• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Omnia i8910 HD

Thông báo, nóng hỗi
đã có firmware chính thức hỗ trợ đồ họa cựa mạnh và Full kenitic Scrolling
Các bro vào Bõ firmware download về xài
KHÔNG PHẢI BETA MÀ LÀ UNOFFICAL

Chờ firmware mới này lâu rồi ! Phải mượn máy chạy XP up ngay mới được (cả déktop và laptop ở nhà đều xài Vista, hic)

Các bác cho em hỏi có cách nào làm dịu bớt màu của em này ko?Xem phim thấy nhiều lúc nó hơi lòe loẹt thì phải

Các bác cho em hỏi có cách nào làm dịu bớt màu của em này ko?Xem phim thấy nhiều lúc nó hơi lòe loẹt thì phải

Màn hình Oled nó vậy đó bạn, hok chỉnh được đâu, mình lúc đầu nhìn cũng thấy hơi lòe thật, nhưng khi quen rồi thì lại thấy nó rất đẹp, nhìn sắc nét và sống động, màu hok dại dại như 5K8 hay N95 (đã so sánh) :D

Sau hồi mày mò linh tinh vô tình mình phát hiện ra cách này mong các anh em test thử cho kết quả , khi có cuộc gọi đến thay vì các bác phải bấm nút mở khóa và bấm nút im lặng rất rắc rối thì nay các bác chỉ cần đè nút tăng hay giảm volume( mình thấy tăng là hợp lý nhất vì bấm giảm nó tắt chuông luôn phải mở lại) và úp máy xuống thế là máy rung một cái và im luôn . Lưu ý hình như chuông samsung I8910 này mặc định to dần nên các bác phải đợi chuông nó phát to nhất mới làm thao tác này đc . và hình như đè nút chụp hình cũng làm đc, Nếu vấn đề này có rồi thì các pác cho mình sorry vì spam , máy mình là máy chính hãng FW tháng 6, nếu thấy hay các bác vote cho mình cái. Cái này do tự mình tìm ra chia sẻ cùng các pác tuyệt đối ko copy mong các bác đừng chém em nếu có rồi

Trong phần cài đặt nó có mà bạn, chỉ cần úp máy là nó im thôi, đâu cần phải ấn giữ nút nào đâu bạn? Có thể Úp đề tắt Music, tắt báo thức và tắt cuộc gọi đến (Chỉ tắt tiềng chuông thôi :D) Và FW nào cũng hỗ trợ chức năng này hết :D

Có ai biết cách bỏ cái thông báo giữ nút khóa máy để sử dụng các chức năng khác lúc gọi điện hay nhận cuộc gọi không vậy, chỉ dùm với nhiều lúc phát bực với nó

Các bác cho em hỏi . em có mấy bộ phim và phụ đề tiếng việt e down load tu internet về. nếu e coi bằng phần mềm k-code media thì chỉ cần play phim và vào phần load subtitle thì có thể đọc được phụ đề. Nhưng bây giờ em muốn coi phim và cả phụ đề nữa thì em phải làm sao. em đã thử copy phân phụ đề vào máy cùng với phim nhưng phần subtitle setting hok xài được. có bác nào biết vê vụ này hok, giúo e với.

ý em nói là nếu em coi trên desktop thì coi bằng k-code, nhưng em muốn coi phim và phụ đề trên thằng ss hd, cám ơn các bác

mình đang đợi bản chính thức mới of Ý nè, bác nhathuy2007 nói sắp có rồi :)
đang xài thằng HX2.0 Final, cũng good lắm, nhanh nhạy. chỉ bị lỗi duy nhất là ở cái cài phần mềm. cái đc cái ko => đợi bản of Italy ra rồi dzớt lun :D

sẵn cho mình hỏi lun, hình như con omnia hd này ko xài cái mở khóa giống iPhone đc phải ko anh em? hồi trước có cài 1 lần. mà hình như ko xài đc. cũng phải bấm nút mở khóa mới mở đc

Mình can chương trình từ điển cho Sam sung I8910 HD.bạn nào có cho xin. Cám ơn nhiều

sẵn cho mình hỏi lun, hình như con omnia hd này ko xài cái mở khóa giống iPhone đc phải ko anh em? hồi trước có cài 1 lần. mà hình như ko xài đc. cũng phải bấm nút mở khóa mới mở đc

Dùng nUnlock Ver 3.0 trở lên là dùng được bạn :D Bấm nút Menu để mở khóa :D

Dùng nUnlock Ver 3.0 trở lên là dùng được bạn :D Bấm nút Menu để mở khóa :D

ý mình là mún mở khóa giống iPhone đó bạn, slide trên màn hình. chứ ko bấm nút cứng
thnaks ^^

dùng thử cái này xem thế nào đi bạn cho v5 đó mình xài 5800 thì ok nhưng ko bit 8910 thì thế nào ví ko có máy test:p

sãn dây cho ? luôn, lúc truóc mìh down file trên trag mediafire.com rát ok. sao bi jò down file nào ve cuñg dc 1 file 32kb ko ah, chó ko down dc file càn down/ a e nào gap ròi xinh chï day/

ủa mấy anh chị giờ em muốn cắm cái máy của em vào ti vi sámung LCD mà ko bít ổ cắm ở đâu ai bít chỉ em hộ với

OpLogo Changer dùng cho tất cả S60v5 > search bên box Ứng dụng trước khi hỏi
tui sign ròi cài vào máy báo lôi/ mà dùng quên là soft cho s60v5 dôi khi use dc cho 5800 nhug cho i8910 thi ko ->> suy nghi tí xíu jùm cái/

Back