• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
ai có địa chỉ bán pin galilio 1700mAh ở Hà Nội đảm bảo chất lượng chỉ cho e với? giá khoảng bao nhiêu vậy?

số 12 ngõ 575 Kim mã HN. ĐT: 0936387899 bác cứ a lô cho anh ý trước. e mua lúc đó giá 160k.

từ điển thì dùng lacviet đi bạn. có cách đăng kí mất 15k dùng đến khi nào bán máy luôn,trên dd có mà mình quên chỗ nào rồi
còn pin thì theo mình không nên thay pin dung lượng cao, nổ k ai chiu trách nhiệm đâu :|

từ điển thì dùng lacviet đi bạn. có cách đăng kí mất 15k dùng đến khi nào bán máy luôn,trên dd có mà mình quên chỗ nào rồi
còn pin thì theo mình không nên thay pin dung lượng cao, nổ k ai chiu trách nhiệm đâu :|

Lạc việt e thấy dùng ko hay lắm, lúc tra từ nó cứ đơ ra ý. với lại muốn hiện các từ gợi ý thì phải dùng bàn phím ảo mới chơi đc.
pin thì tuy theo nhu cầu thôi,dùng ít thì cũng chả cần đổi làm gì. em cũng mới dùng đc 2 tháng, nói chung là ỔN.:D

Lạc việt e thấy dùng ko hay lắm, lúc tra từ nó cứ đơ ra ý. với lại muốn hiện các từ gợi ý thì phải dùng bàn phím ảo mới chơi đc.
pin thì tuy theo nhu cầu thôi,dùng ít thì cũng chả cần đổi làm gì. em cũng mới dùng đc 2 tháng, nói chung là ỔN.:D

thế bạn dùng pm từ điển nào vậy, share đi ;;)
pin mình vọc vạch, chat, lướt net nghe nhạc đủ cả,cũng có mấy pm chạy nền nữa, được gần 2 ngày, nói chung là ỔN

Mình chỉ dùng mỗi cái từ điển trong máy thôi. Tuy ít từ nhưng cũng đủ để mình dùng, vì chả mấy khi bỏ điện thoại ra tra từ. Những từ chuyên ngành thì chỉ có lên mạng mới có đủ được. Ngày trước e có cài cái oxford cũng toàn phải dùng bàn phím ảo để xem từ gợi ý, thấy cũng nản lên gỡ luôn. E chả thấy có cái từ điển nào ngon cho V5 dùng cả.
Bác nào biết từ điển nào mà hỗ trợ V5 tốt thì cho mọi người tí thông tin nhé.

thế bạn dùng pm từ điển nào vậy, share đi ;;)
pin mình vọc vạch, chat, lướt net nghe nhạc đủ cả,cũng có mấy pm chạy nền nữa, được gần 2 ngày, nói chung là ỔN

Bác dùng pin zin mà đc gần 2 ngày cơ à? Khó tin thế! Pin của em mà dùng đc 2 ngày chắc X6 chỉ dùng để xem 1 bộ phim 90 phút vs để mấy cái soft chạy ngầm

mình sài pin gallido( hình như là zậy) mà chỉ sài đ.c 1 ngày rưỡi là cùng. bạn ấy sài hay thật. có bí quyết nào thì chỉ a e với. thân

vậy ko có từ điển nào hay cho v5 à? trước dùng v3 nhiu lắm:-(. pin e dung nhju chỉ cũng chj dc 1 ngày. nghe gọi nhắn tin bthuong thj dc 2 ngay a.. hjc

mình sài pin gallido( hình như là zậy) mà chỉ sài đ.c 1 ngày rưỡi là cùng. bạn ấy sài hay thật. có bí quyết nào thì chỉ a e với. thân

các bác không tin thật à. đúng là thời gian đầu dùng vọc vạch nhiều thì không được 2 ngày đâu. nhưng giờ ít vọc đi rồi. máy cũng cài đủ phần mềm rồi ( 58 phần mềm cả app và game, thiếu mỗi cái để thay thế skyfire, không biết dùng gì để thay thế nó :( , bác nào có cái thay skyfire thì share luôn nhé) thì dùng được ngày rưỡi (gần 2 ngày),em cảm giác pin dùng 1 time thì ổn định hơn lúc mới mua, em nt là chính gọi khoảng 20p/ ngày thôi, sạc thì tiếng 45 phút là đầy, đầy cái rút luôn, không sạc đêm, máy lúc nào cũng có cố định 4pm chạy ngầm (em dùng swiss manager pro nên biết) vậy thôi em chả có kinh nghiệm gì cả

