• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
mang ra care bảo nó thay cho.còn tiền thì không rõ bao nhiêu.chắc cũng kha khá đấy vì máy cảm ứng đắt ở màn hình mà.ủa mà sao máy ban vỡ màn hình mà vẫn sài đươc à.:-/ mà có bác nào tháo tung vỏ con x6 ra chưa? mình vừa tháo tung ra song.vỏ con này tháo ra không cần tháo ốc.cứ thế bóc hai đầu trên và dưới ra nó dán bằng băng dính hai măt.song rùi cậy hai cái chốt o trên đầu trươc ra sau đó khéo tay nhẹ nhàng chút cứ thế lột luôn cái vỏ ra.mà lhoong cần phải tháo ốc hay boc tem

tháo như bạn có tháo lun đ.c cái phím camera ko? phím của mình bị dính hết 1 bên khi bấm rùi. chán thật. nếu đ.c bạn up vài hình cho a e xem lun

hok pik X6 gắn loa 5800 sài đ.c ko? mình nghỉ nếu cùng socket thì chắc là đ.c. pn nào rành về phần cứng xem hộ mình nha. thanks
loa 58 nghe có ra gì đâu mà gắn vào làm gì bác. Nói về nghe nhạc x6 là trùm rồi

tháo như bạn có tháo lun đ.c cái phím camera ko? phím của mình bị dính hết 1 bên khi bấm rùi. chán thật. nếu đ.c bạn up vài hình cho a e xem lun

tháo được bạn à! tháo vỏ ra là nó tháo tất cả mấy cái phím đó nó gằn liên vỏ mà.cái vỏ con x6 nó là kiểu dạng nguyên khung gồm cả các nút bấm bên sường máy gắn liền nhau.sau đó nó chụp cả cái khung đó vào thân máy.lên khi tháo vỏ con này không cần tháo bất kì con ốc nào.mà chỉ phải khoé tay cậy được mấy cái chốt lên là ok.hơn nữa vỏ của nó lả nhựa dẻo có lực đàn hồi tốt lên không no bị gãy.khéo tay thì cứ cậy ra thoải mái.
mình tháo ra vệ sinh máy song rùi quên không chụp ảnh.lên không có hình minh hoạ.làm song lắp vào rùi không muốn tháo ra vào nhiều
máy của bản bị như thế mình nghĩ là do phần cứng cái chỗ phim bấm đi liền main máy rùi.chắc phải thay phím thui.mang ra care họ thay bạn à

tháo được bạn à! tháo vỏ ra là nó tháo tất cả mấy cái phím đó nó gằn liên vỏ mà.cái vỏ con x6 nó là kiểu dạng nguyên khung gồm cả các nút bấm bên sường máy gắn liền nhau.sau đó nó chụp cả cái khung đó vào thân máy.lên khi tháo vỏ con này không cần tháo bất kì con ốc nào.mà chỉ phải khoé tay cậy được mấy cái chốt lên là ok.hơn nữa vỏ của nó lả nhựa dẻo có lực đàn hồi tốt lên không no bị gãy.khéo tay thì cứ cậy ra thoải mái.
mình tháo ra vệ sinh máy song rùi quên không chụp ảnh.lên không có hình minh hoạ.làm song lắp vào rùi không muốn tháo ra vào nhiều
máy của bản bị như thế mình nghĩ là do phần cứng cái chỗ phim bấm đi liền main máy rùi.chắc phải thay phím thui.mang ra care họ thay bạn à

mang ra care tụi nó có dưa máy cho mình dùng tạm ko bạn? Nhà mình mà đi tới care cũng khoãng 40 cây rùi, xa wa'

Sao máy của em khi cắm cáp vào PC chọn Truyền dữ liệu thì ko thấy máy tính hiển thị lên cái gì cả?

bác sieutocdo không mod được bản nào menu 4x5 hay 4x4 cho x6 à, thấy các bác 5k8 xôm quá kìa mà em x6 của mình có thua gì đâu mà sao im re về cfw thế :(

Mình cũng đang tính làm CFW có hiệu ứng xoay, mini qwerty,.. nhưng bận học wa' nên chưa làm đ.c. chờ có fw mới rùi mình cook lun. còn về menu thì chịu, C6 sài matrix menu, X6, 5800 sài menu3

Mình cũng đang tính làm CFW có hiệu ứng xoay, mini qwerty,.. nhưng bận học wa' nên chưa làm đ.c. chờ có fw mới rùi mình cook lun. còn về menu thì chịu, C6 sài matrix menu, X6, 5800 sài menu3

làm cái CFW có mini qwerty, lâu lắm ko có fw mới nhỉ?

