• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
Thanks bác nhưng cái này em có rồi :D! Mỗi tội máy chưa hack nên vẫn phải ngồi canh nó, vì âm báo chỉ có 5s mà lại kêu bé tí, đang ngủ làm sao nghe thấy được!

sao ko chạy CFW đi bác, rồi thay cho nó cái nhạc gầm rú vào khi đầy pin cho cả nhà dậy luôn.:D

sao ko chạy CFW đi bác, rồi thay cho nó cái nhạc gầm rú vào khi đầy pin cho cả nhà dậy luôn.:D

sao t dùng cái pm âm báo khi đầy pin kêu bé tí nhỉ? nếu mà ngủ chắc ko nghe thấy luôn, c dùng pm j thế?

Này bác, em tìm hiểu CFW rồi, cũng ko phức tạp lắm. Nhưng em chỉ thắc mấc là mình xài CFW chán rồi thì có lấy lại được firmware mặc định ban đầu hem? Vì tính em là thích đổi mới nhưng cũng ko muốn đánh mất "bản sắc dân tộc" :D. đang xài bản CFW mới tự nhiên nhớ đến firmware cũ của X6 thì đào đâu ra để cài lại? :-?

Này bác, em tìm hiểu CFW rồi, cũng ko phức tạp lắm. Nhưng em chỉ thắc mấc là mình xài CFW chán rồi thì có lấy lại được firmware mặc định ban đầu hem? Vì tính em là thích đổi mới nhưng cũng ko muốn đánh mất "bản sắc dân tộc" :D. đang xài bản CFW mới tự nhiên nhớ đến firmware cũ của X6 thì đào đâu ra để cài lại? :-?

dùng navifirm down fw gốc về flash lại là đc mà :) mà fw gốc có j đâu mà flash lại hả bạn.

sao t dùng cái pm âm báo khi đầy pin kêu bé tí nhỉ? nếu mà ngủ chắc ko nghe thấy luôn, c dùng pm j thế?

Bác hack đi sẽ làm đc. Và còn nhiều cái hay nữa đang chờ bác.

Bác lấy cái FW gốc để flash thì lại về nguyên tem. Chưa tìm hiểu kỹ thì thấy nó phức tạp chứ làm rùi thì lại quá đơn giản!
chắc tại mọi người cứ quan trọng hóa vấn đề làm vấn đề quan trọng hơn. :D

Đc chứ....cách lẹ nhất là kết nối dt với pc rồi cài nokia softwave update....nó tự xử cái dt bạn về fw gốc luôn....còn ko thì down trên navi rồi flash lai....nhưng 1 khi đã xài cfw thì ít ai quay về fw gốc lắm bạn....thường thì chỉ đổi từ cfw này sang cfw khác thôi......chứ fw cook thì thường là những món ngon ..... dại gì ko ăn....hihi

MÌnh muốn hỏi các bạn 1 số vấn đề mong dc chỉ giúp!! Mình đang dùng máy C6 và 5530 cả 2 đều đã hack, nhưng sao mình thấy 5530 nhanh nhạy hơn C6 nhiều, nếu so sánh về tốc độ đáp ứng thỉ 5530 với X6 máy nào nhanh hơn?
- X6 sau khi mình chép nhiều chương trình và dũ liệu vào ổ cứng thì máy có mau hết pin o?
- tốc độ load file như thế nào?
- khi sử dụng wifi khoảng 30p thì máy có nóng nhiều o? cái này 5530 và C6 đều bị!
thanks các bạn rất nhiều!!!

MÌnh muốn hỏi các bạn 1 số vấn đề mong dc chỉ giúp!! Mình đang dùng máy C6 và 5530 cả 2 đều đã hack, nhưng sao mình thấy 5530 nhanh nhạy hơn C6 nhiều, nếu so sánh về tốc độ đáp ứng thỉ 5530 với X6 máy nào nhanh hơn?
- X6 sau khi mình chép nhiều chương trình và dũ liệu vào ổ cứng thì máy có mau hết pin o?
- khi sử dụng wifi khoảng 30p thì máy có nóng nhiều o? cái này 5530 và C6 đều bị!
thanks các bạn rất nhiều!!!

chạy nhanh hay chậm củng tùy vào nếu bạn cài ứng dụng nhiều thì máy sẽ chạy chậm, Nếu bạn muốn so sánh thì nên tháo thẻ nhớ ra và format lại cả hai máy thì mới biết được, cũng có thể là do 5530 tích hợp ít tính năng hơn nên dung lượng ram trống nhìu hơn cũng ko chừng!

