• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
giúp em tí các bác ơi. Con X6-8GB của em hôm qua đến giờ sao tự nhiên cứ bật hiển thị liên tục Select Connection (WLAN, GPRS, MMS) trong khi máy đã lock bằng phím trượt bên hông. Lúc em mới sài cách đây ít ngày thì không thấy như vậy. Em vào m
Menu để tìm chức năng off cái này đi mà không thấy chỗ nào. Các bác giải đáp vụ này giúp em với, lúc đó máy em không có mở c/t gì chạy ngầm mà chưa exit hết.

giúp em tí các bác ơi. Con X6-8GB của em hôm qua đến giờ sao tự nhiên cứ bật hiển thị liên tục Select Connection (WLAN, GPRS, MMS) trong khi máy đã lock bằng phím trượt bên hông. Lúc em mới sài cách đây ít ngày thì không thấy như vậy. Em vào m
Menu để tìm chức năng off cái này đi mà không thấy chỗ nào. Các bác giải đáp vụ này giúp em với, lúc đó máy em không có mở c/t gì chạy ngầm mà chưa exit hết.
tôi k biết bạn đã cài thêm những c/t gì nhưng trường hợp của bạn có thể là do pm dự báo thời tiết. Bạn xem lại nhé. Chúc thành công

Có CFW X6 nào mới cook chạy ngon không các bác. Em thấy rất ít CFW cho con X6 quá. CFW cho 5800 thi nhiều mà con X6 chẳng thấy cái gì mới hết.

tôi k biết bạn đã cài thêm những c/t gì nhưng trường hợp của bạn có thể là do pm dự báo thời tiết. Bạn xem lại nhé. Chúc thành công

Nếu pm dự báo thời tiết thì em đang cài Psiloc. Vậy làm thế nào cho nó hết báo? Xem lại trong Setting thi thấy có mục Update Interval đặt "Daily". Vậy giờ em đặt lại là Manual hả bác?

À, còn 1 vấn đề nữa mà em không biết cái máy em nó có bị gì không, mà lúc nãy em nhận 1 cuộc gọi từ Thailand vào, đang nói chuyện khoảng được 10p thì tự nhiên nó tắt phụt 1 phát, ngắt cuộc gọi luôn. Sau đó tự nhiên nó restart lại. Vậy máy em có bị hỏng phần cứng hay firmware gì không các bác? Mặc dù t/g nhận cuộc gọi là 10p, nhưng khi em check trên Log thì máy nó chỉ báo 00:00:35, trong khi các cuộc gọi trong nước thì call duration vẫn đúng bình thường.

Chỉnh sửa cuối:
Nếu pm dự báo thời tiết thì em đang cài Psiloc.
Vậy làm thế nào cho nó hết báo? Xem lại trong
Setting thi thấy có mục Update Interval đặt
"Daily". Vậy giờ em đặt lại là Manual hả bác?

Đúng vậy.khi nào cấn xem thời tiết thì kết nối(hay còn gọi là chế độ thù công

em mới mua x6 được 1 hôm là cfw ngay rồi, vì trước em dùng n82 nên biết mấy em sym là phải hack mới cài pm thoải mái được. nhưng hack s60v5 khó hơn s60v3 chút, s60v3 thi hack =pm được, còn v5 tùy từng cái, ví dụ như em x6 là không hack = pm được mà phải hack bằng jaf, mà = jaf thì dễ die hơn = pm nên các bác mới dùng sym nên tìm hiểu thật kỹ trước khi mần em nó nhé , khi mình mần được thì có cảm giác rất yomost đấy \-/

Có CFW X6 nào mới cook chạy ngon không các bác. Em thấy rất ít CFW cho con X6 quá. CFW cho 5800 thi nhiều mà con X6 chẳng thấy cái gì mới hết.

x6 vẫn còn ít ng dùng + với 58 bi h có fw c6 nên nhiều bản cook, có 2 bản cfw cho x6 của hoang huy và hoanghai2908. bác dùng bản nào cũng đc. Trong forum có đấy bác.