đợi dài cổ mà trưa thấy fw mới của x6 nhì.bạn làm luôn bản cũ đi cũng được.minh nghĩ chắc gần tết tầm cuối năm mới có fw mới ý

có fw mới rồi, 21 bao nhiêu ấy, nhưng không phải cho rm559 , mình làm bài viết mới rồi nhưng bác truonghan thấy lâu quá không thấy cho vietnam nên xóa bài đó đi rồi thì phải

Mình đang sài bản english only nên cứ nâng cấp bản này. mà mình thấy đa số các bạn thĩ sài tiếng việt nên mình cũng ko cập nhật nữa. thân

Mình đang sài bản english only nên cứ nâng cấp bản này. mà mình thấy đa số các bạn thĩ sài tiếng việt nên mình cũng ko cập nhật nữa. thân

có FW mới, bạn cứ cook như bản English only, thêm cái mini qwerty + đánh tiếng việt vào nữa nhé :)

chào cả nhà , e mới mua con x6 nhưng chưa biết cài phần mềm j cho nó cả , mong các PR chỉ cho e vài phần mềm hay , tks =D>

Các anh ơi e dùng X6 và có cài một số phần mềm. bình thường thì k khoái nữa mình có thể xóa đi đúng k ak. nhưng mà với themes thì phải vào phần cài đặt quản lý ứng dụng rùi xóa, hoặc tắt bản phím ảo cũng phải vô đó. Mà hôm nay em vào máy báo bộ nhớ đầy và không can thiệp gì vào đc TT_TT Mà cứ đầy lại fomat máy thì chết TT_TT Có phần mềm nào hay cách nào xóa file đầy k cần thiết các anh mách em với ạ. E rất cảm ơn ạ TT_TT

chào cả nhà , e mới mua con x6 nhưng chưa biết cài phần mềm j cho nó cả , mong các PR chỉ cho e vài phần mềm hay , tks =D>

Googlegoogle và google
Các anh ơi e dùng X6 và có cài một số phần mềm. bình thường thì k khoái nữa mình có thể xóa đi đúng k ak. nhưng mà với themes thì phải vào phần cài đặt quản lý ứng dụng rùi xóa, hoặc tắt bản phím ảo cũng phải vô đó. Mà hôm nay em vào máy báo bộ nhớ đầy và không can thiệp gì vào đc TT_TT Mà cứ đầy lại fomat máy thì chết TT_TT Có phần mềm nào hay cách nào xóa file đầy k cần thiết các anh mách em với ạ. E rất cảm ơn ạ TT_TT

Ai bảo cài soft vào máy nhiều qúa nên bộ nhớ đầy thui! Tốt nhất soft nào hay sử dụng thì cài đừng nên lạm dụng qúa!4mat4mat và 4mat.

Tuỳ theo nhu cầu bác muốn pm gì thôi. Máy em ngày trc cũng cài nhiều soft lắm nhưng mấy hôm trc format máy nên ngại cài lại. Giờ trong máy chỉ còn vài cái ứng dụng với trò chơi thôi. Nhưng theo em mấy soft sau bác nên cài vào máy vì nó rất quan trọng nè:
1. Greencharging: pm báo pin đầy, máy mới mua nên dùng cái này cho đỡ chai pin.
2. SlidetoUnlock: pm khóa bàn phím, mọi ng dùng s60v5 thg dùng cái này thay cho nút gạt, nhất là X6 vì nút này hơi lỏng tý.
3. NetQin Guard vs NetQin Antivirus: quản lý đt vs diệt virus (từ ngày cài đến giờ diệt đc mỗi 1 con :D)
4. UCweb hoặc Opera Mobile 10 hoặc cả 2: em dùng 3G nên phải dùng đến 2 soft này để duyệt web cho nó tiết kiệm.
Mỗi lần format là em phải cài mấy thứ trên trc tiên vì nó rất thiết thực, thỉnh thoảng xem có soft mới nào hay hay mới cài thêm thôi.
Nếu máy bác chưa hack thì nhờ các bác trên forum tìm hộ cer và key rùi sign pm mới cài đc. Chịu khó search trên diễn đàn là có đủ.

có FW mới, bạn cứ cook như bản English only, thêm cái mini qwerty + đánh tiếng việt vào nữa nhé :)

theo mình biết thì hình như có tiếng việt trong fw mới có thể đánh tiếng việt đ.c. mình đã thử cho bộ gõ tiếng việt vào bản english nhưng ko hoạt động

Status
Không mở trả lời sau này.
Back