các bác không tin thật à. đúng là thời gian đầu dùng vọc vạch nhiều thì không được 2 ngày đâu. nhưng giờ ít vọc đi rồi. máy cũng cài đủ phần mềm rồi ( 58 phần mềm cả app và game, thiếu mỗi cái để thay thế skyfire, không biết dùng gì để thay thế nó :( , bác nào có cái thay skyfire thì share luôn nhé) thì dùng được ngày rưỡi (gần 2 ngày),em cảm giác pin dùng 1 time thì ổn định hơn lúc mới mua, em nt là chính gọi khoảng 20p/ ngày thôi, sạc thì tiếng 45 phút là đầy, đầy cái rút luôn, không sạc đêm, máy lúc nào cũng có cố định 4pm chạy ngầm (em dùng swiss manager pro nên biết) vậy thôi em chả có kinh nghiệm gì cả
ngưỡng mộ cục pin này quá :) ít dùng thì đúng là đc 2 ngày thật, m cũng test rồi. nhưng độ này toàn convert phim vào máy xem, rùi chơi game, đc gần ngày là hêt

sao lại hình như, bác ko dùng pin zin của máy ah? pin galilo thì m thấy nó ghi chữ galilo to đùng mà. cục 1700mA ko biết xài ngon ko nhỉ?

bác nào gặp trường hợp như em không
nếu mà tháo rời pin thì để 1 lúc là đến khi nắp lại là pại phải chỉnh lại ngày giờ
còn nếu tháo pin + tháo sim thì kiểu j cũng phải chỉnh lại ngày giờ

không hiểu X6 công nghệ thế nào...chứ thế này thì bất tiện quá ấy!

nếu mà tháo rời pin thì để 1 lúc là đến khi nắp lại là pại phải chỉnh lại ngày giờ

Nokia Cái nào cũng vậy thôi b ơi! Của mình cũng vậy nè

:D :D Chắc bác này lần đầu tiên dùng Nokia hay sao thế, máy Nokia cái nào chẳng phải chỉnh lại ngày giờ sau khi tháo hẳn pin ra, từ đời s40 đến s60 con nào chẳng thế, ko riêng gì X6 đâu. Có thể Nokia cố tình làm thế vì em thấy dế của No có phần cập nhật giờ tự động, chỉ cần bác nhét sim vào khoảng vài phút là giờ phút đã được chỉnh đúng theo giờ địa phương (cái này còn tùy theo nhà mạng, em dùng Viettel nó có cập nhật giờ đấy, tuy có sai 1-2phút ko đáng kể), như thế người dùng sẽ dễ tùy biến hơn. Em chỉ thấy con Qmobile cũ của em là ko phải chỉnh lại ngày giờ sau khi tháo pin, nhưng nó lại bị sai lệch đến vài phút.

Chẳng liên quan gì cả coi chừng bị chém!
Tại bữa trước bác ý định up mấy cái hình homescreen của X6 nhưng ko được ý mà, cũng liên quan đến X6 đấy chứ!
P/S bác Dkhoan_0211: Có đúng là của X6 ko bác, em tưởng em nó ko hỗ trợ menu 4x4 mà?

Tại bữa trước bác ý định up mấy cái hình homescreen của X6 nhưng ko được ý mà, cũng liên quan đến X6 đấy chứ!
P/S bác Dkhoan_0211: Có đúng là của X6 ko bác, em tưởng em nó ko hỗ trợ menu 4x4 mà?
ảnh em x6 em đang dùng mà, nhờ spb và bác ntv đấy, 7 trang app menu 4x4 đẹp lém \-/

Em chỉ thấy con Qmobile cũ của em là ko phải chỉnh lại ngày giờ sau khi tháo pin, nhưng nó lại bị sai lệch đến vài phút.
Kon N78 ngày xưa của e ko phải chỉnh lại ngày giờ ạ! chỉ tháo sim mới phải chỉnh.
Cái đấy là phần mềm Mobile Shell đấy ko phải menu của X6 đâu, X6 chưa làm đc. chán ghê.

có bác nào có game gì mà dùng đến camera không ạ? cho em với!

Bác qua box Games s60v5 có game bắn cướp biển bằng camera đấy.
Các bác cho em hỏi làm thế nào để tin nhắn đến của X6 được lưu vào trong sim. Em có cái sim trc dùng ở con Qmobile nó cho lưu tin nhắn trong sim, nay nhét vào X6 kêu tin nhắn sim đầy nhưng trong hộp thư đến ko có tin nhắn nào.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back