• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

Hic có phải bác xài mạng Vina không?
Mình cũng dùng AT&T 8925, từ hồi Vinaphone chuyển sang 3G có một thời gian máy của mình cũng có hiện tượng như vậy. Trên máy hiển thị lúc thì GPRS, lúc EDGE lúc HSDPA cứ loạn cào cào cả lên, hình như do Vinaphone đang trong thời kỳ quá độ chuyển lên 3G thì phải :D Giờ thì có ổn định hơn rồi.
Tắt 3G đi mình thấy tiết kiệm pin hơn nhưng sóng không ổn định như xưa, nếu 3G của bác đang tắt thì bác nên bật lên thử xem sao

Đúng mình đang dùng vinaphone. OK, mình sẽ bật 3G xem ổn hơn không.
Cảm ơn bạn!

Mặc định ROM này t/g set band auto,cho nên khi mạng 3G không ổn định hay gây mất sóng(nhiều dòng máy khác cũng bị tương tự,mình xài vinaphone)
Tốt nhất nên chuyển về GSM là ổn nhất,khi nào có nhu cầu sử dụng 3G thì chuyển sang.
Vào Start/Settings/Personal/Phone/GSM UMTS Service => Band=> Get Settings=>Select your network type=>GSM=>OK

giúp em cây KAIS100 up other ship Rom vẫn vậy

giúp em cây KAIS100 up other ship Rom vẫn bị khởi động lên đến chữ AT và T là sụp màn hình rồi khởi động lại .anh em nào có gặp trường hợp này chỉ em với

Lỗi HTC Smartchip not provisioned mm #2

Mình đang dùng con HTC Kaiser bị lỗi martchip not provisioned mm #2 khi gắn sim vào. Trước đó vẫn dùng bình thường. Các bạn biết nhiều hiểu rộng có thể chỉ cho mình cách fix lỗi đó không? Hic hic ...:((

Mình đang dùng con HTC Kaiser bị lỗi martchip not provisioned mm #2 khi gắn sim vào. Trước đó vẫn dùng bình thường. Các bạn biết nhiều hiểu rộng có thể chỉ cho mình cách fix lỗi đó không? Hic hic ...:((

Bạn tạo chủ đề nhờ hỗ trợ mà trình bày vấn đề quá sơ sài,thiếu chi tiết cho nên người đọc khó mà hình dung lỗi từ đâu để giúp bạn.
Bạn đang dùng ROM gì?(vào Settings/System/Device Information xem ROM và Radio version)
Bạn đã thử với SIM khác chưa?chỉ bị duy nhất trên SIM đó hay bất kỳ?
Máy đã được HardSPL hay chưa,vào Bootloader để kiểm tra lại thông số SPL là bao nhiêu.

Hi cả nhà, Kaiser của mình đang sạc pin thì mình đánh rơi, pin văng ra ngoài :( Sau khi lắp lại mình kiểm tra thấy mọi thứ đều ổn nên yên tâm dùng tiếp, tuy nhiên từ sau lần đó máy ngốn pin khủng khiếp, pin của mình chỉ dùng được hơn nửa ngày (trước đó là từ 2-3 ngày mới phải sạc). Mình mượn pin của ông bạn dùng thử thì cũng vẫn bị hiện tượng như vậy.
Kèm theo đó pin nuôi đồng hồ bên trong máy cũng kiệt luôn (mình tháo ra và lấy đồng hồ đo). Mỗi lần hết pin chính máy tắt khi bật lên đều phải chỉnh lại đồng hồ.
Bác nào có kinh nghiệm vụ này xin chỉ giáo! :) Xin cảm ơn nhiều nhiều!

Hi cả nhà, Kaiser của mình đang sạc pin thì mình đánh rơi, pin văng ra ngoài :( Sau khi lắp lại mình kiểm tra thấy mọi thứ đều ổn nên yên tâm dùng tiếp, tuy nhiên từ sau lần đó máy ngốn pin khủng khiếp, pin của mình chỉ dùng được hơn nửa ngày (trước đó là từ 2-3 ngày mới phải sạc). Mình mượn pin của ông bạn dùng thử thì cũng vẫn bị hiện tượng như vậy.
Kèm theo đó pin nuôi đồng hồ bên trong máy cũng kiệt luôn (mình tháo ra và lấy đồng hồ đo). Mỗi lần hết pin chính máy tắt khi bật lên đều phải chỉnh lại đồng hồ.
Bác nào có kinh nghiệm vụ này xin chỉ giáo! :) Xin cảm ơn nhiều nhiều!

