• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

=)) Chả có gì khác cả củng là do con người lam ra!
Giởn với bạn cho vui thôi:)Bạn thử up 1 ROM Ship và 1 ROM COOK lại xem sao,thường thì ROM COOK lại do các KTV có uy tính COOK ra sẻ chạy tốt hơn và có free RAM cao hơn(đây là yếu tố các KTV COOK ROM quan tâm nhiều),tại vì sao?Tại vì thông qua các bản ROM SHIP các KTV nhiều kinh nghiệm họ hiểu được cái nào chạy tốt và cái nào cần khắc phụ̣c trong các bản ROM SHIP nên họ lựa chọn lại tất cả nhửng cái mà họ cảm thấy tốt cho vào ROM loại bỏ nhửng cái không cần thiết và rườm rà đối với họ,còn về ưu khuyết điểm thì phải coi vào kinh nghiệm COOK ROM của các KTV!Nhưng thường là người vọc vạch PPC họ không thích xài ROM SHIP họ chọn các ROM COOK từ các KTV có tay nghề cao hoặc là họ tự build lại 1 bản ROM cho mình :)

Chỉnh sửa cuối:
các bác cho em hỏi có chương trình nào có chức năng tương tự wktask không ạ?
cái này nó hay conflict với nhiều chương trình khác quá/

các bác cho em hỏi có chương trình nào có chức năng tương tự wktask không ạ?
cái này nó hay conflict với nhiều chương trình khác quá/
Bạn qua bên khu vực phần mềm cho PPC mà nghiên cứu nhé. Phần mềm nhiều vô kể.

S2U2 v2.04 giao diện Rhonium cho TP2

Giao diện Rhodium cho S2U2 cho VGA tham khảo tại forum.xda-developers, tôi chỉnh sửa lại cho TP2 và tích hợp vào S2U2 v2.04, thêm logo các mạng di động của VN

Download S2U2-2.04-TP2.cab

bác cho em hỏi file down về có đuôi cab.7z thì cài làm sao ạ?

Cứ giải nén bạn sẻ được file cab rồi chép vào máy cài bình thường.

"Máy của mình thì GPS chạy bình thường nên mình không cần chỉnh cái đó, tuy nhiên ở câu hỏi của bạn mình xin đóng góp 1 chút: HKLM (nghĩa là HKEY LOCAL MACHINE) khi bạn vào đúng HKML sẽ nhìn thấy ngay phần CURRENT ControlSet....và làm như hướng dẫn trên.
Chúc bạn thành công và chúc 1 Năm mới với nhiều niềm vui!"
Giùi ui!
Thanks MRDucBao nhá!
Đơn giản thế mà mình ko nhận thấy! He, bị đơ hay sao ấy!
các bạn cho mình hỏi: mình muốn chỉnh phần âm báo tin nhắn thì vào chỗ nào? (mình muốn chọn nhạc chuông báo tin nhắn theo ý thích và bỏ rung đi)

Last edited by a moderator:
các bạn cho mình hỏi: mình muốn chỉnh phần âm báo tin nhắn thì vào chỗ nào? (mình muốn chọn nhạc chuông báo tin nhắn theo ý thích và bỏ rung đi)

Vào Settings/Sound & Notifications/Notifications
Tại thẻ Event bạn chọn đến chương trình cần cài đặt rồi setup cho nó theo ý muốn.

"Máy của mình thì GPS chạy bình thường nên mình không cần chỉnh cái đó, tuy nhiên ở câu hỏi của bạn mình xin đóng góp 1 chút: HKLM (nghĩa là HKEY LOCAL MACHINE) khi bạn vào đúng HKML sẽ nhìn thấy ngay phần CURRENT ControlSet....và làm như hướng dẫn trên.
Chúc bạn thành công và chúc 1 Năm mới với nhiều niềm vui!"
Giùi ui!
Thanks MRDucBao nhá!
Đơn giản thế mà mình ko nhận thấy! He, bị đơ hay sao ấy!

Còn muốn thêm 1 bài nhạc làm nhạc tin nhắn thì bạn chép file dó vào thư mục My documents

mình mới up wm 6.5 cho tp2 nhưng ko hiểu sao ko hiển thị được tiếng việt mặc dù đã cài font tahoma.
có phải là còn thiếu font gì không ạ. đã tìm trong diễn đàn nhưng không có mong các bạn chỉ giúp

Bạn tải font tiếng Việt fix cho TP2 ở bài 2 trong chủ đề này.
Tất cả các bản ROM do KTV của PDAViet làm đều tích hợp sẵn font tiếng Việt!

hard reset verion

# With the device turned off, press and hold the TALK/SEND and END/HANG UP buttons, then the press and hold the POWER button until you see this message on the screen.
# "This operation will delete all your personal data, and reset all settings to manufacturer default. Press ?VolUp to restore manufacturer default, or press other keys to cancel."

làm theo hướng dẫn vậy mà không đươc ,bấm là nó lên nguồn chú không lên bản hard reset

[video=youtube;KaHxaAMIfsU]http://www.youtube.com/watch?v=KaHxaAMIfsU[/video]

đoạn phim minh họa thôi, mình làm theo cách đó mà không được

Bác lưu ý là phải power off trước. tức là không phải chỉ tắt màn hình, mà bấm giữ nút power cho đến khi nó hỏi power off, yes or no, bác chọn yes để tắt máy hoàn toàn. Nếu power on thì không được

tắt nguồn lấy cục pin ra luôn rồi mới làm

cái máy này nút nguồn nó là cái nút end call luôn nên bấm cái là nó mở nguồn luôn

tắt nguồn lấy cục pin ra luôn rồi mới làm

cái máy này nút nguồn nó là cái nút end call luôn nên bấm cái là nó mở nguồn luôn

Vậy bác làm theo cách này nhé, nó giành cho Verizon, vì nút trên đầu chỉ là sleep buton, không phải power

To perform a hard reset
1. With the device turned off, press and hold the VOLUME DOWN, TALK/SEND, and END/POWER buttons until you see this message on the screen.
Wiping user data/settings & any user installed applications... 1. Press VolUP to restore manufacturer default.2. Press VolDown to restore custom configuration.3. Press other keys to cancel.
2. Release the VOLUME DOWN, TALK/SEND, and END/POWER buttons.
3. Press the VOLUME UP button to restore the operating system to the factory default configuration, press the VOLUME DOWN button to restore the factory default configuration and remove any operator customization, or press any other button to cancel the reset.

Using Clear Storage
If you can access the device settings, you can use Clear Storage to reset your device back to factory default settings.
1. Tap Start > Settings, and then tap All Settings.
2. On the System tab, tap Memory > Clear Storage tab.
3. Enter "1234", tap OK and then tap Yes to confirm.

Back