• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
cũng hơi thiệt thòi cho X6 thật. đa số mọi người có 5800. đúng là cũng hơi tiết khi đổi từ 5800->X6 thật:(

Vì X6 đắt hơn 5k8 nhưng 5k8 lại cùng cấu hình mới X6. Người dùng 5k8 thì nhiều nhưng các bác biết cook firmware thì chẳng có bao nhiêu, vậy nên người dùng X6 đã ít rồi thì chắc các bác biết cook firmware cho X6 chỉ đếm được trên đầu ngón tay.

Vì X6 đắt hơn 5k8 nhưng 5k8 lại cùng cấu hình mới X6. Người dùng 5k8 thì nhiều nhưng các bác biết cook firmware thì chẳng có bao nhiêu, vậy nên người dùng X6 đã ít rồi thì chắc các bác biết cook firmware cho X6 chỉ đếm được trên đầu ngón tay.

hihi. Mình đã có 1 số ý tưởng hay hay rùi. để chừng nào có fw mới mình sẽ làm cho mấy bạn thưởng thức

m lấy 2 file đó từ bản 8HS của bạn, nhét vào, thế là chạy đc :)

Để mình test lại xem sao

đơn giản 5k8 là chiếc điện thoại cảm ứng đầu tiên của Nokia mà.

Bác nào đã từng xài cảm ứng điện trở thì nhận xét xem so với điện dung thì cái nào nhạy hơn. Tất nhiên là điện dung nhạy hơn điện trở nhưng đó là lý thuyết, em cần nhận xét thực tế cơ (so với 5800 chẳng hạn)

Bác nào đã từng xài cảm ứng điện trở thì nhận xét xem so với điện dung thì cái nào nhạy hơn. Tất nhiên là điện dung nhạy hơn điện trở nhưng đó là lý thuyết, em cần nhận xét thực tế cơ (so với 5800 chẳng hạn)

Điện dung nhạy hơn.Nhưng nếu cảm ứng điện dung mà không cảm ứng đa điểm thì tệ hơn cả cảm ứng điện trở.Nokia X6 là 1 điển hỉnh

Điện dung nhạy hơn.Nhưng nếu cảm ứng điện dung mà không cảm ứng đa điểm thì tệ hơn cả cảm ứng điện trở.Nokia X6 là 1 điển hỉnh

Cảm ứng thì X6 nhạy hơn chứ AM. Màn hình của 5800 thì phải chạm mạnh vào thì nó mới ăn và cảm giác mềm mềm. Còn màn hình X6 có lớp kiếng chống trầy bảo vệ và chỉ cần có hơi nóng từ ngón tay lướt nhẹ qua là đã OK rùi. Chỉ có thiếu đa điểm là do HDH không hỗ trợ. Đa điểm là do PM điều khiển chứ không phải do phần cứng.

Sao điện dung ko có đa điểm lại tệ hơn điện trở ạ? Em thấy X6 bấm nhẹ là ăn rồi mà, 5530 và 5230 của chị và đứa em em(chưa có 5800 lên e ko biết) bấm có lúc mãi mới đc, với lại toàn dùng móng tay hoặc bút, 2 máy kia dán 2 lần màn hình rồi mà máy e vẫn chả có tý xước nào!

PIN X6 ?

các PR ơi ! cho e hỏi pin con X6 này dung đc lâu k vạy ? sao máy e chỉ dùng có một ngày là hết rùi , e chỉ nghe nhac khoang 2h với lướt Web khoảng 2h nữa la hết rùi . Hic potax lun

các PR ơi ! cho e hỏi pin con X6 này dung đc lâu k vạy ? sao máy e chỉ dùng có một ngày là hết rùi , e chỉ nghe nhac khoang 2h với lướt Web khoảng 2h nữa la hết rùi . Hic potax lun

Đừng lo bạn ạ! Pin X6 nó thế đấy. Nhưng dùng đc có 4 tiếng như bạn nói thì hơi ít. Nhưng mình có cảm giác càng dùng lâu thì pin sẽ lâu hết hơn. Hồi mới mua máy mình cũng chỉ dùng dc 6 tiếng, giờ dc 2 tháng rồi mỗi ngày dùng liên tục cũng dc gần 12 tiếng. À nhầm, dc gần 8 tiếng thui (suýt mang tiếng chém gió :D)

Chỉnh sửa cuối:
Mình đang sử sụng X6, vảo diễn đàn thấy theme đẹp
chép vào máy bị lỗi không khởi động được phải format
lại nhưng theme đó vẫn tồn tại trong máy.Xin cho hỏi
có cách nào xóa theme đó được không, anh em nào biết
xin hướnng dẫn dùm. Thank

HÌNH NỀN

các PR ơi ! ai giúp e gỡ bỏ úng dụng với , e cài một game cua 5k8 cứ nghĩ con này chạy dc hic " ASBR_Nokia_5800_EN_IGP_EU_TS_128 "với chương trình diệt virus ks9.0 sao e vào phan cài đặt ứng dụng gỡ lại k dc nhỉ ? potã , mong các PR chỉ e với

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 50 minutes:

các PR có ai có hinh nền lồng tên k ? cho e xin vài cái , tks nhé

Chỉnh sửa cuối:

bạn bấn *#7370# rùi reset là hết

Vào quản lý cài đặt ứng tìm themes đó và xóa thuh! Hoặc dùng trình quản lý vào privater del thư mục10207114 là oke,Nếu cài themes on ổ E thì vào E và ngược.lại chúc bạn thành công!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back