Phần cứng thì đa số phải có tay nghề mới rành vọc,bạn qua bên này nhờ tham khảo xem nha
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?107-HARDWARE-PDA

co ai biet cach chinh sua registry editor cho htc kais 130 em chinh the nao bay gio mất cả màn cảm ứng úp rom đi úp lai van bi thêcacs bác giúp em vơi
chăng biet no lam sao nua cam on nhiều

Các bác cho em hỏi tí, máy em HTC TyTN_II có 2 camera quay phim chụp hình ok. Khi em gọi video call thì mình vẫn thấy người ta bình thường nhưng bên người ta thì không thấy mình (thấy lên màn hình xanh), em đã test với nhìu máy khác mà vẫn vậy->máy em có vấn đề! Em đã thay nhìu bản radio,hardspl, rom mà tình hình vẫn như vậy. Có bác nào bị giống em ko !

co ai biet cach chinh sua registry editor cho htc kais 130 em chinh the nao bay gio mất cả màn cảm ứng úp rom đi úp lai van bi thêcacs bác giúp em vơi
chăng biet no lam sao nua cam on nhiều
Up lại ROM Ship mà vẫn thế thì phải mang ra tiệm thay cảm ứng thôi bạn,không phải do chỉnh registry đâu.
Các bác cho em hỏi tí, máy em HTC TyTN_II có 2 camera quay phim chụp hình ok. Khi em gọi video call thì mình vẫn thấy người ta bình thường nhưng bên người ta thì không thấy mình (thấy lên màn hình xanh), em đã test với nhìu máy khác mà vẫn vậy->máy em có vấn đề! Em đã thay nhìu bản radio,hardspl, rom mà tình hình vẫn như vậy. Có bác nào bị giống em ko !
Mình không dùng video call,tuy nhiên trong thời gian qua theo phản ánh của nhiều người thì do ROM,bởi có một vài bản ROM dùng được.
Bạn yên tâm vì máy của bạn không có vấn đề gì.

Mình không dùng video call,tuy nhiên trong thời gian qua theo phản ánh của nhiều người thì do ROM,bởi có một vài bản ROM dùng được.
Bạn yên tâm vì máy của bạn không có vấn đề gì.
Thanks bác đã quan tâm, thế ROm nào dùng ok vậy bác, sao em up rom ship mà vẫn bị ! Chán quá !

Bác nào biết chỗ nào bán pin Kaiser tốt ko? Em mua pin cua bác Huysmall mà sao xài chưa được 1 ngày đã hết pin!

Theo mình nghĩ cái này do Kaiser và Access Point Wifi ko tương thích. Lúc trước mình cũng bị nhưng mà đổi cái khác thì xài được. Chả biết tại sao...

tình hình là em mới mua 1 con HTC kaise này được ít hôm . thì nó bị mất cảm giác ( cảm ứng bấm trượt ) trong khoảng em tô đỏ màn hình thì có lúc bấm mấy cái mới được , mà bị bấm trượt cảm ứng nên fomat lại từ đầu giờ không căn được màn hình nữa , khóc giở mếu giở :(

ko biết là do lỗi phần cứng hay do rom các anh em nhỉ ? có anh em nào cũng bị tương tự hoặc biết cách khắc phục chỉ giáo mình cái . thank nhiều nhiều :)

Chỉnh sửa cuối:
Máy em là S11HT của Emobile của Nhật, em đã unlockCID HARD SPL. Sau khi up Rom, máy em bị Camera đen thui và wifi không vào được. Em đã khắc phục được Camera bằng cách up Radio mới! Chi còn wifi là không vào được mặc dù máy báo là connected, Wifi báo connected nhưng vào internet không được, mong các bạn chỉ cách khắc phục dùm em !
thanks

Máy em là S11HT của Emobile của Nhật, em đã unlockCID HARD SPL. Sau khi up Rom, máy em bị Camera đen thui và wifi không vào được. Em đã khắc phục được Camera bằng cách up Radio mới! Chi còn wifi là không vào được mặc dù máy báo là connected, Wifi báo connected nhưng vào internet không được, mong các bạn chỉ cách khắc phục dùm em !
thanks
Lỗi này là do bản Radio bạn đang dùng không tương thích với OS mới của bản rom bạn đang dùng. Bạn thử úp lại bản Radio khác (chẳng hạn như dòng Radio 1.65.xx.xx là được).

Chỉnh sửa cuối:
các bác giúp em với ! :((

tình hình là em mới mua 1 con HTC kaise này được ít hôm . thì nó bị mất cảm giác ( cảm ứng bấm trượt ) trong khoảng em tô đỏ màn hình thì có lúc bấm mấy cái mới được , mà bị bấm trượt cảm ứng nên fomat lại từ đầu giờ không căn được màn hình nữa , khóc giở mếu giở :(

ko biết là do lỗi phần cứng hay do rom các anh em nhỉ ? có anh em nào cũng bị tương tự hoặc biết cách khắc phục chỉ giáo mình cái . thank nhiều nhiều :)

Máy bạn mua bị lệch cảm ứng rùi bạn àh, thay cảm ứng thui bạn!

Máy bạn mua bị lệch cảm ứng rùi bạn àh, thay cảm ứng thui bạn!

thay cảm ứng là như thế nào bạn nhỉ ? có phải thay lớp trên màn hình không ? hay thay cả cái màn hình mới ? hic . mình ở Nghệ An - Vinh cả TP tìm không có .. giờ chả biết làm thế nào nữa ..
có anh em nào biết chỉ giáo tiếp cho mình với ! mình cảm ơn nhiều .

Back