Còn Ổ cứng thì cũng giống như thẻ nhớ thôi!
Mình lướt web bằng wifi thì thấy cũng ko nóng lắm, còn lướt bằng 3g thì hơi nóng!

Nếu chép file nhạc bằng chế độ pc suite thì trong trình nghe nhạc có luôn ko phải quét. còn ảnh nếu cop nhiều mà sài trình duyệt ảnh của máy để quét thì lâu thôi rồi. Mình phải dùng phần mềm khác để xem.
Nhanh hết pin hay ko còn phụ thuộc vào chương trình chạy ẩn có nhiều hay ko nữa. Nhưng bình thường thì mình (chủ yếu là nghe nhạc thôi) ngày sạc 2 lần với pin zin và 2,5->3 với pin galilio 1700mAh.
3G còn nóng huống chi Y5! mình cũng chỉ mỗi lầm sài tầm 30' là ngưng.

Hihi! Bác có có download về làm kỷ niệm ko? Kekeke hem thui làm hình nền là ko đụng hàng đâu!

Mấy cái hình của bác ghê quá, đáng hơn cả virus máy tính:D.
Các bác dùng trình duyệt web gì cho X6 vậy? Em đang dùng UCweb nhưng ko down được ở những trang đếm ngược như 4shared, ko hiển thị được như PC. Vừa cài thử OperaMobile 10 nhưng chậm quá!

Các bác dùng trình duyệt web gì cho X6 vậy? Em đang dùng UCweb nhưng ko down được ở những trang đếm ngược như 4shared, ko hiển thị được như PC. Vừa cài thử OperaMobile 10 nhưng chậm quá!

m dùng opera mini với 3g (tốn ít dung lượng :d ), còn nếu có wifi thì dùng opera mobile 10. opera mini down đc 4share và cả mediafire mà

Mình thì thường dùng opera mini khi có wifi thì dùng opera mobile còn dowmload thì dùng trình duyệt mặc định!

m dùng opera mini với 3g (tốn ít dung lượng :d ), còn nếu có wifi thì dùng opera mobile 10. opera mini down đc 4share và cả mediafire mà

Sao lại thế nhỉ? OperaMini5.1 mình vừa cài vào rồi down ở trang mobile9 nó chỉ đếm ngược từ 8 đến 4 thì dừng, thế là mình gỡ luôn. Còn cái OperaMobile10 thì chậm khiếp, đã thế còn ko có chế độ lưu trang hay sao ý, mình back lại trang vừa xem thì nó vẫn phải tải ít nhiều dung lượng.

Sao lại thế nhỉ? OperaMini5.1 mình vừa cài vào rồi down ở trang mobile9 nó chỉ đếm ngược từ 8 đến 4 thì dừng, thế là mình gỡ luôn. Còn cái OperaMobile10 thì chậm khiếp, đã thế còn ko có chế độ lưu trang hay sao ý, mình back lại trang vừa xem thì nó vẫn phải tải ít nhiều dung lượng.

Tại cái opera 10 nó load dung lượng trang web lớn nên chậm! Nó vẫn có chế độ lưu web vừa lướt mà bạn! Nhưng khi trở về nó vẫn chạy nhưng ko tốn dữ liệu đâu!

Tại cái opera 10 nó load dung lượng trang web lớn nên chậm! Nó vẫn có chế độ lưu web vừa lướt mà bạn! Nhưng khi trở về nó vẫn chạy nhưng ko tốn dữ liệu đâu!

nên download trên ovi qua wifi nhanh hơn, opera 10 dùng trên X6 chắc tốt lắm vì X6 cảm ứng điện dung. C6 chay opera 10 rất nhanh. trang mobile 9 nếu dùng duyệt mặc định dễ bị lỗi khi load.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back