Bác ghê thật, mới mua có 1 tuần mà đã phờ lát phờ liếc như đúng rồi :D ! Em đây mua được một tháng mà mới chỉ biết vọc phần mềm là hết cỡ. Có gì thắc mắc hay kinh nghiệm gì bác chia sẻ với mọi người nhá, anh em ở đây nhiệt tình lắm!

m chiều mua tối flash luôn, dễ mà, bác cứ làm đúng hướng dẫn là ok, ko sao cả.

tôi thấy x6 chạy mượt mà hơn 5800 đấy. Còn cfw có 1 số hạn chế.các bạn đã test hết chưa.ví dụ máy chạy cfw thì k xem đc những clip flv có độ phân giải HQ và k nâng cấp phần mềm online đc + một số lổi nhỏ khác.cfw chỉ đệp thôi, Cứ để fw mặc định và cài thêm úng dụng là tốt nhất

À, còn 1 vấn đề nữa mà em không biết cái máy em nó có bị gì không, mà lúc nãy em nhận 1 cuộc gọi từ Thailand vào, đang nói chuyện khoảng được 10p thì tự nhiên nó tắt phụt 1 phát, ngắt cuộc gọi luôn. Sau đó tự nhiên nó restart lại. Vậy máy em có bị hỏng phần cứng hay firmware gì không các bác? Mặc dù t/g nhận cuộc gọi là 10p, nhưng khi em check trên Log thì máy nó chỉ báo 00:00:35, trong khi các cuộc gọi trong nước thì call duration vẫn đúng bình thường.[/QUOTE]

Tôi đoán nếi đúng thì hết thuốc chữa. Bạn đang dùng mạng viettel. Nếu đúng chỉ có cách thay sim mới hoặc đổi mạng

có thể do fw nửa bạn. lúc trước mình cũng từng bị. nhưng flash lại máy thì hết.thân

Tôi đã test thử nhiều sim viettl trên nhiều máy và hiện nay tôi vẫn còn 1 cái .cứ online khoản mấy phút là máy khởi động lại ,còn sim vina thì sài nửa năm nay k sao. Sim tomato lâu lâu đc km cào vô lướt web là bị 100lần bị cả 100

À, còn 1 vấn đề nữa mà em không biết cái máy em nó có bị gì không, mà lúc nãy em nhận 1 cuộc gọi từ Thailand vào, đang nói chuyện khoảng được 10p thì tự nhiên nó tắt phụt 1 phát, ngắt cuộc gọi luôn. Sau đó tự nhiên nó restart lại. Vậy máy em có bị hỏng phần cứng hay firmware gì không các bác? Mặc dù t/g nhận cuộc gọi là 10p, nhưng khi em check trên Log thì máy nó chỉ báo 00:00:35, trong khi các cuộc gọi trong nước thì call duration vẫn đúng bình thường.

Tôi đoán nếi đúng thì hết thuốc chữa. Bạn đang dùng mạng viettel. Nếu đúng chỉ có cách thay sim mới hoặc đổi mạng

Chính xác là em đang dùng Sim Viettel bác ạ. Vậy là di động Viettel có vấn đề hả bác? Sao kỳ vậy? Thế thì cái số em dùng 6 năm nay không lẽ bỏ sao??? Hic...

Chính xác là em đang dùng Sim Viettel bác ạ. Vậy là di động Viettel có vấn đề hả bác? Sao kỳ vậy? Thế thì cái số em dùng 6 năm nay không lẽ bỏ sao??? Hic...

Không fải bỏ số mà ra viettel mua sim trắng vẫn giữ số cũ. Báo thay sim giữ số vì sim cũ bị lỗi là viettel nó làm cho.hồi trước làm hết 50k glờ thì k biết.giống như mình mất sim và xim cấp lại ấy mà. Chúc thành công

Status
Không mở trả lời sau này.
Back