• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Omnia i8910 HD

tui sign ròi cài vào máy báo lôi/ mà dùng quên là soft cho s60v5 dôi khi use dc cho 5800 nhug cho i8910 thi ko ->> suy nghi tí xíu jùm cái/

Nhiều soft sign vẫn ko cài được,bắt buộc phải hack phone.Mà Samsung tuy S60v5 nhưng hơi kén soft so với Nokia

các bro cho mình hỏi chút: "em chuyển màn hình home về dạng Finger User, có 4 cái icons ở màn hình home."
1. làm sao để chuyển 4 cái icons đó (đang nằm ở trên) xuống phía dưới?
2. có cách nào tạo thêm icons trên màn hình home ko? (nhiều hơn 4 cái, tại hình như mặc định oh nó là chỉ có 4 cái thôi) :p
3. có cách nào add thêm widget ở màn hình chính ko? (giống như phần mềm dự báo thời tiết vậy)
bro nào biết xin chỉ giúp mình
thanks !!!

Chỉnh sửa cuối:
mấy bro cho mình hỏi tí về SS HD
tình hình là mình mới mua lại con Omnia HD nhưng còn BH chính hãng mà mình không hiểu sao rất nhanh hết pin,xài được có nửa ngày là phải sạc lại rồi,không biết là do pin hư hay do lỗi phần mềm nửa ,vì mình ít xài HĐH nên không rành lắm về fw,xin mấy bro hướng dẫn dùm mình nha ,nếu do lỗi fw thì mình nên cài fw nào ổn định nhất????
hiện nay fw máy mình là SOFTWARE VERSION : I8910HX-V-16 DATE 16.3.2010
CUSTOM VERSION :I8910HX-V3-16 DATE 16.3.2010
Cho mình hỏi thêm là mình nên cài fw ở đâu là tin tưởng nhất??? trung tâm bảo hành của SS ở đâu??? ra đó họ có cài fw không??? hiên nay mình đang ở Tp HCM.

MONG CÁC BRO HƯỚNG DẪN DÙM MÌNH,CÁM ƠN TRƯỚC NHA,CHÚC CÁC BRO NGÀY VUI VẺ!!!!

XIN ĐƯỢC TƯ VẤN VỀ PIN CỦA SS OMNIA HD

tình hình là mình mới mua lại con Omnia HD nhưng còn BH chính hãng mà mình không hiểu sao rất nhanh hết pin,xài được có nửa ngày là phải sạc lại rồi,không biết là do pin hư hay do lỗi phần mềm nửa ,vì mình ít xài HĐH nên không rành lắm về fw,xin mấy bro hướng dẫn dùm mình nha ,nếu do lỗi fw thì mình nên cài fw nào ổn định nhất????
Cho mình hỏi thêm là mình nên cài fw ở đâu là tin tưởng nhất??? trung tâm bảo hành của SS ở đâu??? ra đó họ có cài fw không??? hiên nay mình đang ở Tp HCM.

Pin mà xài có nửa ngày thì bạn nên mang lên Care của Samsung để kiểm tra,thường lỗi do pin thôi(pin chỉ BH 6 tháng nhé bạn)
Địa chỉ trung tâm BH của Samsung là 181 nam kỳ khởi nghĩa,q.3

hết pin nhanh có nhiều lý do lắm. trường hợp of bạn mình ko chắc lắm.
có thể do fw, cũng có thể do pin chai, với lại nữa ngày đó bạn xài ntn? (sử dụng wifi, xem fim, hay chỉ là nghe gọi và SMS) :D
trung tâm bảo hành of SS ở đường Nam Kì Khởi Nghĩa số 181 (đối diện viện Pasteur)
mình ra yêu cầu up fw nó ko up cho mình đâu. phải diện lý do máy hư hay bị lỗi j đó. mà up thì nó cũng up lại fw đầu tiên có tiếng Việt cho mình à. chứ ko có mấy cái fw mới trên mạng đâu.
tốt nhất là bạn nên tự up. việc này cũng đơn giản, ko có khó đâu
lúc đầu mình cũng như bạn, ko biết up, rồi sợ hư, nên chạy tìm chổ up tùm lum. :))
h thì ko cần phải đi đâu xa.
cứ tìm hiểu cách up đi bạn
đơn giản lắm
chúc vui !

èo có nửa ngày mà đã phải sạc rồi à , bạn dùng có nhiều ko , bạn dang dùng moden rì . ban lên up bản n2o2 ấy bản đấy được đánh giá rất tốt về độ ổn định quay phim chup hình , vs pin dùng nghe gọi nt wifi mức bt cũng phải 2 ngày mới sạc nên dùng moden JB1

máy mình chỉ lướt web bằng opera mà 1 ngày phải sạc 2-3 lần thì có phải là pin bị chai ko?
Fw: HX-V4-28
Modem: XXJC1

máy mình chỉ lướt web bằng opera mà 1 ngày phải sạc 2-3 lần thì có phải là pin bị chai ko?
Lướt web bằng Opera rất nhanh hết pin đó bạn

Con Sesatio đẹp thật. Có điều cảm ứng không ngon lắm chắc do xài IP. E mình đang xài thấy rất good. Nghe nhạc cũng rẩt hay. Rất cá tính. Nam xài thì tuyệt vời. Đang tính bán IP đổi 1 con cho giống thằng e nhưng chạm cảm ứng vẫn thấy ngờ ngợ

hix các bác cãi nhau ghê quá, em đang dùng I8910, cái mặt sau của em bị sước do đút túi quần với cả cái viền trắng cũng bị xước, nhìn hơi chán.................

Màn hình Oled nó vậy đó bạn, hok chỉnh được đâu, mình lúc đầu nhìn cũng thấy hơi lòe thật, nhưng khi quen rồi thì lại thấy nó rất đẹp, nhìn sắc nét và sống động, màu hok dại dại như 5K8 hay N95 (đã so sánh) :D

Bạn vào phần cài đặt, chọn Hiển thị, tắt chế độ tự động của máy, sẽ thấy hiện lên thanh căn chỉnh độ sáng màn hình -> tha hồ mà chỉnh. Chúc bạn thành công nhé:D

fw đó tốn pin lắm bạn ah,bạn up lên bản HX-V7 black pearl nhé,vừa đẹp,pin lại trâu

Chỉnh sửa cuối:
Back