• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

Hỏi xin file cab video call !

Bác nào có file cab video con cho em xin cái. đang dùng 1 bản rom mà gọi video call ko được. làm mất hết cả cái hay của tp2 :(

Cho mình hỏi 1 chút về logo của cột sóng

cho mình hỏi làm thế nào để khi connet 3G thì trên cột sóng có chử 3G nhỏ nhỏ đc không , lúc trước úp Rom trước đểu hiện đc , chừ mới Up Rom " R|6.5.5|WWE| ★ Energy "Leo" 23518/21889 " thì không thể hiện đc cái Logo nhỏ nhỏ chư H hay chử 3G nhỏ nhỏ trên cột sóng nữa , xin Pro nào biết chỉ giúp cho vi khi nó không hiện mà vẩn conne bình thường mình không thể phân biệt đc nó là GPRS hay là 3G hay H

Mình muốn cái logo nhỏ nhỏ trên cột sóng như thế này nè

Chỉnh sửa cuối:
Mấy cái Taskbar skin này có rất nhiều,bạn có thể vào đây để kiếm cái nào ưng ý!

mình đã up rom khác nhưng vẫn không thể hiện đc biểu tượng H hay 3G trên cột sóng dt là sao hả bác Toai

mình đã up rom khác nhưng vẫn không thể hiện đc biểu tượng H hay 3G trên cột sóng dt là sao hả bác Toai

Để hiện H hay 3G thì lại thuộc về mạng bạn à.
Thứ nhất khu vực của bạn có sóng 3G,Sim đã đăng ký sử dụng GPRS
Tiếp nữa bạn vào Settings/Phone/Band tại dòng select Network type chọn Auto để máy tự động tìm và chuyển.

máy mình có hiện chử 3G bên cạnh cột sóng và kết nối dc nhưng cái quan trọng mình cần là biểu tượng chử H hay 3G nhỏ nhỏ năm trên cột sóng khi kết nối 3G ấy bac Toại ơi .... giúp với

máy mình có hiện chử 3G bên cạnh cột sóng và kết nối dc nhưng cái quan trọng mình cần là biểu tượng chử H hay 3G nhỏ nhỏ năm trên cột sóng khi kết nối 3G ấy bac Toại ơi .... giúp với

Chụp cái hình post coai
khi kết nối thành công thì trên đầu của các vạch sóng mới có biểu tượng.

có bro nào biết cách bỏ tính năng rung khi soạn tin nhắn bằng bàn phím ảo không chỉ mình với???
Mình muốn bỏ đi mà tìm mãi không ra cách nào.
Thanks!!!^^

thanks anhtuhntl!!!!
Mình đã vào mục option của Input rùi nhưng ko thấy có thẻ Vibrate bạn ạ??!!?
Bạn có thể cho mình xem 1 cái ảnh minh họa ko?

Chụp cái hình post coai
khi kết nối thành công thì trên đầu của các vạch sóng mới có biểu tượng.

hình nè bác Toại ơi, mình thấy nó không hiện chử 3G nhỏ trên cột sóng và 3G bên cạnh chử mobifone khi nó connec chỉ hiện 2 cái mủi tên trên cột sóng thôi ,...bac cưu em

hình nè bác Toại ơi, mình thấy nó không hiện chử 3G nhỏ trên cột sóng và 3G bên cạnh chử mobifone khi nó connec chỉ hiện 2 cái mủi tên trên cột sóng thôi ,...bac cưu em

Bạn thử nhắn tin hủy dịch vụ GPRS và 3G, sau đó nhắn tin đăng ký trở lại xem sao!? Trước đây mình cũng bị vậy do sim đăng ký lâu quá ko dùng đến khi dùng lại thì bị tình trạng như bạn!

thanks anhtuhntl!!!!
Mình đã vào mục option của Input rùi nhưng ko thấy có thẻ Vibrate bạn ạ??!!?
Bạn có thể cho mình xem 1 cái ảnh minh họa ko?

Đây nè bạn!

Tùy theo EZInput được plugin vào Rom, package OEM được lấy từ Rom của dòng máy nào thì mới có option chỉnh vibrate như vậy. Chỉ có package từ Rom của Topaz nhưng phải là của WWE, chứ Rom khu vực khác cũng chưa chắc đã hỗ trợ!

Bạn thử nhắn tin hủy dịch vụ GPRS và 3G, sau đó nhắn tin đăng ký trở lại xem sao!? Trước đây mình cũng bị vậy do sim đăng ký lâu quá ko dùng đến khi dùng lại thì bị tình trạng như bạn!

mình đã thử cách của bác nhưng cũng không dc hix, chác bó tay quá...hic

Bạn dùng Registry Editor để Enable hiển thị 3G lên:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\OEM\PhoneSetting] (DWORD Value)
"Enable3GLongNamePrefix"=dword:00000001

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\OEM\PhoneSetting] (String Value)
"LongNamePrefix"="3G"

Sửa xong SR

Bạn dùng Registry Editor để Enable hiển thị 3G lên:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\OEM\PhoneSetting] (DWORD Value)
"Enable3GLongNamePrefix"=dword:00000001

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\OEM\PhoneSetting] (String Value)
"LongNamePrefix"="3G"

Sửa xong SR

minh vao Regedit roi nhung khong tim ra 2 key do , minh cũng thử tao 2 key giống bạn nhưng cũng không dc :( ...hết thuốc chửa

Chỉnh sửa cuối:
Back