xong thì khi restart lại sẽ lên được tầm 62-63MB & chạy mượt hơn lúc chưa cook nhé. Còn vụ nâng cấp FW online thì chả cần thiết vì flash đã có Phoenix & JAF rồi. Bạn thích để mặc định & máy chạy chậm hay cook mà máy chạy mượt thì tùy. Vụ cài phần mềm thì trong CFW đã có hack sắn nên ko cần quan tâm. Xài SYMBIAN mà ko vọc máy để có thêm sự hiểu biết thì thà xài 1110 hay 1200 sẽ tốt hơn đó.:|.

Ai bảo bạn là CFW chỉ để đẹp. Nên xem xét lại. X6 mà ko CFW thì Ram chạy trung bình sau khi restart lại máy chỉ tầm hơn 40, gần 50MB, sau khi cook xong thì khi restart lại sẽ lên được tầm 62-63MB & chạy mượt hơn lúc chưa cook nhé. Còn vụ nâng cấp FW online thì chả cần thiết vì flash đã có Phoenix & JAF rồi. Bạn thích để mặc định & máy chạy chậm hay cook mà máy chạy mượt thì tùy. Vụ cài phần mềm thì trong CFW đã có hack sắn nên ko cần quan tâm. Xài SYMBIAN mà ko vọc máy để có thêm sự hiểu biết thì thà xài 1110 hay 1200 sẽ tốt hơn đó.:|.

bạn k nên quá căng thẳng như thế.tôi đã hack phone và cũng đã sài cfw rồi. ở đây chỉ là thảo luận thôi mà

bạn k nên quá căng thẳng như thế.tôi đã hack phone và cũng đã sài cfw rồi. ở đây chỉ là thảo luận thôi mà

Bạn nghĩ sai rùi,mình thấy bạn ấy chia sẻ và góp ý thui mà.Người căng thẳng là bạn đóa:))

sao x6 của mình suốt ngày đơ thôi. mà nó chỉ đơ 1 chương trình gì đó đang chạy, còn vẫn sd các chương trình khác bt, vậy là sao hả các pro?

Xài kèm cái Jbak 1.37 đi bạn...thằng nào đơ thì tiễn nó luôn.....

Ko phải căng thẳng mà là phản đối 1 nhận xét chưa "đúng" của bạn thôi.....khi bạn đã tạo nick và đăng nhập vào dd thì mục tiêu trước hết là khám phá.... đơn giản nhất là nếu xài cái fw gốc bạn chỉ cài đc những pm thông thường....bằng cách sign...còn những pm nào xâm nhập sâu vào hệ thống hì bạn sẽ pó tay ngay....( vd: font router...)....hơn nữa khi bạn Flash nó chỉ khó đối với những ai chưa hiểu biết về nó thôi...bạn nghĩ thử nếu xài cfw với fw gốc thì cái nào lợi nhiều hơn ????....tốc độ, ram, ứng dụng, giao diện, .... biết bao nhiêu là thứ....trong khi đó bạn đưa ra những cái ko quan trong xíu nào à...đã biết Flash thì update onl cho nhà mạng hốt tiền gprs sao???? chưa kể là up lúc gần hết tiền ngắt kết nối => cháy dt....haizzzzzzzzz.=))=))

Đôi lúc những lời mình viết ra là thế này nhưng người đọc lại hiểu sang ý khác, thành ra mấy vụ này chỉ là hiểu lầm thôi mấy bác để bụng làm giề...\-/

topic này để thảo luận chia sẽ kinh nghiệm sử dụng mà mấy bác cứ spam hoài!!!!

Tình hình là sáng nay em đã nhận được key với cer, ngồi vọc ko biết chán :D. Cái link em bảo hình như là trang http://www.nokiasoftware.net thì phải, tại đang post bài bằng X6 còn cái link lại để trên PC

Thế thì tèo pin của em rồi! Nó toàn nhằm vào buổi tối mà hết pin, ko sạc đêm thì sáng hôm sau lấy gì mà dùng đây?
Nếu máy bác hay xạc pin vào ban đêm thì bác dùng phần mềm báo pin đầy này đi.Khi Đầy pin nó sẽ báo.
http://www.pdaviet.net/showthread.p...uản-lý-pin-nè-các-bác&highlight=greencharging

Status
Không mở trả lời sau này.
Back