• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HP iPAQ

Sr ban quanlich thang rui` minh` ko onl dc vi` busy quá.. Theo mình thi` lúc đang UpRom ma` bị disconnect giữa chừng thì rất dễ làm cái flash rom rtong máy nó hỏng. Ban thử connect máy vào máy tinh1 rui` xem máy tính có nhận dc máy ko. Nếu nhận dc thì bạn up lại bình thường. Nếu ko dc thi` rất có thể cái flash rom bạn đã bị điên va` con đường cuối cùng la`dem đi sửa. Chúc bạn may mắn

bạn thử Hard Reset lại xem sao. Chứ đang up rom mà bị lỗi thì máy dễ die lắm. Con data của bạn là hàng 2hand ah, lúc trước mình săn lùng con này mãi mà ko thấy... hix

có bác nào bro cho e biết vào thời điểm này sắm e ipaq voice messenger có hợp lí không ạ, và mức giá thế nào là đc. dùng em này có đc không ạ

Bi khoa may HP IPAQ 612c lam the nao de giai quyet

Chao cac bac ,em co con HP IPAQ 612c ,hom qua dat Pass cho no ,xong roi mo may vao thu may lan khong duoc ,va the roi nhan duoc thong bao la ,da vao nhieu lan Pass khong dung gio thi bo khoa may ,va trong may hien len dong chu chi dan la ,hay dien dong chu nay vao 'a1b2c3' va goi cho trung tam ky thuat ,nhung may HP IPAQ 612c cua em lai mua tai ben Nga nen gio thi khong lien lac duoc ,bac nao da qua su dung HP IPAQ 612c ,va da bi cai loi nay xin chi giup em voi ,xin cam on truoc nhe,

Chao cac bac ,em co con HP IPAQ 612c ,hom qua dat Pass cho no ,xong roi mo may vao thu may lan khong duoc ,va the roi nhan duoc thong bao la ,da vao nhieu lan Pass khong dung gio thi bo khoa may ,va trong may hien len dong chu chi dan la ,hay dien dong chu nay vao 'a1b2c3' va goi cho trung tam ky thuat ,nhung may HP IPAQ 612c cua em lai mua tai ben Nga nen gio thi khong lien lac duoc ,bac nao da qua su dung HP IPAQ 612c ,va da bi cai loi nay xin chi giup em voi ,xin cam on truoc nhe,

Đã nhắc nhở bạn là cần viết tiếng Việt có dấu trên forum rồi đấy nhé.
Bạn quên hoặc nhập sai pass,giờ chỉ có cách HardReset máy lại thôi.HR là cho máy quay về lại khởi điểm đầu của HĐH trong máy,nó sẽ thực hiện quá trình clean boot trở lại.
Thao tác:
Nhấn giữ nút Audio Record,bấm thả nút Reset nhưng vẫn giữ nguyên nút Audio Record cho đến lúc màn hình xuất hiện thông báo,bạn cứ làm đúng theo hướng dẫn trên màn hình là được.
Ghi chú: sau khi HR,các dữ liệu trên máy(không phải trên thẻ nhớ)như danh bạ,SMS...sẽ không còn.

về hp ipaq 6828

cho mình hỏi con hp ipaq 6828 của mình đang dùng bình thường, mấy đưa bạn chọt vô giờ không mở khóa được nữa, màn hình vẫn hiện lên nhưng vào tất cả các chương trình k được.ai gọi tới vẫn nghe bình thường nhưng mở máy để sử dụng thì k được.giúp mình với.

bạn HardReset lại máy là dùng ok
Thực hiện như sau nhé:
1-Bấm và giữ 3 phím Answer/Send, Power và End Call.
2- Trong khi giữ các phím trên, dùng bút ấn vào lỗ reset, đợi cho đến khi máy khởi động lại.
3- - Khi máy khởi động lại, nhả các phím trước, sau đó rút bút khỏi lỗ Reset.
Thân!

Con hp rw6828 có BL1.05 làm sao để up BL xuống 1.01 máy của mình khì chuyển qua BL là pc báo "USB Device Not recognized" nhưng khi khởi động lên win thì activesync lại kết nối được làm mình không thể nào up BL 1.01 do hp cung cấp. Ai biết giúp mình với! Mình thử up rom khác bằng SD cũng không được luôn chuyển qua BL cấm thẻ vào ngồi chờ khoảng 10 phút vẫn là win5.0

Mình đang sài cái IPAQ 111 mà bây giờ nó bị đứng ở màn hìnhn ngoài không vào đc window thì bây giờ fải làm sao đây :(

Mình đang sài cái IPAQ 111 mà bây giờ nó bị đứng ở màn hìnhn ngoài không vào đc window thì bây giờ fải làm sao đây :(
Bạn tiến hành HardReset lại bằng tổ hợp phím cứng nhé. Cách làm như sau:

- Nhấn và giữ 3 phím Windows (hình lá cờ), OK và REC.
- Nhấn phím Reset trong vòng 3 - 4s thì nhả ra và nhả luôn cả 3 phím kia ra.
- Làm theo thông báo trên màn hình.

mình mới co được e HP ipaQ 112 mà chưa biết phải sử dụng như thế nào với e nó có am hiểu về dòng máy này giúp mình với..mình sài IE do google.com ma không có font tiếng việt đọc không được ma không biết dowload soft ở đâu để cài YH! gacon_thesky@yahoo.com...HElp!!!!!

mình mới co được e HP ipaQ 112 mà chưa biết phải sử dụng như thế nào với e nó có am hiểu về dòng máy này giúp mình với..mình sài IE do google.com ma không có font tiếng việt đọc không được ma không biết dowload soft ở đâu để cài YH!!!!!!
Để hiển thị Tiếng Việt thì bạn tải VNSystemFont.cab về, copy vô thẻ rồi cài trực tiếp trên máy, cài xong khởi động lại máy là xong.

Xin giup do HP IPAQ Business Navigator

con đt ppc đầu tay của mình là con này mặc dù giờ xài máy xịn hơn rồi nhưng vẫn giữ lại con này coi như 1 kỷ niệm,mình chẳng may làm nứt màn hình lại k biết nên đã res lại máy nó đòi phải dò lại bút thế là phần bị nứt k kick vào đc mình chẳng làm cách nào qua đc phần đó hôm nọ mình thử máy của thằng bạn thấy cài phần windownmobile 6.1 k phải dò bút mà tìm trong 4rom không thấy mong các bác giúp đỡ :(
[/url][/IMG]

Chào tất cả các bạn ,tôi có điện thoại HP IPAQ 612 c hiện tại đã chết 1 năm nay không thể hoạt động được ,mỗi khi khởi động trên màn hình hiện màu trắng ,và có 1 dấu + hiện trên màn hình,màn hình có dòng chữ bằng tiếng Nga ,dich là ,hãy thao tác gọn gàng và cẩn thận màn hình đang cài đặt các ứng dụng ,trước đây có lần cũng xảy ra hiện tượng này ,thì tôi cứ dùng bút ấn vào dấu + sau đó 1 thời gian ,thì máy tự khởi động lại toàn bộ ,nhưng hiện tại giờ thì có ngồi ấn cho dấu + chạy xung quanh màn hình cả ngày cũng không được ,tôi không biết vì sao khắc phục được lỗi này .Mong các bạn nào biết cách sử lý xin chỉ giúp tôi ,xin chân thành cảm ơn nhiều ,E-mail: master_duhocnga@yahoo.com

Back